1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hải Phòng quán - Mỗi ngày một sự lựa chọn.

Chủ đề trong 'ĐH Hàng Hải Việt Nam (VIMARU)' bởi em_rat_hien, 14/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. em_rat_hien

em_rat_hien Thành viên rất tích cực

Chả nhớ là box mình có topic liên quan đến chủ đề này chưa, nhưng lười search, nên cứ vẽ ra chủ đề mới cho box có cái gọi là New topic. Hehe.
    Dạo này xăng tăng, điện tăng, thực phẩm tăng, đi ăn ở ngoài chả đc xông xênh như hồi trước. Nhưng ko vì thế mà tinh thần ăn uống hàng quán giảm sút.
    Mọi người trong box mình có hay đi ăn ở ngoài ko, cùng nhau update thông tin về các hàng quán ngon - bổ - rẻ cho bà con cùng biết nhé. Cafe, ăn uống, quần áo, các đồ linh tinh đều đc hết. Hehe
  2. Silent_hill

Silent_hill Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Topic hay mỗi tội mình ít đi nên biết ít chỗ, chắc ở đây hóng hớt thôi
    Mở màn bằng 1 quán trà nhé: Việt Trà quán ở đường Nguyễn Bình, ko gian hơi nhỏ một tí nhưng có gu, từ phong cách bài trí đến nhạc, nhân viên khá xinh xắn và mặc áo dài nhìn rất dịu dàng, hợp gu luôn ;))
  3. stfrancesco

stfrancesco Thành viên mới

Lượn 1 vòng hp là địa được mấy chỗ ấy mà, ăn lần lượt từng hàng một. ăn uống sinh hoạt là theo sở thik, bạn thik cái này, tớ thì không, tớ thik cái kia, bạn thì ngược lại.
  4. em_rat_hien

em_rat_hien Thành viên rất tích cực

Phù, dạo này bận quá. Chả có time để lượn lờ vào box nhiều.
    Bạn Hà chịu khó nghe ý kiến của mọi người về các quán ngon của HP đi, đỡ tốn tiền xăng xe lượn Hp bạn ạ. Hị hị.
    Cá nhân tớ thấy quán Viet Food ở 192 Quang Trung đạt tiêu chí ngon - bổ - rẻ đấy. Địa điểm mới của nó cũng khá ok, thoáng mát. Ngồi ở tầng 2 vừa ăn vừa ngắm đường phố, sông Lấp. Các món của nó ko có gì đặc sắc nhưng cũng khá ok, ko tệ lắm đâu, mà giá cũng vừa phải.
    Mà đã ai ăn lẩu ở Minh Trường trên đường Trần Quang Khải chưa nhỉ. Tớ rất thích ăn lẩu cá khoai ở đấy. Và cả chả mực nữa. Hị hị. Chỗ ấy đủ các thể loại thập cẩm. Giá cả cũng ko đắt lắm đâu.
  5. hippopotamusvn2000

hippopotamusvn2000 Thành viên rất tích cực

Theo địa hình tớ hay đi du hí và cũng là nguyên nhân gây ra những "sự đau khổ" trên body của tớ hiện tại thì tớ List ra cho các ấy (tớ cũng không phải là người sành ăn, nhưng vì mỗi ng có 1 vị khác nhau nên tớ cứ list ra và nêu những thứ theo tớ là ngon nhứt ở quán í :) )

Quán ăn:

1. Lẩu dê Phượng Chi:
    Quán này giờ đổi chủ nên xét cục diện là không còn ngon như ngày trước, song tớ vẫn thích ăn nhứt cái bánh đa khô chiên ở quán này =P~

2. Lòng chym:
    Quán lòng chym ở đường Đà Nẵng (cạnh cửa hàng Tài Linh, bên đối Báo HP) thực chất là quán bia rau, quán nhậu, lòng chym chế biến thành lòng xào cần tây, có cả tiết nóng, mì xào, bánh đa xào, đậu rán ở đây ăn với mắm tôm cũng ok lắm! Mỗi tội tớ ghét quán này nhứt ở điểm không "ưng" các girl vào ăn vì không uống bia của họ >")[/I]

- City Bar: Chỉ để thay đổi không khí thôi các cậu ạ!

- MJM: Mọi người thường vào đây đánh billiards, view quán này chỉ nên ngồi ban ngày, chứ tối cứ thấy nó nửa mùa thế nào í, vì thiết kế cổ cổ mà bên trong có billiards cộng nhạc xập xình, hehe!

..............

Trước mắt cứ thế đã :), tất cả các quán này là tớ đã từng thưởng thức qua, cũng do sự dẫn dắt của một số người bạn, chứ tớ cũng "voi đua cún đú chuột chù nhảy dây" lắm!! >:)

6. stfrancesco

Tình hình là tớ thuộc quán Đà Nẵng hơn quán Hải Phòng. Khi nào về các bạn mời tớ đi ăn nhé. he he.
  7. thudiepvien

thudiepvien Thành viên mới

Chịu, cũng là con gái nhưng chả bít. Không phải vì không ăn mà vì cái miệng chả tha cái gì. Và cái gì cũng thấy ngon nên vỉa hè cũng như quá to nhỏ. Nên không có bình phẩm gì hic
  8. nevercry_hp

nevercry_hp Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bái phục chị Hip quá [:P]
    Quả 1 người tâm huyết với việc ăn uống:-bd
    Bà chị cho xin thêm vài địa điểm lãng mạn để rủ các chị đi chơi đi..Thằng em tuy sống ở HP nhưng chả biết chỗ nào cả~X..Mong bà chị gợi ý để năm sau về tán các chị còn có chỗ để đi chơi [:D]
  9. stfrancesco

hồi năm nhất có mấy quán chè ở ký túc xá dân lập, 2k/cốc. ăn no nên mà chẳng tốn mấy tiền.:-bd. bây h bói không ra nữa.
  10. hippopotamusvn2000

hippopotamusvn2000 Thành viên rất tích cực

Cuối tháng có món chó-mèo, tớ thường ăn chó ở Biên Lương - Quý Dương II, mèo thì ăn đúng 1 lần ở chỗ Cống Đôi bên Kiến An, các cậu có gợi ý gì thì show giúp nhé ;)