1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HanoiJC - Học Bảng Chữ Cái tiếng Nhật ABC - Miễn phí !

Chủ đề trong 'Nhật (Japan Club)' bởi Kid1304, 12/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nicesnake

nicesnake Thành viên mới

Theo mình biết thì văn tự chính thống của tiếng Nhật không có chữ Romaji. Romaji chỉ dùng để phiên âm ra dạng chữ Latin (Roma) của ba loại chữ viết kia để cho người nước ngoài tiện học tiếng Nhật (nhất là những người muốn học nhanh, chỉ cần nói được những câu đơn giản phục vụ nhu cầu giao tiếp đơn giản chứ không/chưa cần biết đọc viết được tiếng Nhật)
  2. Lorena

Lorena Thành viên mới

Hihi tại cô tớ bảo có 4 loại, biết thế thôi, nhưng mờ chính xác cũng vẫn phải tính nó vào
  3. hitomebore

hitomebore Thành viên mới

Vì có công việc đột xuất nên lịch khai giảng có một chút thay đổi. Ngày khai giảng sẽ được đẩy lên ngày thứ 4 tức là 24-9. Mong các bạn chú ý.!
    Danh sách lớp học cho đến thời điểm này
    1.Nguyễn Như Trang (capheden2682@yahoo.com)
    Tớ thích nhất tính chất tỉ mỉ, tinh tế và dặc sắc của văn hoá Nhật cũng như bản tính cực kỳ kiên trì của con người Nhật. Tớ cũng mới bắt đầu nghiên cứu về Aikido, một môn võ Nhật bản chưa lâu. biết thêm về văn hoá Nhật tớ càng muốn học tiếng Nhật để hiểu sâu hơn.
    Tôi xin tham gia. Tôi sẽ không bỏ lớp, sẽ tham gia đầy đủ các buổi
    2.Bùi Tú Quyên (vq6_trademark@yahoo.com)
    muốn học để có thể sử dụng tiếng Nhật là 1 công cụ để tiếp xúc và tìm hiểu với nền văn hoá Nhật Bản
    Tôi xin tham gia. Tôi sẽ không bỏ lớp, sẽ tham gia đầy đủ các buổi.
    3.Trịnh Thanh Hương ( el_hil_nino@yahoo.com)
    Mục đích học tiếng Nhật: vì yêu thích truyện tranh và ninja, học vì ngày mai lập nghiệp
    Lời tuyên thệ: Tớ sẽ tham gia đến cùng cho đến bao giờ lớp bị tan rã thì thôi
    4.Phạm Quỳnh Anh (phamquynhanh0215@yahoo.com)
    Em thích và muốn học tiếng nhật từ lâu rồi nhưng chưa có cơ hội. Giờ em đã thi xong đại học, em muốn bắt đầu học tiếng nhật và em chưa biết bắt đầu từ đâu và như thế nào.. Em muốn tham giâ lớp học để sau đó tìm cho mình con đường đứng đắn đê tiếp tục theo học.
    Tuyen the : Em xin hua se di hoc day du va dung gio cung nhu hoc thuoc bai day du :">
    5. Phạm Xuân Hạnh (songtu_9x@yahoo.com)
    em thích học tiếng Nhật và vì em chưa biết gì về tiếng Nhật.
    "Tôi xin tham gia. Tôi sẽ không bỏ lớp, sẽ tham gia đầy đủ các buổi"
    6.Bùi Trung Hiếu (hieutrungbui2207@yahoo.com.vn)
    Minh rat muon hoc tieng Nhat voi li do de co the doc duoc cac tai lieu tieng Nhat vi chuyen mon cua minh co nhieu tai lieu tieng Nhat, hon nua minh rat thich van hoa va con nguoi Nhat. Minh xin tham gia vao lop hoc, se khong bo lop va di hoc day du cac buoi.
    7.PHẠM ĐÌNH KHOA (anhnhatwadat@yahoo.com)
    Khoa ghi rất đầy đủ về bản thân, chưa thấy ai tỉ mỉ như bạn Thành tích học tập cũng như công việc rất đáng khâm phục nhưng chưa thấy lý do tham gia lớp học.
    8. Nguyễn Trường Sơn. (ntsoneq@gmail.com)
    Hoc de hieu biet sau sac hon ve van hoa Nhat cung nhu tinh than kien cuong cua nguoi Nhat.
    Toi xin tham gia, se khong bo lop va quyet di hoc day du cac buoi.
    9. Nguyễn Hải Yến (ice_blink_y@yahoo.com)
    Muc dich : phuc vu cho cong viec sau nay. Hon nua, nhung j lien quan den cong viec thi that su can tinh nghiem tuc, can cu`, ben` bi? rat dung voi phong cach cua nguoi Nhat.
    Tuyen the : hoc den noi den chon'''''''', nghiem tuc va day du?, phan dau tieng nhat dat trinh do it nhat cung ngang bang tieng Anh :D
    10. Phí Hương Ly (cauliflower2304@yahoo.com)
    Tớ thề là tớ sẽ đi học đầy đủ và đúng giờ. Tớ rất rất là thích học tiếng Nhật từ cái hồi đi học hát ở lớp tiếng Nhật của thầy Tú ý. hì hì. bạn đồng ý cho tớ đi học nhé. Tớ xin được đăng kí 3 suất.
    11. Sư phụ tớ: Lê Thị Dung,
    đang làm ở khách sạn Nikko. Chị ý rất nà muốn nói chuyện với sếp mà chưa được.
    12.Chị Lê Thị Cúc,
    rất thích học tiếng Nhật vì chị ấy là em của chị Dung, cũng rất muốn vào làm ở khách sạn Nikko.
    và tớ Phí Hương Ly. Tớ cũng rất thích học tiếng Nhật mà không hiểu vì sao. Keke
    13.LÂM THỊ ĐÁNG(vungtroimouoc_xda@yahoo.com)
    mục đích học tiếng Nhật của tôi là có thể giao tiếp với con người của xứ sở hoa anh đào.và nguyện vọng sau này là có thể làm việc cho một công ty của Nhật Bản.Họ có phong cách làm việc thật tuyệt vời.quyết tâm học tiếng Nhật của tôi không khi nào ngừng nghỉ.
    14.Nguyễn Đức Hiệp(hiep.nd@gmail.com)
    Mục đích học tiếng Nhật: Để có thể sang Nhật.
    Tuyên thệ: Tôi tôn trọng nội quy lớp và tham gia học với tinh thần xây dựng
    15..Phạm Thị Thủy (phamthuy_vip@yahoo.com)
    Mục đích: Tớ rất yêu nền văn hóa Nhật Bản cũng như phong cách học và làm việc của họ.Nên tớ muốn tham gia 1 lớp học tiếng Nhật để tự trau dồi bản thân,tìm hiểu thêm về Nhật Bản.
    Slogan: Đi học đến buổi cuối cùng!!!
    16. Đinh Thu Phương( chimse_tocxu3110@yahoo.com)
    mục đích: tớ thích học tiếng Nhật.tớ muốn tìm hiểu thêm về Nhật Bản.
    slogan: Tôi xin tham gia. Tôi sẽ không bỏ lớp, sẽ tham gia đầy đủ các buổi
    17.Lê Việt Trung(adm.trunglv@gmail.com)
    ?oTôi xin tham gia. Tôi sẽ không bỏ lớp, sẽ tham gia đầy đủ các buổi?
    18.Nguyễn Đức Hưng (hung.nguyenduc@gmail.com)
    Mục đích học tiếng Nhật của mình rất đơn giản thôi, mình học tiếng nhật
    để chờ cơ hội sang Nhật du học.
    Tuyên thệ: Tích cực tham gia bài học với tinh thần cao nhất, tôn trọng
    mọi người và cả bản thân mình.
    19 Lê Chi ( lechi2308@gmail.com).
    Tớ xin đăng ký tham gia lớp học. Vì tớ muốn học tiếng Nhật từ lâu lắm rồi, nhưng do năm cuối bận và sau đó là mất 1 năm nữa để ổn định chỗ làm, nên vẫn chưa có điều kiện tham gia lớp nào cả. Tớ muốn học tiếng Nhật để có thể qua làm cho bên liên doanh của Nhật (Canon chẳng hạn). Mục tiêu đó thì hơi xa nhưng mà không có gì là không thể, cứ cố gắng trước đã. Tớ đang kẹt lớp thẩm định dự án nhưng t7 này xong rùi, giờ thì có môn tiếng Anh thôi nên có thể học tiếng Nhật được. Tớ sống và làm việc dưới Bắc Ninh, nhưng tớ xin hứa sẽ đi học đầy đủ, học thuộc bài và đúng giờ. Trừ trường hợp gió xoáy như mấy hôm trước, còn không thì tớ sẽ ko nghỉ!hìhì (Vì có học gì thì tính mạng vẫn phải là trên hết nhỉ?)
    20..Lê Thị Nhung Chị của bạn Lê Chi
    Như vậy là danh sách lớp đã đủ.
    Rất vui khi được làm quen với tất cả mọi người. Mình là Nguyễn Văn Dũng( không phải là Vân Dung đâu nhá).
    Thứ 4 Tuần tới mọi người đi học đầy đủ nhé. Có thông tin mới về lớp học mình sẽ post lên đây để mọi người cùng cập nhật.
    janê.
    Nói là bạc, im lặng là vàng, lắng nghe là kim cương.
    HNJC luôn luôn lắng nghe ý kiến của các bạn để ngày một hoàn thiện hơn

Được hitomebore sửa chữa / chuyển vào 14:02 ngày 18/09/2008
  4. kiawatashi

kiawatashi Thành viên mới

buổi tối zui zẻ.Minasan. vậy là sắp đến ngày khai giảng lớp học rồi. mọi người nghĩ sao khi tham gia vào một lớp học hình thức như thế này? nếu chưa biết cảm giác như thế nào thì mình xin bật mí trước nhé. kực kỳ thú vị và rất......... hãy tham gia và điền vào ô trống. desuka?nhiệt liệt chào mừng ..ne!
  5. leechi

leechi Thành viên mới

6. QUOCCUONG165

QUOCCUONG165 Thành viên mới

huhuhu gửi 2 cái thư rùi mà vẫn chậm chân là sao TT
  7. Lorena

Lorena Thành viên mới

Được Lorena sửa chữa / chuyển vào 20:55 ngày 18/09/2008
  8. hitomebore

hitomebore Thành viên mới

Mình không thấy thư của bạn. Yên Tâm bạn vẫn có cơ hội vì một số bạn nhắn SMS cho mình rằng có thể sẽ không đi được. Dù la thề thốt nhưng vẫn có một số bạn tự mình xoá bỏ nó....
    Hy vọng không có ai kesseki .
  9. Lorena

Lorena Thành viên mới

Hic sao mà anh nói kinh thế. E là đứa đăng ký thứ 3 đây, cũng là cái đứa bị nói như trên đây, em năn nỉ ỉ ôi xin đc rồi, tại nhà hơi xa nên là cũng hơi khó khăn. Ước j mình học buổi chiều. Cơ mà tớ ko quen ai, tớ hiền lành ít nói lắm, mong các bạn giúp đỡ tớ nhiều. Amen Cơ mà cái trường phương liệt kia nó ở gần trường đại học hay cái bệnh viện nào ko nhờ, e chưa hình dung ra đường lắm
  10. himitsu89

himitsu89 Thành viên mới

ặ. Sao nhanh vỏưy, hỏt chỏằ- mỏƠt rỏằ"i. Đfng kư mÊi mỏằ>i vào 'ặỏằÊc diỏằ.n 'àn vỏưy mà......