1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HanoiJC - Học Bảng Chữ Cái tiếng Nhật ABC - Miễn phí !

Chủ đề trong 'Nhật (Japan Club)' bởi Kid1304, 12/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Kid1304

Kid1304 Thành viên quen thuộc

HanoiJC - Học Bảng Chữ Cái tiếng Nhật ABC - Miễn phí !

Theo yêu cầu của một số bạn, HNJC sẽ quyết định mở một lớp học bảng chữ cái miễn phí dành cho tất cả mọi người. Để cho những ai muốn học tiếng nhật nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu sẽ có cơ hội tiếp xúc và có những bước đi đúng đắn.

- Giáo viên: hitomebore
    - Sỹ số: 20 người
    - Ngày khai giảng : 22-9 ( học trong vòng 2 tuần, 6 buổi)
    - Thời gian: 2, 4, 6 từ 19h15 đến 20h45
    - Địa chỉ: THCS Phương liệt 377 giải phóng - HN

Khi đi các bạn mang theo 50k đóng tiền quỹ lớp( tiền nộp phòng học + tiền phôtô ?.)

Các bạn đăng ký cần tuyên thệ rằng "Tôi xin tham gia. Tôi sẽ không bỏ lớp, sẽ tham gia đầy đủ các buổi" ( theo lời anh Trương_chi_buon ) Những ai có suy nghĩ rằng ?ohọc để biết? thì không nên học vì sẽ mất thời gian của các bạn.( vì học chữ cái cần một chút cần cù )

Để tránh tình trạng như những lớp học trước. Lớp học sẽ có những quy định cần có sự nhất trí của tất cả học viên mọi người. Cụ thể như sau:

1. Giáo viên không được phép đến muộn.
    2. Học viên cần phải đến đúng giờ. Muộn 10?T thì nghỉ học luôn.
    3. Học viên chỉ được phép nghỉ một buổi( do có việc gấp) nghỉ buổi thứ 2 thì nghỉ hết các buổi còn lại.
    4. Học thuộc bài.

Giáo viên sẽ có nhiệm vụ truyền đạt cách viết, cách phát âm đúng nhất ngay từ đầu, sẽ cho các bạn nghe băng, hỗ trợ rất tốt cho việc học sau này của các bạn.

Đăng ký online:
    +Thư gửi về địa chỉ : vandung_vt85@yahoo.com

Ghi đầy đủ họ tên và số điện thoại, mục đích học tiếng nhật,và một lời tuyên thệ. Khi nhận được thư HNJC sẽ trả lời thư các bạn( không đăng ký qua điện thoại ) Khi nào đủ 20 người HNJC sẽ thông báo danh sách lớp.
  2. Kid1304

Kid1304 Thành viên quen thuộc

Chú ý :
    Chắc hẳn các bạn sẽ có thắc mắc sau 2 tuần sẽ như thế nào, tan rã hay tiếp tục !
    Nếu các bạn sau 2 tuần thật sự có hứng thú, đam mê với thứ ngôn ngữ oái ăm, khó điên này, hãy đề suất ý kiến, HNJC sẽ nhìn nhận sự đam mê của các bạn để đưa ra quyết định Hành Trình 2 : Con đường đến với tiếng Nhật !
  3. vodka2000

vodka2000 Thành viên mới

Trong khi chờ đợi khoá mới mình đăng kí học lớp này thì thật là chí lí
    Được vodka2000 sửa chữa / chuyển vào 08:20 ngày 13/09/2008
  4. hitomebore

hitomebore Thành viên mới

Các bạn đăng kí nhớ gửi vào hòm thư trên. Ghi tên, địa chỉ, số điện thoại và quan trọng nhất là lý do học tiếng nhật, cùng với một lời tuyên thệ
    Mình không nhận tin nhắn qua điện thoại.
    yoroshiku onegaishimasu
    Được hitomebore sửa chữa / chuyển vào 23:49 ngày 14/09/2008
  5. hitomebore

Vì có công việc đột xuất nên lịch khai giảng có một chút thay đổi. Ngày khai giảng sẽ được đẩy lên ngày thứ 4 tức là 24-9. Mong các bạn chú ý.!
    Danh sách lớp học cho đến thời điểm này
    1.Nguyễn Như Trang (capheden2682@yahoo.com)
    Tớ thích nhất tính chất tỉ mỉ, tinh tế và dặc sắc của văn hoá Nhật cũng như bản tính cực kỳ kiên trì của con người Nhật. Tớ cũng mới bắt đầu nghiên cứu về Aikido, một môn võ Nhật bản chưa lâu. biết thêm về văn hoá Nhật tớ càng muốn học tiếng Nhật để hiểu sâu hơn.
    2.Bùi Tú Quyên (vq6_trademark@yahoo.com)
    muốn học để có thể sử dụng tiếng Nhật là 1 công cụ để tiếp xúc và tìm hiểu với nền văn hoá Nhật Bản
    3.Trịnh Thanh Hương ( el_hil_nino@yahoo.com)
    Mục đích học tiếng Nhật: vì yêu thích truyện tranh và ninja, học vì ngày mai lập nghiệp
    4.Phạm Quỳnh Anh (phamquynhanh0215@yahoo.com)
    Em thích và muốn học tiếng nhật từ lâu rồi nhưng chưa có cơ hội. Giờ em đã thi xong đại học, em muốn bắt đầu học tiếng nhật và em chưa biết bắt đầu từ đâu và như thế nào.. Em muốn tham giâ lớp học để sau đó tìm cho mình con đường đứng đắn đê tiếp tục theo học.
    5. Phạm Xuân Hạnh (songtu_9x@yahoo.com)
    em thích học tiếng Nhật và vì em chưa biết gì về tiếng Nhật.
    6.Bùi Trung Hiếu (hieutrungbui2207@yahoo.com.vn)
    Minh rat muon hoc tieng Nhat voi li do de co the doc duoc cac tai lieu tieng Nhat vi chuyen mon cua minh co nhieu tai lieu tieng Nhat, hon nua minh rat thich van hoa va con nguoi Nhat. Minh xin tham gia vao lop hoc, se khong bo lop va di hoc day du cac buoi.
    7.PHẠM ĐÌNH KHOA (anhnhatwadat@yahoo.com)
    Khoa ghi rất đầy đủ về bản thân, chưa thấy ai tỉ mỉ như bạn Thành tích học tập cũng như công việc rất đáng khâm phục nhưng chưa thấy lý do tham gia lớp học.
    8. Nguyễn Trường Sơn. (ntsoneq@gmail.com)
    Hoc de hieu biet sau sac hon ve van hoa Nhat cung nhu tinh than kien cuong cua nguoi Nhat.
    9. Nguyễn Hải Yến (ice_blink_y@yahoo.com)
    Muc dich : phuc vu cho cong viec sau nay. Hon nua, nhung j lien quan den cong viec thi that su can tinh nghiem tuc, can cu`, ben` bi? rat dung voi phong cach cua nguoi Nhat
    10. Phí Hương Ly (cauliflower2304@yahoo.com)
    Tớ thề là tớ sẽ đi học đầy đủ và đúng giờ. Tớ rất rất là thích học tiếng Nhật từ cái hồi đi học hát ở lớp tiếng Nhật của thầy Tú ý. hì hì. bạn đồng ý cho tớ đi học nhé. Tớ xin được đăng kí 3 suất.
    11. Sư phụ tớ: Lê Thị Dung,
    đang làm ở khách sạn Nikko. Chị ý rất nà muốn nói chuyện với sếp mà chưa được.
    12.Chị Lê Thị Cúc,
    rất thích học tiếng Nhật vì chị ấy là em của chị Dung, cũng rất muốn vào làm ở khách sạn Nikko.
    và tớ Phí Hương Ly. Tớ cũng rất thích học tiếng Nhật mà không hiểu vì sao. Keke
    13.LÂM THỊ ĐÁNG(vungtroimouoc_xda@yahoo.com)
    mục đích học tiếng Nhật của tôi là có thể giao tiếp với con người của xứ sở hoa anh đào.và nguyện vọng sau này là có thể làm việc cho một công ty của Nhật Bản.Họ có phong cách làm việc thật tuyệt vời.quyết tâm học tiếng Nhật của tôi không khi nào ngừng nghỉ.
    14.Phạm Thị Thủy (phamthuy_vip@yahoo.com)
    Mục đích: Tớ rất yêu nền văn hóa Nhật Bản cũng như phong cách học và làm việc của họ.Nên tớ muốn tham gia 1 lớp học tiếng Nhật để tự trau dồi bản thân,tìm hiểu thêm về Nhật Bản.
    Slogan: Đi học đến buổi cuối cùng!!!
    15.Đinh Thu Phương (chimse_tocxu3110@yahoo.com)
    mục đích: tớ thích học tiếng Nhật.tớ muốn tìm hiểu thêm về Nhật Bản.
    slogan: Tôi xin tham gia. Tôi sẽ không bỏ lớp, sẽ tham gia đầy đủ các buổi
    16.Lê Việt Trung (adm.trunglv@gmail.com)
    Duoc biet rang HanoiJC se mot lop day bang chu cai mien phi cho moi nguoi. Lop hoc khai giang vao ngay 22/0/2008
    Vay minh gui mail dang ki tham gia khoa hoc tren. Ban danh ghe cho minh nhe. Cam on that nhieu!
    ?oTôi xin tham gia. Tôi sẽ không bỏ lớp, sẽ tham gia đầy đủ các buổi?
    17.Nguyễn Đức Hưng(hung.nguyenduc@gmail.com)
    Mục đích học tiếng Nhật của mình rất đơn giản thôi, mình học tiếng nhật
    để chờ cơ hội sang Nhật du học.
    Tuyên thệ: Tích cực tham gia bài học với tinh thần cao nhất, tôn trọng
    mọi người và cả bản thân mình.
    18..
    19..
    20..
    ........................
    HNJC Cám ơn thư của các bạn . Lớp học cũng sắp full rồi mong các bạn mail cho mình sớm nhất để mình còn lên danh sách lớp. Còn một tuần nữa là khai giảng rồi vì vậy các bạn hãy nhanh chân nhé..!
    Thư gửi về địa chỉ : vandung_vt85@yahoo.com

Nói là bạc, im lặng là vàng, lắng nghe là kim cương.
    HNJC luôn luôn lắng nghe ý kiến của các bạn để ngày một hoàn thiện hơn

Được hitomebore sửa chữa / chuyển vào 13:23 ngày 17/09/2008
    Được hitomebore sửa chữa / chuyển vào 11:54 ngày 18/09/2008
  6. bin9

bin9 Thành viên mới

đã send,1 bản siêu đầy đủ
  7. Lorena

Lorena Thành viên mới

Cho tớ hỏi một chút là học 4 loại văn tự hay là chỉ học mỗi 3 loại trừ Kanji thôi, tại tớ thấy Kanji nhiều thế học làm sao hết với 2 tuần. Hôm nay đi học, tớ mới học được 2 buổi ở trường, học xong Hiragana, thấy cô hôm nay bảo học hết tuần này là xong hết, tớ cũng thấy hơi lạ. Tớ mới học nên cũng chưa rõ lắm. Nếu mà học thật là như thế, tớ xin rút ra khỏi lớp để nhường cho những bạn muốn học chữ. Cơ mà mới học cũng khó, chắc fải tập viết nhiều mới nhớ. Thanks HNJC
  8. hitomebore

Mình xin được Giới thiệu một chút về chữ viết nhật bản.
    + 3 loại chữ s ひ,?Oな?,,,fS?漢-
    Chữ viết chính trong ngôn ngữ nhật là chữ kanji( chữ hán), bắt nguồn từ Trung quốc. vào khoảng thế kỉ thứ 5 các tu sỹ phật giáo đã mang các văn bản chữ Hán vào Nhật.Ban đầu thì nó được đọc theo âm hán ,theo thời gian người nhật đọc nó theo quy tắc và ngữ pháp tiếng nhật.
    Hiragana hay còn được gọi là chữ mềm ,có thể hiều rằng nó dùng để phiên âm chữ kanji.
    Katakana được tạo thành từ các nét thẳng, nét cong và nét gấp khúc, Trong tiếng Nhật hiện đại, katakana thường được dùng để phiên âm những từ có nguồn gốc ngoại lai ( gairaigo )
    ví dụ: television??^f?ff"? , hay tên các quốc gia (fTf^fSf), (ngoài ra, Việt Nam cũng có tên Kanji là "S-" - Etsunan).
    Địa điểm ^ffZ,?,tên người ngoại quốc^,f.,"?Đôi khi nó được sử dụng để viết tên công ty nhật (,f khong chuan bi la chuan bi cho that bai

9. Lorena

Lorena Thành viên mới

Ko ý tớ ko phải hỏi về mấy loại văn tự, mà hỏi về cái lớp học này cơ. Văn tự của Nhật tưởng còn cả chữ Romazi nữa, thành 4 mà
    Tại tớ thấy học 2 tuần nếu mà có kanji thì sao mà hết đựơc, tớ chỉ muốn biết rõ hơn về chương trình học, dù cho nó là free. Tại cô dạy lớp tớ kêu là nốt tuần này là dạy xong bảng chữ cái, như thế nếu mà tớ tham gia lớp thì sẽ làm mất cơ hội học chữ của ng khác. Tớ biết tất cả đều là tự nguyện, tớ chỉ hơi băn khoăn một chút thôi. Thanks himo...sr tớ ko nhớ, cơ mà tớ mới học cũng ko biết nhiều lắm, tớ cũng rất muốn tham gia vào HNJC
  10. hitomebore

Tất nhiên là ta sẽ chưa học chữ kanji được, cần phải học 2 bảng chữ cái hiragna va katakana trước đó là điều cần thiết. Sau này khi bạn biết được kha khá từ mới thì chúng ta bắt đầu đi vào học từngchữ kanji một...Nói là vậy thôi, một số bạn yêu chữ hán có thể tự mình học được, thêm một từ thêm một kiến thưc. Trong vòng 2 tuần ngắn ngủi mình sẽ cố gắng truyền đạt những gì cần thiết nhất cho " con đường đến với tiếng nhật " của các bạn.
    Mình có rất nhiều truyện tranh nhật bản. Cuối khóa học sẽ có một bài kiểm tra. Ai đạt đươc điểm tốt sẽ có thưởng đó....