1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HẠNH PHÚC NƠI ĐÂU?

Chủ đề trong 'Hải Dương' bởi phuong-dung, 24/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phuong-dung

phuong-dung Thành viên mới

HẠNH PHÚC NƠI ĐÂU?

các bác nghe em kể chuyện của "Nó" nhé:

Nó sinh ra trong một gia đinh chẳng gọi gì là khó khăn bởi lúc nào nó cũng được sống đầy đủ(một cuộc sống mà nhiếu đứa trẻ fải khát khao).Nhưng đó chỉ là mặt vật chất còn mặt tình cảm thì nó lại thiếu vô cùng.Nó luôn ước ao có một gia đình hạnh fúc _như khi cả nhà cùng ngồi ăn một bữa cơm chẳng hạn.Lí do vì sao ư?Vì cha mẹ nó chia tay.
    tuổi thơ nó trôi qua thật buồn bã,nó chưa biết thế nào là một ngày đi chơi cùng cha cùng mẹ.Nó chỉ có một ước mơ duy nhất là được cùng cha cùng mẹ đi chơi hay chỉ đơn giản là được ngồi nói chuyện mà có cả gia đình.Nhưng no biết rằng đó sẽ chỉ mãi mãi là ước mơ,và chỉ là ước mơ viển vông mà thôi bởi cha mẹ nó đều đã có hạnh fúc của riêng họ
    Nó cứ thế lớn lên cùng nỗi buồn nặng trĩu trong lòng.Nhìn bạn bè vui chơi cùng cha mẹ nó ghen tị lắm.Nhiều khi rơi cả nước mắt.
    Nó vẫn lớn lên từng ngày,bây giờ đã là một cô thiếu nữ 17 tuổi,và trong nó vẫn còn những suy nghĩ cho riêng mình chính vìvậy mà nhiều khi nó thấy ghét cha mẹ nó vô cùng.Tại sao cha mẹ nó ko nghĩ cho nó trước khi 2 người chia tay?hay tại vì ngày đó 2 người còn quá trẻ?họ chưa nghĩ nhiều cho con cái(mở ngoặc là cha mẹ nó vẫn còn rất trẻ,chưa đến 40 tuổi)

Nó chưa sống hết cuộc đời của mình,chưa hiểu hết chuyện người lớn ,và nó cũng ko muốn hiểu bởi nó đã quá mệt mỏi rồi.nhưng nó đã tự hứa với bản thân rằng(dù hơi xa vời chút xíu):"con cái của nó sau này sẽ ko fải khổ như nó nữa"

Chuyện của nó sẽ còn nhiều nhưng tạm thời em mới chỉ biét đến thế thôi.
    mọi người tâm sự cùng em về cuộc đời nó nhé.
  2. boy_dau_bac

boy_dau_bac Thành viên quen thuộc

Chào em
    Anh thấy bài của em rồi em ạ, em đã viết bài nay hay lắm, anh thấy rất thương đứa trẻ mà em kể đó. Nó là một đứa trẻ thật tôi nghiệp anh cảm thấy thương nó quá, anh cũng lớn lên không như đứa trẻ đó nhưng anh đã phải làm tất cả mọi công việc nên anh cung hiểu tâm lý của đứa trẻ do. EM thấy có đúng ko hả? Hay trả lời nhe Bye em
    le Ngoc Hoan
  3. giacatgt

giacatgt Thành viên rất tích cực

NÓ - hãy cố gắng để vươn lên trong cuộc sống nhiều bon chen! Nó đã mất đi nơi dựa dẫm lớn nhất - đó là ba mẹ nó! giờ nó phải tự lực sống, tự lực vươn lên để nó trở thành người thành công không kém những đứa trẻ có bố mẹ khác!
    Nó - đã có một thời thơ ấu rất vất vả và gian khổ và nó đã hiểu thế nào là nỗi khổ! Khi lớn lên mong rằng nó sẽ là một đứa trẻ tốt và không mang đau khổ cho người khác! Nó sẽ mang lại hạnh phúc cho người khác!
    Anh sẽ nói với em tiếp!
    Nghìn năm trước tuổi em tròn mười chín
    Sao đến bây giờ mới hai mươi
    Nghìn sau em bước vào hai mốt
    Ánh mắt vòng tay vẫn rạng ngời!
    TTT
  4. ngoisaocodon1985

ngoisaocodon1985 Thành viên quen thuộc

còn tôi xin ý kiến mọi người đượcko ?tôi và một đứa bạn chơi với thân với nhau được 11 năm rồi.bây giờ vì nhưng chuyên hiểu lầm vớ vẩn mà 2 đứa quay ra hiểu lầm và ko chơi với nhau nữa.cả hai đứa cùng có tính hiếu thắng cao nên chẳng đứa nào làm lành trước cả.bây giờ tôi nên làm gì đây(đừng bảo tôi làm lành trước nhé)
    mỗi tình bạn khi mất đi đêu để lại trong lòng ta những tiếc nuối và những nỗi đau riêng

Thanh
  5. ForsakenChild

ForsakenChild Thành viên quen thuộc

TO BOY DAU BAC Hì bác boy đầu bạc lại tỉnh tò rùi hì. Vậy thì tuyên bố luôn đi còn đợi gì nữa !
    Vậy đấy những đứa trẻ lâm vào tình trạng đấy thì thường thiếu về mặt tình cảm .Nhưng nhân tài của thế giới đa số là những đứa trẻ mồ côi vậy khi nó lớn lên nó sẽ sống xa cái xã hội mà nó nghĩ là đen tối này để chọn con đường riêng cho mình ...hi vọng nó sẽ không bị bỏ rơi khi lớn lên ....ngay cả công ăn việc làm đối với nó .Nó đã nghĩ tới chuyện con cái của nó không phải khổ như nó đã là tốt lắm rùi vì nó sống trong caúi gia đình thiếu tình cảm như vậy mà lại lo xa như vầy thì quả là hiếm có chính vì cái nỗi khổ thiếu gia đình như vậy sẽ làm nó đứng lên sống một cách quyết tâm và sẽ đem lại hạnh phúc cho mọi người như bác giacatgt đã nói

A free life A relax death[​IMG]
  6. giacatgt

giacatgt Thành viên rất tích cực

Liệu trong tình bạn có 2 từ tha thứ không? Liệu trong tình bạn có 2 chữ thông cảm không? Liệu tình bạn có sự sẻ chia không?Liệu tình bạn có phải ở đâu cũng có không? Liệu tình bạn có phải là mớ tôm con cá ngoài chợ - muốn lấy thì lấy muốn bỏ thì bỏ không?...
    Tôi xin kể chuyện của một người bạn:
    "Hai bạn là bạn thân nối khố một thời.Những tưởng mãi là những người bạn "con rận cắn đôi"trong cuộc sống.Những tưởng có thể mãi bên nhau sẻ chia mọi thứ trong cuộc sống.
    Rồi một ngày kia,tôi chợt nhận ra vẫn còn rất nhiều điều làm tôi phải ngạc nhiên mà thốt ra rằng:"Đó có phải là người bạn ngày xưa của mình không nhỉ?Hay đó chỉ là người xa lạ nào đó?
    Một cảm giác hụt hẫng và thất vọng trong lòng.
    Khi mới nhận ra điều đó chẳng ai có thể chấp nhận được và đóng bộ mặt lạnh khi tiếp xúc ngay và tôi cũng vậy. Tôi không htể nào nói chuyện được như xưa nữa. Nhiều người hỏi tại sao không rộng lượng tha thứ vì những năm tháng tốt đẹp chúng tôi đã có với nhau.Tuy nhiên tình bạn đã hoàn toàn rạn nứt thi không thể nào hàn gắn được .Bởi một khi niềm tin không còn thì tình bạn thân thiết xem như là đã chết.
    Tôi nghĩ tôi cũng chỉ có thể tha thứ chứ không thể nào tiếp tục là bạn được . Có thể chỉ còn những câu chào xã giao giữa những người bạn bình thường khi gặp nhau thôi. Các bạn nghĩ thế nào về chuyện này, hãy cho tôi biết cách nghĩ của các bạn"

Liệu bạn có muốn trở thành như họ không? Đấy là một câu chuyện có thật mà nhiều người đã từng như thế rồi! Họ khôn gvui mà rất buồn đấy!
    Nghìn năm trước tuổi em tròn mười chín
    Sao đến bây giờ mới hai mươi
    Nghìn sau em bước vào hai mốt
    Ánh mắt vòng tay vẫn rạng ngời!
    TTT
  7. phuong-dung

mọi người đã hiểu nó rồi ,có lẽ nó sẽ fải cố gắng nhiều trong cuộc sống của mình sau này.Nhưng cuộc đời có ai biết trước đâu cơ chứ.
    Hi vọng nó sớm tìm được cho mình một hạnh fúc thực sự_cái mà nó đã fải chịu thiệt thòi quá nhiều.
  8. phuong-dung

tình bạn vô cùng thiêng liêng và đẹp đẽ."làm người yêucòn dễ hơn là làm bạn".Chính vì vậy ma đừng bao giờ co cái ý nghĩ là ko làm lành trước bạn ạ.tôi nghĩ một lúc nào đó bạn sẽ fải hối tiếc vì bạn đã ko xin lỗi trước đấy
    tôi cũng đã có một tình bạn và giờ tôi cũng đã mất nó,và lí do mất nó cũng chỉ vì mình quá cố chấp.
    một tình bạn 11 năm là đẹp lắm rồi đấy.hãy cố giữ gìn nó bạn ạ
    CHÚC MAY MẮN,HẠNH FÚC
  9. boy_dau_bac

boy_dau_bac Thành viên quen thuộc

Chào mọi người
    Em dã hiểu rồi hả thế em có cố gắng khống thế. Em chính la người viết bài nay nên em cần phải cố gắng thật nhiềi đó. Từ bây giờ không còn được chơi nữa nghe chưa. Mà phải chú ý mà học đó nhé. Đừng đi chơi nhiều nhé. Em lên mạng lúc nào thế sao anh không biết thế hả? Hãy cho anh biết nhe
    le Ngoc Hoan
  10. ForsakenChild

ForsakenChild Thành viên quen thuộc

Hạnh phúc đang ở trong chính tầm tay của bạn đấy đừng có mà đánh mất nó .Tình bạn là thứ thiêng liêng nó luôn bên ta lúc ta khó khăn an ủi ta lúc ta cô đơn .Nhưng giữ đươc tình bạn là một chuyện rất khó tìm bạn thì dễ nhưng tạo và dữ một tình bạn tốt thì quả là khó
    A free life A relax death[​IMG]