1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

haizzz...

Chủ đề trong '1982 - Hội cún Hà Nội' bởi cunyeuanh, 11/11/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanksanyway_bn

thanksanyway_bn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Các cụ bảo "lấy chồng phải lấy liền tay", Cún ạ ;))
  2. cunyeuanh

cunyeuanh Thành viên rất tích cực

Lâu lắm rồi mới lại thức đêm như thế này. Đêm mưa và lạnh, thấy buồn buồn. Sắp hết một năm nữa rồi...
  3. cunyeuanh

Ngoảnh đi ngoảnh lại lại chuẩn bị hết một năm nữa. Vậy là topic của mình chuẩn bị đón một năm mới thứ ba rồi. Năm nào cũng như năm nào, đều ước mong những niềm vui thật giản dị, liệu năm nay có thành hiện thực không?

Giấc ngủ chập chờn rồi tỉnh giấc lúc 4h45' sáng. Dậy, nghĩ ngợi lung tung rồi chbi đi làm. 7h có mặt ở cơ quan. Dạo này stress rõ nhiều chuyện thế mà sáng nay lại thêm bị cái ô tô nó đè cho ngang chân. Đau quá chừng. :((. Giờ vẫn thấy đau nữa. Mệt quá, mệt quá....
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Ngoảnh đi ngoảnh lại lại chuẩn bị hết một năm nữa. Vậy là topic của mình chuẩn bị đón một năm mới thứ ba rồi. Năm nào cũng như năm nào, đều ước mong những niềm vui thật giản dị, liệu năm nay có thành hiện thực không?

Giấc ngủ chập chờn rồi tỉnh giấc lúc 4h45' sáng. Dậy, nghĩ ngợi lung tung rồi chbi đi làm. 7h có mặt ở cơ quan. Dạo này stress rõ nhiều chuyện thế mà sáng nay lại thêm bị cái ô tô nó đè cho ngang chân. Đau quá chừng. :((. Giờ vẫn thấy đau nữa. Mệt quá, mệt quá....
  4. cunyeuanh

Ngày cuối cùng của một năm kết thúc trong nước mắt! Cuộc sống vốn đã chẳng bao giờ biết gì sẽ đợi mình ở phía trước. Cứ sống đi, cứ tin đi, cứ chân thành đi...rồi lúc đó chết là vừa.
  5. cagivamitola

cagivamitola Thành viên rất tích cực

Sao lại thế nhỉ? Cuộc sống vốn dĩ rất công bằng, hy vọng vào điều tốt đẹp, ắt sẽ nhận được sự yên bình
    Năm mới, qua 1 năm không như ý, khởi đầu năm mới hy vọng bạn sẽ có nhiều điều may mắn và lòng tin của bạn sẽ được đền đáp
  6. cunyeuanh

Cũng chẳng biết mình đang nghĩ gì. Cuộc sống vậy là sắp sang một trang mới. Năm nay sắp tết rồi mà cũng như năm trước, chẳng cảm thấy gì. Mình như kiểu miễn dịch với tết rồi hay sao ý. Nghe mọi người cứ bàn gà qué, bánh chưng, giò chả, canh măng...mà mình chẳng cảm thấy gì hết.

Mình sống cũng đa sầu đa cảm quá hay sao ý, hay nghĩ ngợi mơ mộng nhiều. Hơn 30 tuổi rồi, đâu còn nhỏ, vậy mà lắm khi cứ ngỡ mới ra trường. Sao thời gian chạy ác liệt thế chứ.

Nốt cái tết này...cái gì đợi mình ở phía trước đây? Liệu rồi cuộc sống có bù đắp cho mình những tháng ngày buồn và đầy nước mắt đã qua không?

Mong chờ và hy vọng, cố gắng, sẽ phải thật sự cố gắng rất nhiều...
  7. x8

x8 Thành viên rất tích cực

Mong chờ và hy vọng, cố gắng, sẽ phải thật sự cố gắng rất nhiều...

Vậy là đủ rồi Cún à :) nhưng cũng đừng kì vọng nhiều quá và cũng đừng thất vọng đến mức mệt mỏi em à :) Cá tính của em có một điều k tốt là cực đoan và cầu toàn quá nên sẽ k tốt cho Cún trong cuộc sống đâu :)

Chúc em một năm mới vui vẻ, thuận lợi và đạt được những điều mong muốn nhé :-*
  8. cunyeuanh

Cứ nói là thích lấy chồng...thế nhưng khi tất cả hiện ra trước mắt thì thật sự mình rơi vào trạng thái vô cùng lo sợ và muốn bỏ chạy. Mình chẳng hiểu nổi bản thân mình nữa. Nghĩ đến tất cả và sợ, và lo lắng...tại sao?

Ai cũng bảo mình cầu toàn, ngày xưa có lẽ thế thật, giờ thì cũng mệt mỏi rồi, mình cũng ko nghĩ vậy, nhưng mình sống cứ trầm trầm sao ý, cũng chẳng muốn nói gì nhiều, thấy càng ngày càng khó tính như bà già, thế có phải là "cực đoan" không, từ ngày mình nghe thấy hai lần rồi mà thật sự chẳng hiểu nổi ý nghĩa của từ đó.

Trong bao khó khăn đi qua, mình lúc nào cũng là người cố gắng, cố gắng từ những thứ nhỏ nhất. Mình mệt, tại sao cứ phải cố gắng mãi như thế chứ. Mình cũng muốn được nghỉ ngơi, muốn được dựa dẫm, tại sao số phận của mình cứ xếp đặt mình vào những hoàn cảnh những tình huống mà buộc mình phải cố gắng không ngừng như thế. Năng lực có hạn, sức khỏe có hạn...sẽ đến bao giờ đây?

Một cái tết bình yên, một cái tết thật sự rất bình yên. Mong một năm mới thật vui sẽ đến với tất cả mọi người quanh tôi.

Năm nay, tôi đã chạm vào cái ước nguyện của bản thân mình. Tôi sẽ lấy chồng. Tôi sẽ bắt đầu một cuộc sống mới. Chỉ biết mong chờ và hy vọng, bởi vì thật sự tôi chẳng biết điều gì sẽ đợi tôi ở phía trước nữa.
  9. thanksanyway_bn

thanksanyway_bn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cứ mạnh dạn bước tiếp đi Cún.
    Cuộc sống mới á, sẽ có nhiều thú vị, sẽ có nhiều lo lắng, sẽ có nhiều thất vọng.... Cơ mà đồ rằng sẽ có ít thời gian để nghĩ vẩn vơ như thời gian qua :P
    Chúc mừng năm mới Cún nhé! [r2)]
  10. cunyeuanh

Cái góc nhỏ này như một chỗ để mình trở về, để trút vào đây những nỗi niềm, những niềm vui nỗi buồn sau mỗi bước đi.

Năm nay là mình đã 31 tuổi, người VN mình còn tính tuổi mụ thì đã thành 32. Ôi, thời gian thật ác liệt, nó làm mình quay cuồng, nó làm mình sợ. Mỗi lần suy nghĩ nhiều, tim lại đập mạnh hơn, lại thấy lo lắng và bối rối quá nhiều. Có một điều duy nhất mỗi lần nghĩ đến làm mình vui và ấm lòng là mình nghĩ đến việc có con. Mình mong sớm có con. Mình mong tết năm sau sẽ có con rồi nhiều tết năm sau nữa sẽ được đón tết trong một tâm trạng mới với một cuộc sống mới, bình yên và đầm ấm.