1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hà Nội trở mùa

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi whitechocolate, 03/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nobitanoody

nobitanoody Thành viên mới

có ai chỉ dẫn tui cách để ảnh làm avatar cả chữ kí với !! thanks nhiều nhé !!
    Được nobitanoody sửa chữa / chuyển vào 21:37 ngày 24/10/2008
  2. nobitanoody

nobitanoody Thành viên mới

tui cũng vậy , chưa có người yêu , đi đg thấy ng ta cầm tay nhau , trời thì lạnh bỗng cảm thấy rất tủi và buồn !
  3. kinh_can_de_thuong

kinh_can_de_thuong Thành viên mới

tui cũng vậy , chưa có người yêu , đi đg thấy ng ta cầm tay nhau , trời thì lạnh bỗng cảm thấy rất tủi và buồn !
    [/quote]
    Hihi,thì ra cũng có người giống mình.Mừng quá.Nói vậy thui,nhưng vì thời tiết đẹp nên vẫn phải đi chơi đều bạn ạ
  4. ThacBa

ThacBa Thành viên mới Đang bị khóa

Lâu lắm rồi box mình không offline nhỉ. Bao giờ off cái đê

Bến xe Giáp Bát tồn tại ở phía Nam thành phố đã rất nhiều năm, đến nay tỏ ra có nhiều bất cập, thành phố HN phải di dời bến xe sang địa điểm khác. Công ty Vinafco đã được UBND thành phố Hà Nội giao cho dự án xây dựng bến xe mới phía Nam thành phố tại Thanh Trì, các công việc xây dựng bến xe mới đang được tích cực triển khai. Câu hỏi đặt ra là diện tích đất hiện nay của bến xe Giáp Bát (lô đất rất lớn ở vị trí đẹp) sẽ được sử dụng cho mục đích gì? Nghe nói Sở Giao thông công chính đang dự kiến trình thành phố cho phép dùng lô đất này xây siêu thị và trung tâm thương mại. Theo các bác liệu có nên xây siêu thị ở đây hay nên sử dụng lô đất này vào mục đích nào khác tốt hơn không? Liệu giá đất ở vùng Giáp Bát có tăng hay không?
  5. KivaDang

KivaDang Thành viên mới

http://kivamtv.blogspot.com/2008/10/gi-nng-cho-em.html
    "Đông đang về, ngoài kia trời chắc lạnh
    Đây nắng vàng, ta muốn gửi cho em"
    Hà Nội những ngày đông này lạnh lắm phải không em? Ừ nhỉ, khi mà ta vẫn đón cái nắng vàng rực rỡ, chói chang , thì ở Hà Nội đang mùa đông lạnh.
    Em ạ, mùa đông của em là một khái niệm quá trừu tượng đối với ta. Một lần nhìn em đứng lặng nhìn trời đất "chuyển mùa" em bảo vậy còn ta, ta chỉ thấy một cái gì gần như là u ám, lạnh lẻo mà lại quá ẩm ướt. Vậy thì... Em, sao em lại mong mùa đông đến vậy? Nhiều khi, em xa xôi quá...
    Em ngồi bó gối lặng lẽ kể cho ta nghe về mùa đông. Mùa đông theo lời em là những sáng sớm em tung tẩy đển trường trong sắc màu rực rỡ, với những áo những khăn, những má ửng hồng, những là vàng rơi, và những gió đùa khe khẽ. Ta cũng chỉ biết ngồi im lặng nghe.
    Nghe và tưởng tượng ra em má ửng hồng, rực rỡ trong khăn áo tung tăng tới trường, giữa lá và gió lạnh. Nhưng mà em, khó cho ta quá bởi vì:
    "Anh ở trong này chưa thấy mùa đông
    Nắng vẫn đỏ mận hồng đào cuối vụ
    Trời Sài Gòn xanh cao quyến rũ
    Thật diệu kỳ là mùa đông phương Nam "
    Mỗi khi trời đất "chuyển mùa"- như em hay nói. Ta chỉ tượng tượng ra rằng, môi em thâm tím lại vì lạnh, mặt sần sùi đi vì khô.Em nhẹ nhành, thanh thoát đâu rồi, để lại cho em ta lụp xụp trong nào quần nào áo. Hương em quen quá đỗi mà như lạ: có chút thơm mát quen thuộc, nhưng lại có chút ẩm mốc của mùa đông mưa gió. Vậy sao em lại thích mùa đông?
    Anh vẫn hiểu sức vươn của những cánh đào
    Qua giá rét vẫn đỏ hoa ngày tết
    Như cây thông vững vàng trong giá rét
    Em hãy làm cây thông xanh nghe em
    Vậy là mùa đông sang thật rồi. Vậy là em hết mong mùa đông rồi. Em mong mùa đông về để được mặc áo lạnh, được quấn khăn, để đôi má em được ửng hồng, để em lại được ngượng ngùng soi gương phải không em?.
    Không biết em có nhớ nắng không em? Ta gửi nắng cho em nhé. Có nắng rồi, em có buồn nhớ nắng nữa không? Biết bao giờ em lại mong mùa đông đây...!
    Gửi nắng cho em
    Nhạc: Phạm Tuyên - Thơ: Bùi Văn Dung
    Anh ở trong này chưa thấy mùa đông
    Nắng vẫn đỏ mận hồng đào cuối vụ
    Trời Sài Gòn xanh cao quyến rũ
    Thật diệu kỳ là mùa đông phương Nam
    Muốn gửi ra em một chút nắng vàng
    Thương cái rét của thợ cày thợ cấy
    Nên cứ muốn chia nắng đều ra ngoài ấy
    Có tình thương tha thiết của trong này
    Anh vẫn hiểu sức vươn của những cánh đào
    Qua giá rét vẫn đỏ hoa ngày tết
    Như cây thông vững vàng trong giá rét
    Em hãy làm cây thông xanh nghe em
    Khi hai miền cùng vào một vụ chiêm
    Hai vựa thóc cùng nặng tình của đất
    Cùng vào trận một ngày vui thống nhất
    Hơn lúc nào anh thấu hiểu lòng em
    Gửi nắng cho em gửi nắng cho em
    Gửi nắng về sưởi ấm những bàn tay.
  6. FUTURE_HN

FUTURE_HN Thành viên quen thuộc

Trời lạnh hơn từ đêm qua. Sáng nay, trời lất phất mưa... cứ như những ngày giáp Tết. Lại co vai rụt cổ...
    Lạnh, đường phố xao xác. Tháng mười một, cũng gần cuối năm rồi. Mọi người cố gắng đẩy nhanh công việc. Nhiều loại công việc, nhiều loại mối quan hệ...
    Sếp đi vắng. Mấy sếp của mấy phòng đều đi hết. Trưa thịt chó, karaoke. Nhìn gió đẩy lá bay. Buồn buồn. Nghe một bài hát, tự nhiên muốn khóc. Thảm thương thật.
    Trời này, cảnh này... thấy hình như mình đang có tâm trạng để uống rượu.
    Bao nhiêu năm... Đời này...
    ( Trời trở mùa, nên người trở chứng. trời thì hay, chứ người chả ra gì. )
  7. hanoibuon86

hanoibuon86 Thành viên mới

Hà Nội thời tiết thật thất thường. Hôm qua tưởng chừng như cái lạnh sẽ về hôm nay lai nắng to nhưng yêu sao cái thất thường này hiihi, tôi yêu hà nội[​IMG]
  8. besua_xx

besua_xx Thành viên rất tích cực

Đêm Hn vào đông , gió hun hút trên những con đường không tên ...............
    Không khí lạnh ùa về .......... hok lạnh lắm , nhưng cũng thấy nổi da gà ...........
    Đi qua Tràng Tiền vẫn thấy đông đúc như thường , hình như kem mùa này ngọt hơn hay sao đó ............
    Hết rồi , hương hoa sữa thơm nồng , chỉ thấy len trong gió , cái mùi của hanh heo , của mùa đông ,,,,,,,,,,,,,
    Và thấm thía hơn lúc nào , cảm giác của sự cô độc .............
  9. trangeric

trangeric Thành viên quen thuộc

Mai đi ăn kem Tràng Tiền, cho đủ 1 tuần 3 lần
    Lạnh... nhưng mà ngon
  10. atsuki

atsuki Thành viên mới

Nhớ quá cái lạnh hanh hanh của Hà Nội.
    Nhớ những tối chạy xuống nhà, vèo sang đường mua ngô nướng, nhấm nháp cái vị ngô ấm áp, thơm thơm mùi than sao mà thích thế.
    Nhớ có hôm giận thằng bạn thân, chân đau, trời lạnh nhưng vẫn phóng xe ăn kem 1 mình để hạ hỏa. Nhớ lắm
    Nhớ hôm trở mùa, sáng dậy thấy 3 em mèo chui vào chăn ngủ cùng lúc nào ko biết :)
    Sang đây rồi, trời cũng lạnh, cũng rét nhưng chẳng ở đâu có cái rét căm căm, có cái lạnh lúc ẩm ướt, lúc hanh khô như Hà Nội...