1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hải phòng trong mắt mọi ngưòi

Chủ đề trong 'Hải Phòng' bởi dauda^u`vi`tie^n`, 31/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dauda^u`vi`tie^n`

dauda^u`vi`tie^n` Thành viên quen thuộc

Hải phòng trong mắt mọi ngưòi

Tôi là 1 người HP cho lên tôi luôn tự đặt ra câu hỏi này để tôi tìm lời giải đáp về vấn đề này. Có nhiều lúc đi chơi xa tôi rất tự hào tôi là người HP và có những lúc tôi rất xấu hổ về người HP. Tôi tự hỏi tại sao người HP lài bị người xứ khác ghét dến vậy, phải chăng người HP dã làm gì dể người khác phải ghét dến thế nhỉ. Tôi cũng dã hỏi rất nhiều người xứ khác ý kiến gì về người HP thí họ cho rằng dân HP mình là dân xã hội den, dân chán sống và hay làm liều, nghịch ngợm kô thể tưởng dược, quậy phá hết chỗ. Tôi luôn băn khoăn là tại sao như vậy chứ có phải dân HP mình như vậy kô hả, theo tôi nghĩ thì người HP mình rất tốt dấy mà, rất nhiệt tình vì công việc, sống hết mình. Mình cảm thấy dân HP mình sông rất hay dó mà. Rất ga lăng nữa chứ. Nói chung là dân HP mình sông rất bồ đội đó. Đấy la ý kiến riêng của tôi, tôi rất mong các ý kiến đóng góp về vấn đề này. Vấn đề này tôi nghĩ nó cũng rất quan trọng dó mà, vì chúng ta phải làm sao cho mọi người có cái nhìn khác về người HP chứ, chẳng nhẽ lại cứ để mọi người hiểu lầm người HP mình mãi sao hả. Vấn đề này chúng ta nên tự xem xét lai một cách cận thận bản thân mình thôi.
  2. kissme

kissme Thành viên rất tích cực

Chẳng cần quan tâm người ta nghĩ gì về người Hải Phòng, cái quan trọng là chứng minh chính mình trong mắt của họ, ít nhất thì đã có được...1 người HP tốt !
    Em hay nghĩ thế này, chẳng có phải là ích kỉ không: thường thì những người chẳng có quan hệ gì với mình thì măc, họ muốn nghĩ mình thế nào cũng được (tất nhiên không phải mình làm điều gì xấu), còn bạn bè, đồng nghiệp,... thì chơi với mình lâu thì họ mới hiểu mình, chỉ có hiểu nhau thì mới nhìn nhận đúng đắn, khách quan được,.. vì thế chẳng cần lo những nguời lúc nào cũng có thành kiến với người khác !
    Good man gets good place !

I am gonna kill you and cut you in pieces and than eat them all !

3. blowwindblow

blowwindblow Thành viên mới

never care for what they say
    never care for what they do
    nothing realy matter
    in god we trust
  4. zombie

zombie Thành viên rất tích cực

hê hê,bác viết thì hay nhưng mà sai chính tả đấy ạ,sorry,em không có ý gì đâu
    alternative can be zombie!
  5. Hoang_Kim_Cuong_new

Hoang_Kim_Cuong_new Thành viên mới

Tôi thì luôn luôn tự hào vì mình là người đã, đang và sẽ sống và làm việc tại Hải Phòng......

Diamond_HP
  6. dauda^u`vi`tie^n`

Cảm ơn zombie đã nhắc nhở tui, tui se cố gắng lkhắc phục nó, mong rằng bạn đóng góp cho tui.
  7. zombie

zombie Thành viên rất tích cực

Đôi khi tôi cũng rất buồn vì cách sống của dân Hải PHòng mình,ngay trong môi truờng học tập của tôi,kiểu sống hưởng thụ khá nhiều,cũng chẳng biết làm thế nào,chỉ biết giữ chính bản thân mình luôn là chính mình thôi,.
    Khoe với các bác,khối người khen người Hải Phòng dễ thương trong đó khen cả...zombie đấy ạ,hì hì xấu hổ quá
    alternative can be zombie!
  8. Quoc_Viet_new

Quoc_Viet_new Thành viên quen thuộc

Nguoi Hai Phong di dau het ca roi ma it nguoi tham gia tiet muc nay qua vay?
    Toi cung la nguoi da tung di nhieu, co the co nhieu nguoi con biet nhieu hon toi, nhung theo y toi thi nguoi HP khong xau, khong hu...noi chung la khong phai la khong dang yeu nhung nhieu dia phuong van co an tuong khong tot voi nguoi Hai Phong la boi vi mot ly do rat don gian: Ho khong hieu nguoi Hai Phong. Ho chi nghe nguoi HP noi chuyen ma khong nhin vao cach song cua chung ta. Toi khong phu nhan nhieu nguoi o HP co cach an noi rat kho nghe, do khong phai la dieu tot dep gi, nhung chi the thoi, chung ta song voi nhau co rat nhieu tinh cam, chung ta co the bi chui dich danh, bi danh dich danh, nhung chung ta khong de ban cua chung ta bi danh ma khong bat lai.
    Vai dong so qua mong cac bac dung cuoi
    Tha mot phut huy hoang roi chot tat
    Con hon buon le loi suot tram nam
  9. dauda^u`vi`tie^n`

Các bạn có biết không có 1 lần mình đi chơi ở trên Hn, mình bị lạc đường thế là mình phải hỏi đường. Người chỉ đường hỏi mình ở đâu mình nói mình vừa từ HP lên không biết đường. Thế các bạn co biết là người ấy hành động thế nào không hả. Người ấy không nói gì mà lặng lặng quay mặt đi. Mình cũng không biết tại sao các bạn ạ, mình rất buồn các bạn ạ. Đến bây giờ mình cũng chưa hiểu dươc tại sao lại như vậy nữa.
  10. Vanle

Vanle Thành viên mới

sao lại có những người hành động bất lịch sự vậy
    đúng là họ đang tự hạ thấp mình trước mặt người khác.Các bạn thấy mình mnói như vậy có đúng ko? Đúng quá còn gì nữa.
    tất nhiên có rất nhiều người coi thường HP có thể vì một số cá nhân nào đó cư xử thiếu văn hoá.
    Vậy thì chúng ta phải làm gì nhỉ? theo tôi nghĩ thì chúng ta phải thể hiên mình là nhưng người hoàn hảo trong mắt mọi người chứ.
    Tôi nói thế có đúng ko các bạn
    lcvan