1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hạnh phúc

Chủ đề trong '1981 - Hội Gà Sài Gòn' bởi TieuBao, 31/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TieuBao

TieuBao Thành viên quen thuộc

Hạnh phúc

Thấy mọi người có bàn luận về hạnh phúc nên TieuBao nghĩ nên lập topic này để mọi người viết những suy nghĩ ,cảm nhận của mình về hạnh phúc.
    Hạnh phúc là một từ quen thuộc nhưng khó mà hiểu hết nó. Hạnh phúc là gì? Làm thế nào để có hạnh phúc? Liệu tiền tài, danh vọng có đem đến cho con người hạnh phúc không? Hạnh phúc là điều cao xa khó nắm bắt được hay là một điều rất giản dị?
    Có người nghĩ hạnh phúc là những điều rất giản dị như:
    -Hạnh phúc là khi được ngồi ăn tối cùng gia đình.
    -Hạnh phúc là khi ta nhận được một sự quan tâm từ người khác.
    ...
    Còn các bạn, các bạn có suy nghĩ gì nào?
  2. honghoavi

honghoavi Thành viên rất tích cực

To TieuBao!
    Bạn có thể vò đây để tham khảo thêm
    http://ttvnol.com/f_187/104951.ttvn
    đọc và ngẫm nghĩ cũng thú vị lắm!
    honghoavi
  3. cavoisatthu

cavoisatthu Thành viên mới

Hạnh phúc là điều mà mình làm cho "người thân" của mình được vui vẻ.
    Được người khác tin tưởng.
    Được là bạn tốt với tất cả mọi người đáng là bạn.
    Được là 1 người tốt của người mình yêu.
    Được là 1 người Thành đạt.
    ...
    Còn nhiều lắm, khất bác lần sau em lai rai tiếp!!!
  4. hoa_co_vang_noi_ay

hoa_co_vang_noi_ay Thành viên mới

Hạnh phúc là khi nhìn thấy người mình yêu quí được hạnh phúc. Nên dù có chuyện gì xảy ra thì hãy cứ tôn trọng sự lựa chọn của người ấy, dù bạn biết rằng vì đó mà trái tim mình có thể tan nát.
    Hạnh phúc là khi bạn luôn được là chính mình.
    Hạnh phúc là khi bạn luôn sống traong hiện tại, làm chủ được hiện tại, không bị những dằn vặt trong quá khứ hay những ám ảnh về tương lai cản trở việc sống hết mình cho ngày hôm nay của mình.
    Hạnh phúc là khi mỗi buổi sáng thức dậy, bạn biết chắc chắn rằng những người thân của bạn vẫn còn bên bạn, vẫn tiếp tục giành tình yêu không điều kiện ấy cho bạn như ngày nào...
    Hạnh phúc là những điều bình thường nhất mỗi khi bạn gặp kho khăn trong cuộc sống hay những lúc cuộc sống không mỉm cười với bạn. Và bạn sẽ là người hạnh phúc nếu học được cách yêu những gì bình dị...
    Hạnh phúc sẽ đến với ai biết sử dụng động từ YÊU THƯƠNG. Nếu bạn yêu thương một ai đó mà không được đáp trả, hãy cứ dịu dàng với bản thân, vì có đuọc một người để mà yêu thương trong cuộc đời xô bồ này đã xứng đáng là một hạnh phúc lớn lao rồi. Và chí ít bạn cũng may mắn hơn nhiều người vì đã được yêu hết mình, yêu chân thành nhất. Vì chẳng có tình yêu nào cháy sáng như một tình yêu thầm lặng...
    Hạnh phú sẽ đến với những ai biết chờ đợi, biết tin tưởng trong những lúc tuyệt vọng nhất. Và chắc chắn sẽ đến với những người biết sử dụng động từ YÊU THƯƠNG...
  5. hoa_co_vang_noi_ay

hoa_co_vang_noi_ay Thành viên mới

NHƯNG...
    Ban sẽ làm gì nếu phải nhìn người mình yêu thương đi yêu thương một người khác?
    Bạn sẽ làm gì nếu người duy nhất khiến bạn ngừng khóc lại là người làm bạn khóc?
    Bạn sẽ làm gì nếu người mà bạn luôn dành một niềm tin chân thành và vô điều kiện nhất lại là người đánh cắp mất niềm tin ấy, chỉ bởi một sự thật là người ấy quá vô tâm?
    Bạn sẽ làm gì khi bạn nghĩ mình là một đứa thật ngốc nghếch khi tự ghét bản thân mình vì đã quá yêu thương người ta?
    Bạn sẽ làm gì nếu bạn đi thù ghét chính bản thân mình?
    Và tôi là người không hạnh phúc chỉ bởi khi viết ra những dòng này, tôi biết, tôi vẫn còn chưa yêu người ta bằng cả trái tim, chưa tin người ta bằng cả lí trí, và tôi vẫn còn cái vị kỷ trong trái tim mình...
  6. Grace1605

Grace1605 Thành viên quen thuộc

Hạnh phúc, đôi khi chỉ là một điều đơn giản, đó là được nhìn thấy những người mình yêu thương đang hạnh phúc.
    ...
    Nhìn bạn, nhìn nụ cười rạng rỡ của bạn, nhìn ánh mắt, đôi má ửng hồng khi bạn nói chuyện, nhìn những cử chỉ đôi khi hơi thừa của bạn... cũng có thể cảm nhận được là bạn đang hạnh phúc...
    Chỉ như vậy thôi, cũng đủ làm cho lòng mình thấy ấm áp và yên bình.
    Hạnh phúc, khi lại chỉ là những lúc một mình trong mưa, một cảm giác dễ chịu như một lặp lại một kỷ niệm cũ... Hì, đâu phải ai cũng có được cái cảm giác đó!
    Hạnh phúc là do mỗi người tự cảm nhận, chuẩn mực về hạnh phúc của mỗi người cũng khác nhau.
    Và tôi thấy mình... đang hạnh phúc!
  7. TieuBao

TieuBao Thành viên quen thuộc

-Hạnh phúc khi được ngồi trò chuyện rất tâm đắc với một người bạn.
    -Hạnh phúc khi cảm thấy mình đã làm một việc có ý nghĩa.
    -Hạnh phúc khi nhận được tin nhắn của người ấy!
    ....
  8. belysymbol

belysymbol Thành viên rất tích cực

hạnh phúc khi bên cạnh bạn bè muh vui vẻ cười với nhau thoải mái.
    Hạnh phúc khi thấy papa cười vui vẻ.
    Hạnh phúc khi thấy bà vẫn khoẻ mạnh có thể chiến với mình mỗi ngày và la mình.
    Hạnh phúc khi có một người luôn luôn thật lòng lo lắng và nghĩ đến mình.
    Hạnh phúc khi biết rằng mình ko cô độc như mình vẫn nghĩ vậy.
    ......
    Nhiều điều bé nhỏ sẽ làm mình vui và hạnh phúc, đi nhặt và gom lại những hạnh phúc bé xíu muh mọi người mang đến cho mình mà có khi chính họ ko biết là họ đang làm mình rất hạnh phúc và vui vẻ khi mình có họ
  9. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Hạnh phúc là học không bị nợ nhiều môn.
    Là ăn lúc nào cũng thấy ngon miệng.
    Là ngủ những giấc ngủ ngon
    Là nói chuyện vui vẻ với con gái mặc dù chỉ qua những dòng chữ trên màn hình.
    Ôi, những cái thật bình thường, thế mà mấy hôm nay cứ luôn trăn trở và lo nghĩ về nó.
  10. Rose121181

Rose121181 Thành viên quen thuộc

Hạnh phúc là bây giờ được nằm ngủ một giấc thật đã, kiếm ra thời gian trống để đi Nha Trang (hic, hum bữa mạnh miệng lắm, giờ suy nghĩ lại nếu đi được thì làm sao xin nghỉ tới 4 ngày được:( )
    À, lỡ xin rồi xin cho trót, bây giờ mà được ra thăm lăng Bác một lần là hạnh phúc lắm lắm