1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hải Quân Nhân Dân Việt Nam

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi vaputin, 23/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Malogs

Malogs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

đề nghị các bác trong các công xưởng Hải Quân đem catalogue các mẫu tàu TT400, HQ571, các loại tàu đã đóng đi marketing tụi Phi, với đám Châu Phi, ráng kiếm vài đơn hàng về rồi đóng đồng loạt để giảm giá thành [:D], chứ đợi đóng từng con 1 thì vừa lâu vừa mắc, vừa thúc đẩy thời gian, giảm giá thành, lai tạo công ăn việc làm, nâng cao tay nghề cho cán bộ ngành đóng tàu.
    tụi Phi đang thèm các mẫu TT400 lắm đấy, [:D] thằng Mỹ nó cho hàng thải thì ta đem hàng mới cạnh tranh với tụi Mỹ. bạn CHina có hỏi thì bảo là đóng tàu tuần tra ven bờ [:D]. thời kinh tế thị trường, Global Economy, có vốn tự có thì anh đem bán, ko chơi thì xéo. [:P]
    các bác nhớ lời em, thằng Phi, thì chỉ cần chi thêm chút huê hồng cho các cốp trong bộ QP tụi nó là giá nào nó cũng chơi, cùng lắm cho nó vay ODA trả chậm [:D] vừa mang tiếng giúp bạn, nâng cao vị thế, vừa tạo công ăn việc làm, kiếm nguồn ngoại tệ.
    em đang mơ đến ngày cả chục con TT400 của Phi húc banh giái hải giám, nâng cao vị thế ngành đóng tàu VN, cơ mà có đóng cho nó, nhớ cài 1 con trojan vào hệ thống của con tàu đó, để lỡ nó đụng tàu ta thì tự nhận biết tàu ta là tàu bạn, ko bắn được hay chạy nhảy gì, còn tàu ta thì cứ vô tư... [:P][:D]
  2. son_of_cratos

son_of_cratos Thành viên mới Đang bị khóa

Ai biết hỏi thằng cu đăng tin thử :-", bạn ấy còn bảo con ông cháu gì đấy phun ra mờ ;)). Mả cha mấy thằng phao tin con cháu thằng nào cũng mất dạy như nhau
  3. Jake_2.0

Jake_2.0 Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Thank bác ^^, vậy ra ST với X50 khác nhau hoàn toàn giờ em mới biết [:D], rồi vậy cu cậu kia hết nổ với em được rồi. Mà cái thằng này toàn nổ với tán dóc là giỏi thôi, em biết nó mà, giờ thì càng khẳng định nó hoàn toàn chẳng có tí kiến thức, thông tin nào cả đòi mua TSB là thấy ngu rồi. Nhưng nó được phần ông già nó còn làm trong ngành nên hay nổ banh về mấy cái tàu chống lật gì đó bên tụi Sông Thu đóng, kêu bán cho sing với tụi arab, mẹ cả tuần này gặp em lúc nào cũng sủa ST 'ông ba ta đóng tàu còn ngon hơn tụi Nga '^:)^ nghe phát ghét

Bác ở đn hay làm trong ngành hàng hải hay sao mà biết nhiều vậy ^^, đúng năm ngoái thằng đó khoe ông già nó nhậu với mấy thằng Ha Lan, lại còn nổ banh trời 'đóng tàu Sigma' mới kinh ^:)^

----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Bác ui em hok biết em mới hỏi mà bác [:D]
  4. son_of_cratos

son_of_cratos Thành viên mới Đang bị khóa

Vừa qua, theo Quyết định số 2736/QĐ-BQP ngày 15/08/2009, Công ty đã thực hiện chuyển đổi doanh nghiệp Quốc phòng sang mô hình Công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên, hoạt động theo hình thức công ty mẹ - công ty con, với công ty con là Công ty đóng và sửa chữa tàu Hải Sơn (nhà máy X50 thuộc Quân chủng Hải quân trước đây, được sáp nhập về Công ty Sông Thu theo Quyết định số 2728/QĐ-BQP ngày 24/8/2009 của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng).

http://www.songthu.com.vn/gioi-thieu/lich-su-hinh-thanh.html

Sông Thu vs X50 là mấy thứ !!! bạn trẻ phao tin có khi lại đúng ;))
  5. terminaterx300

terminaterx300 Thành viên rất tích cực

chó sủa ghê quá =))=))
  6. ChauBaTrieu

ChauBaTrieu Thành viên mới

7. meodenmatlua

meodenmatlua Thành viên mới

Em có mấy bức không ảnh cho các bác xem, trời nhiều mây quá nên ảnh không rõ nét. Các bác xem tạm nhé
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Ảnh chụp ngày hôm nay, hình như cụ Lý vẫn nằm ở đây. Mắt em kém nhìn không ra
  8. MMichelHung

MMichelHung Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

đây là cái chỗ hôm trước cụ Đinh repaint phải không bác?[:D]
  9. dragonboy1080

dragonboy1080 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Có cả khóa huấn luyện về tàu ngầm bên Ấn Độ, trên ttvnol có cả ảnh, rùm beng một thời, lười kiếm lại quá!
  10. hoangkeo5

hoangkeo5 Thành viên rất tích cực

Tấm này phải ko bác[:D]