1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hải Hậu quê ta đó

Chủ đề trong 'Nam Định' bởi giangndyt, 22/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giangndyt

giangndyt Thành viên mới

Hải Hậu quê ta đó

chắc chắn trong mõi chúng ta không ai lai không mang trong mình hai nỗi nhớ: nhớ gia đình và quê hương .Sống ở hà nội vào những ngày nóng nực này lại trở về trong tôi những kí ức tuổi thơ nơi quê tôi Hải Hậu với nhưng con sông xanh mát và bờ biển Thịnh Long rợp bóng những hàng phi lao với sóng vỗ nhè nhẹ .Những ngày hè lũ trẻ con chúng tôi thưòng tụ tập nhau lại ra bờ biển đá bóng ,đào cà kheo cho mẹ nấu canh ,những bát cơm tám thơm chan canh cua có lẽ luôn là kí ức không thể quên trong tôi .
    Còn bạn ,kí ức về những miền quê Nam Định trong bạn là gì
  2. amazonvietnam

amazonvietnam Thành viên mới

Ky uc cua toi ve que huong Hai Hau that la dep. Du di dau hay o bat cu noi nao di chang nua toi khong the nao quen huong vi cua banh chung ba Thin, gao tam, cho Cau Doi,.. va nhung con duong quen thuoc cua ca mot tuoi tre toi da hang ngay di qua
    Lien lac: 00 31 61457 1456
    hoac
    chu_dat@hotmail.com
    rat mong gap duoc nhung dong huong que minh
  3. amazonvietnam

Ky uc cua toi ve que huong Hai Hau that la dep. Du di dau hay o bat cu noi nao di chang nua toi khong the nao quen huong vi cua banh chung ba Thin, gao tam, cho Cau Doi,.. va nhung con duong quen thuoc cua ca mot tuoi tre toi da hang ngay di qua
    Lien lac: 00 31 61457 1456
    hoac
    chu_dat@hotmail.com
    rat mong gap duoc nhung dong huong que minh
  4. minhnhat2

minhnhat2 Thành viên mới

Ghớm ! bác amazon cho cái số ĐT ở tít đâu đâu ấy thì ai liên lạc nổi . Mà mã 31 là ở Brasil hả bác . Bác cho cái Yahoo ID nó còn tiện hơn nhiều . Giả thử các cụ muốn liên lạc với bác mà ko biết cái Internet phone thì có mà đốt tiền .
  5. minhnhat2

minhnhat2 Thành viên mới

Ghớm ! bác amazon cho cái số ĐT ở tít đâu đâu ấy thì ai liên lạc nổi . Mà mã 31 là ở Brasil hả bác . Bác cho cái Yahoo ID nó còn tiện hơn nhiều . Giả thử các cụ muốn liên lạc với bác mà ko biết cái Internet phone thì có mà đốt tiền .
  6. manutd1982

manutd1982 Thành viên mới

tui ko ở hải hậu nhưng tui thấy hải hậu của các bạn có trường hải hậu a nổi tiếng của tỉnh nam định đấy nhé.nhưng tui thấy thích thị trấn yên định hơn vì ở đó có cái tượng đài nghĩa trang cực to và đẹp và có cả bể bơi nữa và nơi tui nhớ nhất là sân vận động hải hậu đó là nơi đội bóng colễ trực ninh thắng đội chủ nhà hải hậu với tỷ số 4_0
  7. manutd1982

manutd1982 Thành viên mới

tui ko ở hải hậu nhưng tui thấy hải hậu của các bạn có trường hải hậu a nổi tiếng của tỉnh nam định đấy nhé.nhưng tui thấy thích thị trấn yên định hơn vì ở đó có cái tượng đài nghĩa trang cực to và đẹp và có cả bể bơi nữa và nơi tui nhớ nhất là sân vận động hải hậu đó là nơi đội bóng colễ trực ninh thắng đội chủ nhà hải hậu với tỷ số 4_0
  8. amazonvietnam

Nhu ban da biet day truong Hai Hau A la mot trong nhung truong co tieng cua Nam Dinh day toi cung da tung hoc o do nhung da gan duoc 15 nam roi moi the ma nhanh that. Toi rat muon co dip nao do quay lai ngoi truong cu cua minh nhung kho qua.
    ID yahoo cua toi
    datgroningen@yahoo.com
    neu cac ban co gi thi nhan cho toi mot tieng nha
  9. amazonvietnam

Nhu ban da biet day truong Hai Hau A la mot trong nhung truong co tieng cua Nam Dinh day toi cung da tung hoc o do nhung da gan duoc 15 nam roi moi the ma nhanh that. Toi rat muon co dip nao do quay lai ngoi truong cu cua minh nhung kho qua.
    ID yahoo cua toi
    datgroningen@yahoo.com
    neu cac ban co gi thi nhan cho toi mot tieng nha
  10. lolemxauxi

lolemxauxi Thành viên mới

Xin chào mọi người, mình cũng là một người con của Hải Hậu đây. Ký ức trong mình là những buổi chiều đi học về trên con đường làng thơm mùi hoa lúa khi lúa mới trỗ đòng, và cả những trưa hè gò lưng trên chiếc xe đạp trên con đường vàng chói màu rơm mới... Mình sẽ rất vui nếu gặp được mọi người...