1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HAIR STYLE - Cập nhật những mẫu tóc mới nhất - các màu tóc đang HOT - Cách chăm sóc và bảo quản Tóc

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi veronicalyn, 18/02/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

cái kiểu dợn sóng nhẹ là uốn setting, tớ cũng uốn được 2 năm rồi, tự nhiên cực kỳ lun. Thích nhất là không cần gel hay mouse gì hết á (hồi xưa uốn ống thì cứ lúc nào cũng mouse với gel, trời nóng thì mún phát điên lên í, bây chừ thêm cái nón BH mà chơi kiểu ấy thì...). Ơ, mà giá chỗ tớ làm có 500k à (chủ tiệm và anh tợ chính từng đoạt giải cây kéo vàng hẳn noi nhá ), tóc tớ dày và dài ngang eo lun í, Hì, để 2 năm roài mà vẫn không mún đổi kiểu nên trước tết mới ra uốn dặm lại 1 tí nè
  2. keropi

keropi Thành viên tích cực

hưk nhìn kiểu thứ 2 đẹp dã man ý. mà tóc mình ép mất rùi tóc cũng ép đc gần nửa năm rồi, nhưng mà cuốn lô nó chả ra cái gì cả. lúc vừa tháo ra thì nó cũng hơi hơi như thế, nhưng chỉ độ 30'' là nó lại thẳng ra, còn 2 bên mái nó ko ra thẳng cũng chả ra xoăn, cứ ngu ngu. khổ thế.
  3. veronicalyn

veronicalyn Thành viên mới

hix, chị nói làm em thèm , tự dưng chơi tóc ngắn wá làm cũng chẳng nối tóc đc , nhìn tóc dài gợn sóng mà đêm ngủ ko đc
  4. BachCotTinhz

BachCotTinhz Thành viên mới

chị ơi chị cho em xin 500 pic kiểu tóc của chị đi ạh
    mới cả cho em hỏi, uốn nhẹ nhẹ ý thì có đc chải đầu ko hay chỉ đc lấy tay vuốt vuốt thôi ợ
  5. trucxinh162

trucxinh162 Thành viên mới

Chị ơi chị làm ở đâu thế, em cũng mún đi dặm lại
    Em để tóc uốn setting thì ko dám chải chị ạh. Vì uốn rất nhẹ rùi, chải 1 cái là thẳng ra mất
  6. veronicalyn

veronicalyn Thành viên mới

dạo trc tớ để kiểu đầu này thì ko chải bằng lược nàg ạ, nếu rối thì chỉ chải phần đỉnh đầu thui, phần uốn thì vuốt bằng tay, thế thì em nó mới giữ nếp lâu đc
  7. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

@ Bachcottinh: Hihi, chị chả có tấm hình nào chụp rõ kiểu tóc cả, chỉ có mấy tấm này lúc ở nhà buồn buồn lấy máy ảnh ra nghịch thôi, em coi phiên phiến vậy nhá . Lúc tóc khô rồi mà nó rối quá thì chị dùng lược tròn chải lọn rồi lùa tay vào bung nó ra, thêm chút dầu bóng tóc là ok . Còn lúc mới gội đầu xong, khi tóc còn hơi ướt, chị dùng ngón tay cuốn tóc thành từng lọn, khi khô là nó vào nếp luôn.
    [​IMG][​IMG]
    @ trũcinh: chị làm ở tiệm Đức Quyết trên đường Nguyễn Bặc đấy em (con đường cạnh chợ Phạm Văn Hai Q.Tân Bình đấy) hôm bữa cò lấy 1 đống card víit về mà để đâu mất tiu rồi, nhưng con đường đó ngắn ngủn àh, tiệm thì cũng lớn nên sẽ dễ tìm thôi
  8. pmhanh38

pmhanh38 Thành viên mới

Em nhìn kiểu số 5 Becoming Fashionista mà ghiền chết đc. Em ko thích ép thẳng đuột từ lâu rùi nên vẫn để tóc tự nhiên như thế. Cơ mà nó gợn nhẹ tí nữa càng thích hơn. Thế mình cứ ra tiệm bẩu nó làm tóc gợn nhẹ là đc à? Em sợ uốn lọn lắm íh, chăm sóc vừa cực, mỗi lần gội đầu xong là phải cuốn lô, ngồi máy hấp, lười lắm.
    Có vài lần định bụng đi uốn nhưng cứ bị hăm he là già, là phải chăm sóc cực, thế là thoái chí ngay. Chắc người ta nghĩ em đi uốn lọn nên mới can ngăn thế. Ý con bé là uốn dợn thế này mà.
    Vài lần thử uốn lọn giả, hãi luôn, căn bản là mặt ko hợp tí nào
  9. linh_hoa79

linh_hoa79 Thành viên rất tích cực

năm nay mốt mái bằng. Mình vừa đi làm kiểu giống thế này:
  10. ngocle8884

ngocle8884 Thành viên mới

Chị ơi, muốn cắt kiểu đầu của em đầu tiên, nên ra tiệm nào cắt nhỉ? giá trọn gói là bao nhiều chị có biết ko? ai tư vấn giùm em với nhé!!!