1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hà Nội - Tú Lệ - bản Lìm Mông Cao Phạ - Khau Phạ - xã Chế Tạo - ngã ba Kim - Púng Luông - Nậm Khắt -

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi bodyguardc8, 11/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bodyguardc8

bodyguardc8 Thành viên mới

Hà Nội - Tú Lệ - bản Lìm Mông Cao Phạ - Khau Phạ - xã Chế Tạo - ngã ba Kim - Púng Luông - Nậm Khắt - Ngọc Chiến - Mường La - Hát

Cung đường : Hà Nội - Thanh Sơn ?" Nghĩa Lộ - Tú Lệ - bản Lìm Mông Cao Phạ - Khau Phạ - xã Chế Tạo - ngã ba Kim - Púng Luông - Nậm Khắt - Ngọc Chiến - Mường La - Hát Lót - Mộc Châu - Hà Nội ( chạy theo cung của Du lão anh hùng )
    Đầu tháng chạy qua Tú Lệ ngày mưa, mù mịt đành ngậm ngùi đi qua, nhớ năm trước lê la cả buổi ở Khau Phạ không chán, nên em quyết phục thù, tuần này dân bản đang cấy chụp ảnh thì khỏi nói lun. tình cờ em đọc được cung này của Du lão anh hùng, nên kết hợp luôn, thời gian em chỉ có 2,5 ngày liệu có đủ không? em định chiều ngày 1 chạy lên Tú Lệ ngủ bản Khau phạ???( có nơi ngủ không các bác?) nếu không thì ngủ Tú Lệ. Ngày 2 ngủ Hát Lót.
    Ai đã từng chạy cung này cho em xin vài lời khuyên! many thanks!
  2. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Thực ra cắm đầu cắm cổ chạy thì kịp thôi, đêm ngủ muộn 1tí, sáng đi sớm 1tí. Nhưng như vậy thì hơi phí, ko có time để chụp ảnh mấy.
    Ngày 1 bạn chạy tới Tú lệ khoảng 0.0h j đó nếu bạn đi ít xe thôi, ngủ ở Tú lệ luôn( nhà nghỉ Phố núi), ngủ bản thì chỉ có ở nhà dân thôi.
    Ngày 2 bạn chạy nhẹ nhàng hơn nếu ko mưa còn mưa thì chắc là mệt mỏi lắm.
    Nếu ngày 2ko mưa thì ngày 3 bạn đi quá nhàn, nói chung là kịp đấy, đi ít xe thôi và chạy đều tay 1tí, vẫn có thể show hàng được đấy.
    Chúc vui.
  3. bodyguardc8

Hi cảm ơn bác, dịp này năm trước em cũng chạy 1 cung tương tự,thời tiết đẹp thấy chạy cũng nhàn, chỉ có đoạn vào Ngọc Chiến - Mường La là em chưa chạy nên không rõ thế nào thôi. em chạy khoảng 2-3 xe, nếu thời tiết tốt thì vẫn ảnh ọt chán chê.
  4. Alo_TongDaiDay

Alo_TongDaiDay Thành viên rất tích cực

cung nì chạy 2.5 hơi gấp , bận cần mấy cái lưu ý sau
    - đường từ mù căng chải vào chế tạo 35km đường xấu vì thế chạy vào chạy ra rất mệt và tốn nhiều thời gian
    - vào chế tạo thì nên mang theo chai xăng ....không là dắt bộ đó
    - ngã 3 kim cách mcc tầm 15km , chạy từ ngã 3 kim vào mường chiến bác lên chịu khó hỏi đường chút ko là đi lạc đó ( đường vào mường chiến là đường nhỏ chạy ko để ý là bị lạc qua đường khác ngay )
    - vào mường chiến bác đi chơi ở đó rồi leo qua 1 cái đèo ngắn đang thi công qua bên bản lướt ( bản nước nóng ) bạn qua đó xuống chân dốc thấy có 1 nhà ghi biến tắm thì vào đó bảo cho nghỉ và bảo nấu cơm cho ( ngay cạnh nhà chủ tịch xã )
    tb : gà nướng ở đây rất ngon
    vào mường chiến đển ngắm :
    Gái Ngọc Chiến Đẹp Nức Tiếng Mường La
    bác cho em xin cái ngày cụ thể đi , thu xếp được em chạy lại cung nì với bác cho vui
    Được Alo_TongDaiDay sửa chữa / chuyển vào 00:13 ngày 12/05/2009
  5. Alo_TongDaiDay

theo mình bạn chạy cung ngược lại chút sẽ có cảnh đẹp hơn ...
    tiệng đường vào thăm thủy điện sơn la , nhà tù sơn la ....
    ảnh mường chiến
    những ngôi nhà bằng gỗ pơ mu
    món gà nổi tiếng
    Được Alo_TongDaiDay sửa chữa / chuyển vào 00:28 ngày 12/05/2009
  6. bodyguardc8

HÔ HÔ, Alo tưởng 30/4 chạy cung này rồi? 30/4 tớ chạy MCC - SÍN MẦN... thấy Cún ( Hường ) gọi điện cho Alo,
    em chỉ có 2,5 ngày mà hầu hết các điểm đã chạy vài lần nên chưa muốn quay lại sớm, chỉ đi vài điểm chính để chụp ảnh thôi, chiều thứ 4 tuần này xuất phát nếu bác máu thì tham gia cùng nhà 3b bọn em?
  7. Alo_TongDaiDay

thì tớ chạy rùi mới vào bảo được chứ , chưa chạy sao dám vào nói phét được :D
    mà t4 bác chạy rồi thì mình ko thu xếp theo được rùi :D
    chúc lên đường may mắn ...
  8. bodyguardc8

Thông báo tuyển gấp 1 ôm, chiều thứ 4, 14h chạy tối thứ 6 về, có ôm nào máu thì pm nhá hoặc alo tớ: 0973 579 444, tớ chỉ chạy được vào mấy ngày này thôi vì sáng thứ 7 phải thi.
  9. pagy

pagy Thành viên mới

Tùng ơi, sao mà gấp thế, lại còn đi lưng chừng tuần thế này thì ...chẹp chẹp. Mà kiếm ôm cho ai thế? Cho bác già hả?
  10. bodyguardc8

Vàng: hơ hơ chuẩn chả cần chỉnh,
    Thứ 7 tuâà này em bắt đầu thi, thi hoa mắt lun ý, nên tranh thủ đi chơi, hí hí,
    Có ôm nào tham gia không nhỉ? vì có 2 nam rồi + 1 ôm nữ nên tuyển thêm 1 ôm nữa cho có chị có em cho vui.