1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hải Đăng Mũi Dinh và Vịnh Vĩnh Hy!! Tối mai lên đường, ai hứng thú thì join nhá!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi ritalee, 24/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ritalee

ritalee Thành viên mới

Hải Đăng Mũi Dinh và Vịnh Vĩnh Hy!! Tối mai lên đường, ai hứng thú thì join nhá!

Xuyên sa mạc cát tìm đến Hải Đăng Mũi Dinh và đón gió mùa hè tại vịnh Vĩnh Hy là đểm đến lần này của tớ? Mặc dù là đã muốn đi nơi này cũng kha khá lâu rồi nhưng quyết định thì mới đưa ra cái rụp tối wa thôi, thời gian gấp quá nên chả rủ đc mấy người, đành post tạm cái lịch trình lên đây để may rủi có bạn nào dòm vô thấy okie thì bụp luôn.. hehe..

Ko có thời gian ngồi tìm hiểu về cái nơi sắp đến nên tạm thời cứ mượn tạm plan của nhà CC mà chiến thôi (tất nhiên là có thêm thắt chút đỉnh)

Tối thứ 5 : ra BXMD mua vé đi Phan Rang, hãng nào thì chưa biết, đi đêm, sang tới nơi

Sáng thứ 6 : Thuê xe máy đi tham quan Làng Gốm Bàu Trúc ( Làng Gốm của người Chăm, vẫn còn làm thủ công, thấy có vẻ ko hấp dẫn lắm, nhưng nên đi cho biết..keke ), lượn ra Cà Ná ngắm biển, ăn trưa. Biển Cà Ná thì đẹp khỏi chê, bao nhiêu lần đi NT ngang qua thích lắm nhưng chả có bác tài nào dừng ngay đó cho mình chụp ảnh cả..hức..
    - Chiều thứ 6 : Ngược về thị trấn Phước Dinh để đi vào Mũi Dinh, ghé chợ mua thức ăn mang theo, tối có nguy cơ phải ngủ lại Hải Đăng, zậy nên phải mang theo túi ngủ. Đường vào HĐ phải đi xuyên qua sa mạc cát, khó nhằn đây, nhìn ảnh mà hú hồn luôn.. Nhưng đc cái đường đẹp, cảnh đẹp..hehe. Tối ngủ lại, sáng còn dậy sớm ngắm bình minh, nhiều hứa hẹn cho cái dzụ này , ( mình mà dzậy sớm đc thì cũng là kỳ tích..)
    Sáng thứ 7 : Lội ngược ra khỏi đồi cát cũng mất cả buổi sang à, quay về Phan Rang ăn cơm gà,thấy các bạn í nói ngon lắm ( hổng biết có ngon như lúc ăn ở Gia Lai ko nhỉ )
    - Chiều đi Vĩnh Hy ( cách 40km từ Phan Rang) , thuê thuyền ra Vịnh xem san hô và tắm biển (hok biết bơi nên ghét cái dzụ này lắm lắm luôn í ), sau đó sẽ là màn iu thích thất của mình : ăn hải sản..hí hí.
    - Tối: dzìa lại Phan rang, chơi đêm..

- Vừa đc Ohlala cho biết là từ vịnh Vĩnh Hy nếu đi thêm 1km nữa sẽ tới suối Lồ Ô và vườn quốc gia, nước tắm đc rất mát, biết đâu lại diễn ra màn tắm tiên ở đây nhỉ...hì hì.. Mình sẽ khảo sát, nếu okie sẽ cắm trại đêm ở VQG mà ko về lại Phan rang nữa..

Sáng Chủ Nhật : Có 2 option :
    - 1. Bắt xe đi Cam Ranh, đi bán đảo Bình Ba, chỗ này nghe nhà mình đồn là vừa đẹp vừa hoang sơ, mình chỉ mới đi Bình Tiên thui mà cũng thấy đẹp lắm rùi.. Đi cái này cũng mất 1 ngày, tối đó chắc lên xe dzìa sg luôn, níu ko có đi đâu nữa..
    - 2. Bắt xe dzìa Phan Thiết. Chơi 1 ngày, tối đó cũng lên xe dzìa sg lun níu ko có đi đâu tiếp.

Cái này chỉ là plan tạm thời, cụ thể chắc sẽ có phát sinh hay gì gì đó. mèng ơi mai đi rồi mà tớ chả có tí thông tin gì, mong các bạn đã đi rồi vào góp ý dùm tớ với nha, thanks nhìu nhìu...

Bọn tớ hiện tại có 2 mạng chính thức, 2 mạng thì tối nay mới confirm, mà phải đi đông mới vui, vậy nên bạn nào hứng thú với chuyến đi vui lòng contact với tớ số mobile 0919093543. Tớ cũng biết là gấp lắm rùi, nhưng biết đâu ai đó cũng máu như tớ, nhỉ?