1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hành trình VN - Sing - Malay - Indo - Brunei - Sing - VN ???

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi quynhchip, 24/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quynhchip

quynhchip Thành viên mới

Hành trình VN - Sing - Malay - Indo - Brunei - Sing - VN ???

Em dự tính hành trình sẽ bắt đầu từ VN qua Sing rồi qua tiếp Malay chạy tiếp đến Indo rồi qua Brunei, quay về Sing rồi về VN.

Các bác cho em hỏi hành trình như thế có đc ko ? Có vấn đề gì khó khăn với hành trình như thế ko ? Ai đã từng đi các chặng Malay - Indo rồi Indo - Brunei thì cho em tý kinh nghiệm. Đoạn VN -Sing - Malay thì em nghĩ ko vấn đề gì rồi. Tham vọng của em là đi tiếp phần còn lại ạ.
    Các bác đã kinh qua cho em tý kinh nghiệm xem có thể lên chương trình đi như thế vào sang năm ko ? Nếu được em dự tính sẽ làm quả hành trình này vào tháng 3 sang năm.
  2. vietdragonvn

vietdragonvn Thành viên mới

Mời các bạn tham khảo trang Web hay nhất về du lịch, có đầy đủ các thứ tiếng Anh, Pháp, Việt.....Đây là trang web bán hàng trực tuyến hiệu quả tại Việt nam, mời các bạn tham gia đăng ký du lịch tuần trăng mật tại Sapa chi có 750.000 VND/ 01 người cho chương trình 4 ngày / 3 đêm khởi hành từ Hà Nội.....
    Ngoài ra Du lịch thế giới trong tầm tay với hàng trăm chương trình du lịch nước ngoài Thái Lan, Singapore, Malaysia, Trung Quốc và Châu Âu....
    Hãy tham gia ngay hoặc truy cập ngay website: http://www.vietnamamistours.com
  3. HoangTung1979

HoangTung1979 Thành viên mới

vấn đề chính là chú em chọn phương tiện gì? tàu thuỷ hay máy bay?
    Anh đề nghị chú qua Inđô nên rẽ qua Trường Sa. cách có vài trăm hải lí, đi mất chục tiếng.
    ghi chú luôn: hộ chiếu thuyền viên không được vào thủ đô Brunêy.
    chứ còn chú đi máy bay thì chẳng còn gì mà bàn ở đây.
  4. quynhchip

quynhchip Thành viên mới

Đi đường gì cũng đc miễn ko fải đường bay bác ạ. Bác biết chặng này chỉ giáo em tý. Có nguy hiểm gì nói em luôn ko lại như chặng trước, đợi bọn em đi về mới nói, càng đọc càng sợ bác ạ.
  5. hoangtudeucang

hoangtudeucang Thành viên quen thuộc

bác đi qua malay nhớ ghé vịnh malacca nhé. đẹp lém đấy.
  6. HoangTung1979

HoangTung1979 Thành viên mới

Nếu chú không muốn đi máy bay thì chú chỉ còn duy nhất đường thuỷ, bộ. đường bộ cũng chỉ có chặng xe bus từ Sing sang Kuala Lumper (S70$) mà ai cũng biết. (từ Indo sang Bruney anh không biết đường.)
    đường thủy thì chú làm sao mà vượt phao số 0 được, hả chú? cách phao số 0 12hải lí, tàu tuần tra đã phát tín cảnh báo cho chú ngay rồi. khi chú chạy lẹm vào vành đai 12 hải lý này, chú sẽ được đón tiếp nhiệt tình bởi các tàu HQ-XYZT ngay.
    đường duy nhất để chú đến được Inđo nhanh là chú qua đảo Phú quốc, lẫn vào bà con ngư dân, đi vào vùng đánh bắt xa bờ đang làm ăn thua lỗ đó (nhưng nhớ mang vừa đủ dầu máy thôi, không Hải quân nó kiểm thấy nhiều dầu là chết nghen!). sau khi vượt phao 0 thì nhằm hướng giữa Đông và Đông Đông Nam kẻ thẳng chỉ. sau hơn 1 ngày lênh đênh chú sẽ đến được hòn Khoai, rồi hòn Le. chú ý, ở đây là nhóm quần đảo Trường Sa lớn, lực lượng các bên rất hỗn tạp, tốt nhất chạy từ tốn ra ngoài rìa, và chấp nhận kiểm tra bởi bất cứ tàu ngoại quốc nào.
    cách đồn biên phòng hòn Le đúng 130 hải lí về phía Nam là quần đảo dừa nổi tiếng .
    nếu thuyền của chú đi đường thuỷ đến được đây rồi thì chuyện chú sang Inđo, Philippin thậm chí Bruney có xá gì đâu!
    ghi chú:ngày xưa "bỏ phiếu bằng chân", người ta vẫn chạy theo lộ trình đó, hoặc qua Phú Quốc rẽ ngã Tây Tây Nam sang Songkhla, Tháilan.
    chú cũng chú ý là đây là vùng biển có nhiều cá mập heo, mập voi, không tin cứ hỏi khắc biết!
    Được HoangTung1979 sửa chữa / chuyển vào 12:11 ngày 25/12/2005