1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hải Phòng: Nắng - Mưa và Sóng Biển (ảnh đê)

Chủ đề trong 'Nghệ Tĩnh' bởi sanu, 26/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sanu

sanu Thành viên rất tích cực

Hải Phòng: Nắng - Mưa và Sóng Biển (ảnh đê)

Buổi sáng thứ bẩy đẹp trời, Nghệ Tĩnh ra quân bằng những cái nhăn nhó vì Sợi Dây Cao Su. Một số nhân phải về cất xe vì vỡ kế hoạch, xe quá ít, không đủ đảm bảo về di chuyển. 9h cả đoàn mới xuất phát. Quả là không khí nóng ẩm đôi khi cũng làm ảnh hưởng đến con người. Cả xe như phát điên vì sự ngông cuồng của 8 con người to mồm. Chắc là vì nhớ đến câu: Tiếng hát át tiếng xe.... hic hic... khổ thân bác tài, muốn đuổi tụi điên này xuống mà sợ lỗ vốn vì xe thiếu khách. Đành chịu vậy.

10h30 đặt chân xuống Hải Phòng. Cả đoàn ngồi chờ Hải Phòng ra đón. 5' sau: "Sao mặt mọi người lại nhăn nhúm như khỉ trong công viên thế này?" Nico hỏi. À, hoá ra là trách Hải Phòng đón chậm? Oạch nhưng mà phải xem vì sao đã chứ? Hẹn Hải Phòng đón từ 8h, vậy mà để mọi người ngủ quên bên điện thoại đến 10h30 mới gọi? Giờ đó đang phê ngủ? Nhanh làm sao hơn được? Thôi, bỏ qua, okie? Nico và HoaTimMuaThu bắt đầu công cuộc tìm kiếm người thân, gớm... trách móc nhau mà sao nhẹ nhàng thế?

Hahaha... Đen cho cả nhà, có mấy người phải đi bộ mất một đoạn để tránh mấy chú Raider Hải Phòng. Trông các chú oai vệ ra phết đấy chứ? Hơn đứt mấy chú Bồ Câu Trắng Hà Nội. Về đến nhà GodFather. Mệt quá, chả cô cậu nào thiết gì nữa, mỗi người một xó, xả hơi. Thế mới biết girl Nghệ Tĩnh mình kém quá, ngồi xe có 2 tiếng mà như người mất hồn, thế thì chẳng biết các ả ra Hà Nội kiểu gì? Chạy bộ à? Khó hiểu quá!!! Chieutim81 tranh thủ lúc cả nhà nghỉ ngơi, vội vàng mò đi tìm Bồ câu đực. hehehe... trông cũng được, chỉ phải tội hình như sáng ăn ít quá, đói không chịu được nên ăn cả lưỡi ...???

Muộn rồi, không ra Đồ Sơn nữa, chiến đã. Lại còn phải tranh cãi xem là nên mua về nhà hay ra hàng ăn? Cuối cùng thì những người lười hơn đã chiến thắng, lại lên đường. Ăn xong là màn say rượu. Nico bò lên gác làm một giấc đến 3h. Hic hic.. Yếu lại cứ đòi ra gió cơ? Cho đáng đời... Sanu của Nghệ Tĩnh, lch, JMS, Hoangfnhung của Hải Phòng ra Đồ Sơn trước để chuẩn bị chiến trường. Hẹn mọi người ở Khu III Đồ Sơn (Quả này báo hại Nico, Toiyeuslna, dt_vinhvn đi bộ mờ mắt... Ác như tê giác...)

3h15' chiều, xuất phát. Đồ Sơn thẳng tiến. Lại thêm một lần tranh cãi xem ai đi xe máy, ai đi ô tô. Kết quả vẫn là Trọng Nữ Khinh Nam. Nico lại phải dẫn đầu 2 chú lên xe bus. Hơ hơ... quả này còn hay hơn xem Ấn Tượng 2000. Hông có xiền!!! 3 chú ngồi ngoài đường nhìn xe chạy qua mà lòng đau như cắt. May mà còn túm được ChieuTim với Darling, nếu không, chắc là phải chạy bộ ra Đồ Sơn. Rồi cũng có xe, thế mới biết trời không phụ người hiền.... Yên tâm có người đón ở khu III, 3 chú nhà ta làm một giấc cho tỉnh ngủ. Đến Đồ Sơn, lững thững đi vào Khu III, Alô cho Sanu biểu hắn đón... Oác... oác...
    - Bác ở đâu thế?"
    - Khu III, tất nhiên rồi.
    - Mọi người đang ở Khu I cơ mà? Khách sạn Công Đoàn, phòng 672 - 673.
    - Ối giời?
    Hic hic.. Khổ thân, đã già lại còn đèo bòng. 4 quả dưa bị thiệt hại 1. Thùng đồ hộp thì suýt nữa bị phá tem bảo hành... May mà mọi người đón kịp thời, nếu không, cả đoàn nhịn đói là cái chắc.

Sanu*lch_h
    Mãi Yêu Lương Cẩm Hà

u?c sanu s?a ch?a / chuy?n vo 20:00 ngy 01/07/2003
  2. sanu

sanu Thành viên rất tích cực

Rồi, xong rồi. 2 phòng đủ cho cả nam lẫn nữ. Giờ là giờ gì nhỉ? À. vệ sinh cá nhân. Mấy anh với mấy ả tranh nhau phòng tắm dữ quá...
    Ăn uống thì tự túc. Bánh mỳ đấy, thịt hộp đấy, mỳ ăn liền đấy... Ai máu, cứ chiến. Riêng ChieuTim thì hình như mải vui thú với tình yêu mới mà cũ của mình, chẳng thiết ăn, cứ chạy xuống bãi biển một lúc lại chạy lên thay quần áo, cứ thoắt ẩn thoắt hiện như mà Ma (Soeu...) He he he... Khiến cho Nico tụt hết cảm hứng.
    Tối, cả nhà chờ đón những người ra sau. Mực được mang ra, rượu cũng sẵn sàng. Lại có đứa phê. Tientruong626 và KiepSaiLam của Hải Phòng ra, mang theo tiếng cười của đoàn quân tình nguyện. Nào, bắt đầu nào:
    Sờ... là sờ sung sướng... Xờ là xờ xấu xa... Ha ha ha..
    Mũ cối kỳ diệu xem ra không hiệu quả với Girl Nghệ Tĩnh... Bài chưa chia xong đã bị lật hết... Vô hiệu...
    Cái này thì chắc là hay hơn: Vịt le le... vịt le le.. vịt le le .. vịt đẻ.... He he he he... trông mấy girl nhà mình quả là có năng khiếu làm Vịt... Giống quá, giống quá... há há há....
    Sanu*lch_h
    Mãi Yêu Lương Cẩm Hà
  3. lch_h

lch_h Thành viên quen thuộc

Ảnh đây, ảnh đây...
    Hic hic.. Thật sự xin lỗi bà con. Cái mạng này hôm nay không cho em post ảnh, bà con chờ ít lâu nữa nhé? Đã scan xong rồi, bác nào muốn có ảnh thì cứ gửi tin nhắn cho em, em sẽ send cho xem trước. Còn trên diễn đàn thì đành phải chờ thôi....
    tôi thì chẳng là gì cả nhưng tất cả lại là tôi.
    SanU ! em muốn nói là: Em Yêu Anh
  4. nhoclocchoc

nhoclocchoc Thành viên quen thuộc

Lúc đầu định không đi ,nhưng sau một hồi rủ rê Nhóc (vốn thích những lời đường mật )đã lóc cóc theo Hà và Sanu xuống Hải Phòng .May mà trên xe gặp Nữ thần mặt trời cứ rủ rê chị hát cho nghe nên mới chịu ngồi yên cho đến khi xuống xe .Hai chị em hát hay như rứa ,rứa mà vừa xuống HP mọi người đã mách lúc nãy Nhóc và Nữ thần mặt trời khóc trên xe ,hic .
    Thật tiếc cho những ai không có mặt trong chuyến đi này ,vui dã man kinh khủng , nhưng cũng ấn tượng vô cùng .Nhóc bây giờ vẫn còn lảo đảo vì say xe , say sóng biển và say luôn con trai HP .
    Chị Chiều Tím nhà ta chắc còn say nhiều hơn Nhóc nên bây giờ vẫn chưa tỉnh lại .Chị ơi ,dậy đi thôi ,mọi người muốn nghe chị phát biểu ý kiến tề .Nhóc đang giữ ảnh của mọi người ,chị có muốn lấy cấy mô không em gửi cho .
    nàng tóc vàng hoe và chàng củ chuối
  5. HoaTimMuaThu

HoaTimMuaThu Thành viên mới

HTMT đi HP là một chuyến đi bão táp nhưng lại rất vui....vì tìm thấy ông anh bị thất lạc lâu nay..... dù đi HP nhưng trái tim HTMT lại luôn hướng về Người yêu phương xa và cùng Nico nói chuyện tình iu...... À cám ơn SanU về vụ việc kia hen!
    Tất cả vì điện ảnh Việt nam
    Có một giọt sương thuỷ tinh
    Ép khô giữ đôi mùa cỏ
    Có một trái tim thuỷ tinh
    Ép khô giữa đôi mùa gió.....
  6. dt_vinhvn

dt_vinhvn Thành viên quen thuộc

Vợ chồng 2 tên này làm ăn củ chuối thật có mấy cái ảnh vẫn chưa xong , khừ đã được xem kĩ đâu.
    phut boi roi
  7. lch_h

Lại phải xin lỗi bà con vậy. Em vừa up ảnh lên thì server báo là tính năng này đang tạm dừng để nâng cấp. Đành lỗi hẹn với cả nhà vậy. Hic hic... Đừng trách nhà em nhé???
  8. forgive_forgive

forgive_forgive Thành viên rất tích cực

Mọi người vui nhẻ , chẹp ...... Lại nhớ tối chủ nhật vừa rồi 7 giờ 30 tối mới sang Hp trời tối không thấy đường xém tí thì lạc.. đã thế trời mưa tầm tã... 10giờ 30 về đến nhà... mọi người hỏi đi đâu về , nói đi HP cấm ai tin.. bi giờ nghĩ mớí thấy ớn cái tính liều của mình

nhà nuôi
  9. lch_h

TIẾP ............
    1H30 em cất bước xuống biển sau màn viẹt đẻ thì các bác lẽo đẽo xuống sao , tưởng mỗi hội nhà mình , ai de.............. híc .........
    .suỵt có một đôi tình nhân đang vắt vẻo trên bờ biển , nàng ngồi lên lòng chàng và,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, tò te tí te ..hí hí. Nhưng lạ chưa kìa , bác tysl ............. lững thững bước ra trước những cặp mắt tròn xoe của bao kẻ to mò nhưng rồi chỉ đi ra và bác lại đi vào ............. nói thực với các bác là em tụt hứng( kéo mãi chẳng lên).
    2H lạnh , em về phòng thì SanU chạy theo cầm chìa khoá , bọn em lên trước , em nằm giường và một lát sau thấy:
    - Thu tiền điện em ơi
    - Thu tiền vệ sinh em ơi !
    Chẳng biết là bao nhiêu cái thu em chỉ biết là em đang ngư . nhưng sao của khoá ............. SanU mất tính mô rồi , híc. Ủa cửa mở
    SanU: các bác làm gì thế
    lch:( em nghĩ thôi nhe) hic_ ông kia vừa làm gì mà không mở cửa để .......... mất giấc ngủ của mình thiế
    SanU từ trong buồng tắm chiu ra , đầu ướt , hic: các bác ầm ĩ quá
    Một lát sau em bị đuổi khỏi ổ nhưng rồi khổ lắm trong khi NHOCLOCCHOC nằm cạnh , em bị kẹp giữa bên này là bà chị GODFATHER , giường sát bên là chieutim81 và bà chị hát hay NUAHOANG....( em chot quên rồi). Sướng mỗi HOATIMMUATHU nàng một mình một chiến hào làm một giấc từ lúc rủ rỉ với gấu già NICO78 ở tận khu 3 về ( tự hỏi ....có chuyện gì không?). 2H20 các cụ gồm GODFATHER, KIEPSAILAM,TIENTRUONG626 , SanU , dt_vinh, bài uống lavie , mới mua mất 20k vậy mà một mình SANU............... uống ngon ( 6l nước).3H30 Gió lốc ào ào , đêm khuya khoắt bà chị GODFATHER lại cất tiếng oanh vàng thỏ thẻ cùng TIENTRUONG626 và DT_VINH bê ghế ra hành lang ngắm gió , làm lch ngủ không được laịh ra hóng hớt , rồi tê lê phê nằm cạnh từ SanU từ lúc nào .
    Em tậm dừng tai đây còn tiếp , các bác kể bớt dùm em , vụ ảnh em chịu , do TTVN tính năng đang bị hỏng em chưa post ảnh lên được các bác thông cảm , đừng trách em nhé!
  10. lch_h

Tính năng này tạm dừng để nâng cấp, xin các bạn hãy quay lại sau
    hic_vẫn chưa chèn được ảnh các bác ạ, em xin cáo lỗi cùng các bác