1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hải chiến Trường Sa 88. Liên Xô ở đâu ?

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi wtfcn88, 13/12/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wtfcn88

wtfcn88 Thành viên mới

Hải chiến Trường Sa 88. Liên Xô ở đâu ?

Các bạn GDQP cho mình hỏi tý. cái title topic, nếu mình nhớ không nhầm thì Việt Nam là đồng minh chiến lược của Liên Xô

Thế tại sao năm 88, khi Liên Xô chưa sập (dù khủng hoảng mạnh) mà có cái vịnh Cam Ranh gần đấy, sao không ra chiếm lại hộ mình cái Trường Sa rùi Hoàng Sa luôn cho tiện nhỉ

Mà VN đồng minh với LX là có văn bản, hiệp định đàng hoàng chứ có phải nói miệng đâu cơ chứ
  2. quachtinhvcf

quachtinhvcf Thành viên mới

Thế bạn nghĩ lúc chiến tranh biên giới lần thứ I thì chú Gấu Ngố đang ở đâu?
  3. haont

haont Thành viên mới

Ngố đã bán đứng V N cho Khựa từ năm 84 cơ bạn ạ. Khi đó Ngố và Khựa đang làm lành với nhau. Một trong những điều kiện để Khựa làm lành với Ngố là Ngố chấm dứt viện trợ và ủng hộ quân sự với VN. Ngố đang khủng hoảng kinh tế nên cần có Khựa giúp đỡ đã không ngần ngại đồng ý ngay. Năm 85 Ngố đã hoàn toàn chấm dứt viện trợ đối với VN rồi.
  4. tolic87

tolic87 Thành viên mới

làm gì có bạn bè mãi mãi, còn kẻ thù mãi mãi thì chắc là có
  5. farfar

farfar Thành viên mới

- nhưng sao Nga lại nhận nhiều lao người động Việtnam thế , cả nữ lẫn trai sang Nga sống và làm việc . đảng và chính fủ ta gọi họ là đi sang Nga để đi lao động hợp tác quốc tế
  6. kachioska

kachioska Thành viên mới

Ko hiểu bác ko hiểu hay trả vờ ko hiểu nữa. Ngố nhận lao động VN là một mũi tên bắn chết 2 con chim:
    1. Thể hiện tinh thần đồng minh chiến lược với VN
    2. Gía nhân công VN rẻ hơn rất nhiều so với nhân công Ngố, Ngố tiết kiệm đc kha khá.
  7. badinh

badinh Thành viên mới

Chẳng biết lý do chính xác nhưng đa phần người Nga ko thích làm những việc nặng nhọc vất vả như bán hàng ngoài trời giá rét ,chỉ biết hưởng thụ theo kiểu tập thể XHCN nên có lẽ vì thế mới cần rất nhiều lao động nhập cư .Ngày trước thì thế ngày nay vẫn thế .Đồng minh thì đồng mình chứ ,ngày đó nó và LX chắc ngấm ngầm thỏa thuận với nhau rồi nên thằng China mới dám phang chứ ko thì có mà dám .Công nhận thằng LX cũng đểu hứa mà ko làm ,chẳ bù cho thằng Mỹ ngày xưa nhỉ Irak đánh Coet thế là nó lôi anh em nó lại làm cho xảy ra CT cả khu vực thế mới gọi là đồng minh
    Ko hiểu đồng minh là vì lợi ích dầu mỏ hay vì cái khác hay là đồng minh thực tế ,Mà Vn mình cũng có vị trí khá quan trọng đó chứ ,tài nguyên cũng okie thế mà thằng LX nó bỏ rơi mình thiệt là ăn cháo đái bát nhỉ ?
  8. farfar

farfar Thành viên mới

- ngày xưa đảng và chính fủ ta còn ký hiệp ước fòng thủ và bất khả xâm fạm chủ quyền của 2 nước . nếu 1 trong 2 nước bị 1 nước thứ 3 xâm fạm . thì cả 2 nước đều có quyền tham gia chiến tranh và đưa quân sang đánhvà bảo vệ giúp . thấy hồi đó tất cả các báo , đài rồi tv đăng tin thông báo ầm ỷ cho cả nước và thế giới biết cơ mà
  9. ALEX82

ALEX82 Thành viên mới

THẾ MÀ TRONG DIỄN ĐÀNG NÀY CÓ NHIỀU BÁC YÊU NGA LẤM ĐẤY!!!!!!!!
    Ừ MÀ SAO HÔM KĨ NIỆM THÁNG 10 NGA THẤY NƯỚC NGA KHÔNG CÓ KỈ NIỆM GÌ HẾT MÀ SAO VN MÌNH TỔ CHỨC KỈ NIỆM TÙM LUM!!!!KHÔNG HIỂU NỒI!!!!!
  10. wtfcn88

wtfcn88 Thành viên mới

Tóm lại là tại thằng Ngố đểu phỏng ạ ?
    Cũng biết là cái thằng này không so được với Mẽo, nhưng ai dè nó lật lọng cả đồng minh chiến lược, VN đã bỏ Láng giếng mà trông cậy vào nó rồi mà vẫn bị bán đứng
    Hồi chiến tranh Trung Đông, nó cũng bỏ Ả Rập, thật éo hiểu sao lắm chú Pro Nga thế
    Nghĩ lại cũng cay đắng cho cái dân tộc chuyên bị bán đứng này. Xưa Mẽo vào thì chết như rạ để đuổi nó đi, thân tài ma dại xong thì lại bị 2 thằng bạn cũ nó lật, đến giờ vẫn éo biết trông cậy ai, vẫn "bạn bè với tất cả", nhục thật
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa