1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hair straightener !!! Có ai dùng thử chưa vậy?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi meneHN, 16/04/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meneHN

meneHN Thành viên mới

Hair straightener !!! Có ai dùng thử chưa vậy?

Mình đang định mua một cái về dùng cho tiện. Nhưng ko biết dùng cái này có hại cho tóc nhiều không ( mình thấy nhiệt độ khá là cao). Với cả là ko biết đồ của hãng nào thì tốt? Khi dùng có cần mua thêm thuốc gì không? Dùng hàng ngày hay là sao? Bạn nào dùng rồi thì cho mình vài lời khuyên với. !!!!!!!!Thanks
  2. kitty85

kitty85 Thành viên mới

Tớ đang dùng 1 cái hiệu REMINGTON Model CS1000. Cảm nhận củaa tớ về cái này : nóng nhanh, thẳng tóc ---> dùng cái này được . Dùng nhiều tất nhiên là hại tócc rồi vì nóng cơ thế mà, da thịt đụng vào là cháy xém như chơi huống gì sợi tóc mỏng manh của mình nhưng mà vì thích cái đẹp, thích được đẹp nên phải chấp nhận thôi . Bạn để tóc còn ẩm ẩm sau khi gội đầu xong thì hãy straighten như thế đỡ có hại hơn làm trực tiếp từ tóc khô, sau đó thì dùng thêm các sản phẩm dưỡng và làm bóng tóc. Một tuần straighten một lần chắc cũng chả sao đâu nhỉ, còn những ngày khác để kiểu tóc khác đi cho mới lạ và tóc không bị khô cháy
  3. tranganh16

tranganh16 Thành viên mới

Em chưa có cơ hội ra ép tóc ngoài hàng nên em phải dùng cái máy này để tự ép . Nói chung em cứ 2 ngày là em ép một lần . Có điều phải hấp tóc suốt ngày để đảm bảo tóc không hỏng nặng ...... Tại bên em đi ép tóc đắt lắm mà em chưa có xiền nên vậy . Thui chị gái chịu khó ép lấy nhé . Máy thì em dùng của gì ý ? Em quên rồi . Bạn em mua cho có $20 thui .
  4. meneHN

meneHN Thành viên mới

cám ơn 2 bạn nhé.
    Nghe sợ quá . Nhỡ có làm sao thi chết. Ah mà cho mình hỏi tranganh16 cái, bạn đi hấp tóc là ở nhà hay tiệm vậy? Mình thấy bạn kêu ở tiệm đắt nên tò mò hỏi vậy . Nếu làm ở nhà thì bạn làm thế nào vậy ? Cám ơn nhiuuu. Ah mà mình cũng ko ở VN nên chắc là tự làm hết rui, cũng giống bạn thôi, đi tiệm đắt lắm.......
  5. meneHN

meneHN Thành viên mới

ah mà có ai dùng cái này ko vậy? Chắc nó hoạt động cũng giống như cái hair straghtener thì phải. Chỉ có điều tác dụng ngược lại , làm cho toc hơi xoăn xoăn , trông cũng hay
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa