1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hải Quân Nhân Dân Việt Nam

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi vaputin, 23/03/2010.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. tvm303

tvm303 Thành viên rất tích cực

Không hiểu nhà mình có ý đồ làm tàu đổ bộ kiểu há mồm lai dock không nhỉ. Cái kết cấu hơi kiểu tàu lớp Ivan Rogov, vừa mở đầu, vừa mở đuôi mình thấy cũng khá là tiện. Mà cái vụ muốn Murena-E, nếu có mua, chắc cũng nên mua cho em nó cái tàu dock để chứa chứ. Có con đấy thì vận tải lên các bãi ngoài Trường Sa sướng hết biết, tha hồ vận chuyển vật tư nặng vào tận đảo, tận nhà.
  2. Javelin

Javelin Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Không không chơi tất tay như thế được :)) ,Các cụ bảo rồi [:P].
    mol là "cái bệ phóng di động " lẽ đương nhiên mol thiếu là thiếu KH-35 hiện diện trên biển rồi :)).
  3. evannalynch

evannalynch Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhét được Murena-E thì phải tàu tầm trên 8000t rồi, nhà ta không kham nổi tàu cỡ như vậy đâu, 2 năm trước kí cái xạch có khi giờ thấy em nó rồi. :-<
  4. sairagon

sairagon Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thế thì câu hỏi đặt ra đóng nhiều cái đó để làm gì? Tại sao cứ phải đâm đầu đi đến đích khi mọi thứ đã lỡ hẹn?
  5. matkinhbu

matkinhbu Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

giờ hạ màn roài

bác I vần cho cái lý do đi bác

để anh em nặn gió tiếp
  6. tvm303

Thực ra một cái tàu há mồm lai dock vừa có cửa trước, vừa hạ được cửa sau, chứa được 2 em Murena-E ở well deck, hangar thì khoảng 4-5 em Ka-27/28 hoặc loại to hơn nữa, vũ khí thì 1-2 pháo 57 hoặc 76, 2-3 ụ AK-630/Palma, 1-2 dàn A215 và trở vài trăm chú bộ đội cùng dăm cái xe lội nước thì giãn nước tầm bao nhiêu tấn và tiền thì mấy Obama nhỉ. Thực ra đóng tàu này, chưa chắc đã nằm ngoài khả năng của ta đâu vì đóng há mồm ta cũng đóng rồi, nếu học tí CN gì từ Sigma thì khả năng đóng được 1-2 em này cũng không phải là không thể. Thực ra kết hợp 2 kiểu cửa cũng có thể là ý tưởng hay chứ chưa chắc đã đùa đâu. Nếu hangar lại đủ rộng cộng thêm sonar tử tế thì có khi lại còn kiêm được cả luôn làm tàu trở trực thăng săn ngầm luôn ấy chứ.
  7. ctthk80

ctthk80 Thành viên tích cực

Bác cho em hỏi các bác nhắc đến khẩu 57mm mới trang bị cho HQ NGa là loại gì? Hiện đưa vào trang bị cho loại tàu nào của HQ Nga
  8. hiraly

hiraly Thành viên gắn bó với ttvnol.com

vấn đề sau đó: nuôi nổi em nó và lực lượng đi kèm hay ko? [:D]
  9. tvm303

Điều kiện tiên quyết là có nhiều các em 2000 tấn và có một vài 4000 tấn. Thực ra, có em này thời bình thì sẽ củng cố hiện diện của ta ngoài Trường Sa, như việc chuyển chở vũ khí thiết bị ra các đảo nổi, đảo chìm sẽ dễ dàng hơn rất nhiều.
  10. hiraly

hiraly Thành viên gắn bó với ttvnol.com

vậy thì mấy em vận tải thường là đủ tầm, chứ sắm 1 con well dock đa năng chỉ cho nhiệm vụ thời bình chờ thời chiến chứ ko theo khả năng và chiến lược thì đuối sức bác ơi [:D]