1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hải Quân Nhân Dân Việt Nam

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi vaputin, 23/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. longtt88

longtt88 Thành viên rất tích cực

2. evannalynch

evannalynch Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chẹp, sơn đỏ hay không là do mình thôi, như đám Petya ngày xưa cũng đâu có sơn đỏ, bây giờ thì.... [:D]
  3. nicolasngo

nicolasngo Thành viên mới

CN vừa rồi có dịp về Bình Khánh,em tranh thủ xách máy ảnh theo định chụp mấy chiếc Mol coi tiến độ đóng tới đâu rồi. Vì bên Bachao em đã thấy vận chuyển mấy khối cuối cùng đi rồi. Tưởng là ít nhất cũng ghép nên hình rồi chứ. Ai dè tìm đỏ con mắt không thấy đâu. Dự là các bác nhà mình dấu trong mấy nhà xưởng to to rồi.

Bù lại em lại chộp 1 con to kinh, chưa thấy súng pháo gì nhưng có lẽ tốc độ cao vì cấu trúc mũi tàu rất vát. E dự là tàu hỗ trợ hoặc bên dầu khí cần thêm e Bình Minh 3,4 gì đó. . Bác nào biết tin hé cho anh e biết là nhà đang trồng hàng gì nhá

À lúc về thấy thêm 1 con táu đổ bộ, son cung rất lạ. Ko biết phải của “dân sự” không. Hiệu Hirundo . Mà e search nó lại ra là hàng của Mỹ . Màu sơn lạ lắm. Bảo đảm không phải của mình.

Bác nào trong X.. giải thích hộ với nhé.
  4. evannalynch

Tàu đánh bắt cá ngừ đại dương đóng cho Pháp bác ạ. [:D]
  5. mcforever

mcforever Thành viên mới

Xem hình bàn giao Ghẻ thấy mấy cái thế này:
    - Các bác nhà mình sao lại sơn cả tên của tàu lên thân nó làm gì nhỉ? Tàu của các nước khác chỉ có số hiệu chứ có bao giờ sơn hẳn tên lên đó đâu?
    - Quân phục bỏ ngoài quần của các bác nhà mình xấu quá!Sao không cắm thùng có nó khoẻ khoắn mà để loà xoà trông chả ra sao. không biết các bác có nghĩ là làm việc trên tàu có cần đồng phục riêng ko chứ mặc thế trong chả chuyên nghiệp tí nào. Hải Quân các nước khi ở trên tàu mặc đồ dã chiến riêng. có sự kiện gì mới lôi lễ phục ra mặc.
  6. nicolasngo

nicolasngo Thành viên mới

vâng thank bác. Kinh tế thị trường, có thực mới vực được đạo. Cũng phải để các bác X.. kiếm cơm. Cơ mà mong có ngày tàu mình to như thế thì vững tâm lắm rồi.
    Mà e cũng thấy em BPS-500 đang lên đốc bảo trì. Nhìn dáng cũng đẹp ghê. Tiếc thế..

PS: thế các bác biết gì về 2 em mới đóng không. Mấy trang trước có hình Mol đang lắp Uran mà e dự là ko phải tàu mới. Vì e đi qua Ba Chao mỗi ngày. 3 phần cuối cùa 1 chiếc chuyển đi chưa được 1 tháng sao mà gắn hàng lên được.
  7. evannalynch

2 tàu đó không phải tàu mới. Hiện nay thì tốc độ đóng tàu 1241.8 của ta đang chậm, nhưng khi ta đã làm chủ được công nghệ rồi thì tốc độ đóng sẽ nhanh hơn hiện tại rất nhiều, có khi lại không phải thấy x em vác Uran-E nữa mà đem đồ chơi khác thì sao. [:D]
  8. vyhachit

vyhachit Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thì sự kiện bàn giao chứ cái giè nữa
  9. dungsamtien

dungsamtien Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Cái này là Lễ Bàn giao mà, đã gọi là Lễ thì phải mặc đồ lễ chứ, khi nào thấy đi tuần tra trực chiến mà mặc như vầy thì chửi cũng chưa muộn
  10. vaputin

vaputin Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sao lại không là Ngô Quyền chứ? Xét ra Ngô Quyền là người mở ra giai đoạn tự chủ của dân tộc và chiến công của ông đánh thắng quân Nam Hán trên sông Bạch Đằng còn oanh liệt hơn các chiến công của Đinh Tiên Hoàng và Lý Thái Tổ