1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hạnh Phúc-một trong hai bản năng chính của con người...

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi solidity, 28/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. solidity

solidity Thành viên mới

Hạnh Phúc-một trong hai bản năng chính của con người...

Các bạn thân mến, mình rất ủng hộ câu lạc bộ này, hy vọng một ngày nào đó mình được là thành viên của CLB. Mình là SV ĐHBK Tp Hồ Chí Minh và mới ra ĐHBK Hà Nội học mấy tháng nên chưa biết nhiều về vùng đất thủ đô... Theo mình, mỗi chúng ta đều có hai bản năng chính là bản năng sinh tồn và bản năng mưu cầu sống hạnh phúc. Và chính các bạn, những người đưa ra ý tưởng thành lập câu lạc bộ này đã đánh động đến điều ấy. Hạnh phúc không phải là món hàng hay thứ vật chất mà bằng cách nào đó người ta bám giữ nó một cách cẩn thận vì sợ nếu chia sẻ thì mình sẽ bị giảm bớt hay mất đi. Mà ngược lại nó được tăng lên gấp bội lần khi bạn chia sẻ nó vì hơn lúc nào hết khi bạn chia sẻ hạnh phúc chính là lúc bạn chạm đến cái nguồn vô giới hạn của nó. Vẫn biết rằng cuộc sống có nhiều nghịch lý nhưng mình tin tưởng rằng, các bạn sẽ mang lại cho những người kém may mắn nhiều hạnh phúc và khơi nguồn cho những tấm lòng nhân ái. Trong bạn, trong tôi, ai cũng tồn tại ý nghĩ thiện và bất thiện, vị kỷ và vị tha. Hy vọng rằng chúng ta sẽ cùng nhau phát triển những hành vi thiện, vị tha đến thật nhiều người. Và rồi một lúc nào đó chúng ta sẽ phát hiện ra ta, tình thương trong ta sẽ lớn lên dần từ những điều tưởng chừng như hết sức nhỏ bé... Chúc sức khoẻ và hạnh phúc! ....