1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hàng may quần áo Yến Ly -lừa đảo

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi valentino29, 20/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. valentino29

valentino29 Thành viên mới

Hàng may quần áo Yến Ly -lừa đảo

Mọi người những ai đã may ở hàng Yến LY, hay chưa may thì cũng hãy đọc cảnh báo này và suy nghĩ có nên đến đó may quần áo nữa hay không? Cửa hàng Yến Ly ở trên đường Lý THuờng Kiệt, cạnh chợ 19-2, Đúng là lừa đảo. Em cũng nghe bạn nói là cửa hàng này may được, nên cũng đến may thử quần, đến hạn lấy thì ko tra dc dung'' han, may là gọi điện hỏi truớc,ko thì lại mất công, rồi đến lấy dc quần thì sửa lên sửa xuống mới lấy được.

Cái ngu của em là vẫn tưỏng cửa hàng lấy công quần áo cũng ko fai rẻ, mà cũng có nhiều người trông ăn mặc cũng được đến đây may quần áo, nghĩ là chỉ có truờnghợp của mình là nhỡ may mà thôi, nên vẫn tin tuởng, dẫn mẹ người yêu đến may, không ngờ bực mình ở chỗ là cái quần của mẹ n.y em còn thảm hại hơn, ai dè dẫn bác ý đến đấy 3 lần, ngồi chờ, mà vẫn ko xong, một cái quần xuông, may rất bình thuờng mà chẳng hiểu bọn nó làm ăn thế nào mà, quần ko thể kéo được khóa, chật ních mãi mới xỏ được cái quần lên, lần 2 đến thì vẫn thế, vẫn chật, chẳng hiểu nó sửa kiểu gì mà fan trên thì vẫn chật bụng , lại fung` ở giữa, đến fan dưới một chút thì lại bó chặt, trông chẳng ra cái gì, vải bên trong thì nới ra hết cỡ, chẳng biết bọn nó còn định làm thế nào để nới nữa. Chán hẳn.

Cái cửa hàng này thế mà vẫn đông người đến may được mới giỏi, chủ cửa hàng công nhận là ăn nói dẻo kẹo, lúc nào cũng nịnh khách, lúc thấy sai, thì như nhảy vào mồm khách, chẳng hiểu sao vẫn nhiều người đến đây. Nhìn cái cung cách chủ nịnh khách, khách nịnh chủ, đúng là trò cười. Không phải chỉ riêng trường hợp của mình, mà qua mấy lần đến đó, mình còn thấy có những người khác, lúc thì áo chật ních, ko cài được, ngực thì xẹp lép vì kích ngực, quần thì rộng, cũng có khách kêu ẩu quá, thế mà ko hiểu sao mình ko để ý, để chuốc fai cái bực mình này vào người. Chán kinh khủng.

Hy vọng mọi người đọc và cảnh giác, ko nên đến đó nữa, vì cái hào nhoáng bên ngoài cửa hàng mà chuốc lấy bực mình, thế này gọi là tiền mất tật mang.

2. nhavit03

nhavit03 Thành viên mới

hic, suýt nữa thì tớ may ở đây. thanks ban
  3. valentino29

Mọi người nên biết mà tránh. Lúc đầu tớ cũng bị bạn tớ quảng cáo, vì nó may ở đấy nên rất hãnh diện quảng cáo. Mình may 1 lần rồi mà vẫn còn ngu ngơ, ảo tưởng .
  4. honmadethuong

honmadethuong Thành viên rất tích cực

bó tay. Chính thế nên mình rất ghét đi may. Mua sẵn cho tiện vừa cái lấy luôn. Đi may bực nhất là không đúng hẹn và nhầm số đo lung tung mặc chẳng vừa.
    Lần trước tớ đi may áo dài mới bực mình tớ may nhanh 3 ngày sau được lấy lúc đến thử ko thể nào ních vào được bà chủ hàng may đổ cho tớ béo. Miẹ kiếp béo gì mà 3 ngày béo lên 3kg chắc, Sau phải nới ra 3cm mới vừa. Chán
  5. whoiswho85

whoiswho85 Thành viên mới

6. valentino29

làm sao mà ko bực khi mình đi may, lấy cái quần ko ra gì, nới hết mọi chỗ , may đi may lại, tháo ra tháo vào, ko ra cái gì, trông như cái quần cũ, nhục thế. Tớ vẫn ức quá. Mà cũng có mấy người đến lấy giống mình cùng kêu ca, nên muốn post lên cho mọi người tảy chay cái hàng này luôn. Quá đáng kinh khủng.
  7. rollsroyce

rollsroyce Thành viên mới

chắc body chưa có được "chuẩn" đây mà, sao lại đổ thừa tại tiệm may vậy
  8. valentino29

Vâng , chắc vậy bạn ạ. Nguoi ban chac'' la chua^n? la(m'' nhi?
    Hàng may quá vớ vẩn, chắc là hàng may chỉ may cho người mẫu thôi chắc. Mà nói thẳng ra thì đã là người mẫu, có may xấu một tý, ngta mặc lên vẫn đẹp.
    Chỉ xin cái hàng này may hộ cho người bình thuờng ko cần đẹp, mà ít ra ko bị chật, fai nới đên3 lần ko xong . Quá lởm. Được mỗi cái bề ngoài .

Được valentino29 sửa chữa / chuyển vào 15:00 ngày 23/08/2008
  9. dikilur

dikilur Thành viên mới

ko định comment nhưng đọc thấy ngứa mắt quá, rỗi hơi!
  10. valentino29

Chuẩn!