1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HanoiJC - Học Bảng Chữ Cái tiếng Nhật ABC - Miễn phí !

Chủ đề trong 'Nhật (Japan Club)' bởi Kid1304, 12/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hitomebore

hitomebore Thành viên mới

Sorry bạn nhé. Hôm nay lớp học ở tầng 1. lớp 7A... Phòng đầu ngay bên tay phải. Mà ở đó là trường Trung học cơ sở (câp II) ko phải tiểu học
    Thông báo , học bắt đầu từ 7h Các bạn không được đi muộn nhé. Buổi đầu mà các bạn không đi học thì buổi sau phải cố gắng nhiều nhé. Nếu nghỉ buổi nữa thì sẽ bị out luôn
    Sỹ số hôm nay là : 13 người
  2. _auldlangsyne_

_auldlangsyne_ Thành viên quen thuộc

Mặc dù hôm nay trời âm u và có mưa nhưng những thành phần chăm chỉ (có mình trong đó:D) vẫn đi học và học rất hay. Học hôm nay lại nhớ về cái ngày xưa, cái ngày cũng nắn nót tùng con chữ một. Tiếc cho các bạn nghỉ học, chỉ còn một cơ hội cuồi cùng cho các bạn tham gia được khóa học là học đầy đủ những buổi còn lại.
  3. vodka2000

vodka2000 Thành viên mới

Thật tình là mình cũng i như thế này, mình vốn đã biết sẵn ngõ 377 nhưng đến hỏi thì chả ai biết trwờng cấp I ấy ở đâu.
    Mình cũng hỏi cả TT tiếng Nhật mà họ cũng không biết, híc,
    T6 mình đi học có được không, nghỉ một buổi thế rồi có được vào không bạn ơi
  4. hitomebore

Đi được, nhưng sẽ phải cố gắng thì mới hoà nhập vào lớp học được. Lớp đã học được các câu chào hỏi và 20 chữ cái rồi.
    Bạn cố gắng tham khảo ở nhà nhé
    đã học đưọc a, i, ư, ê, ô ka, ki, kư , kê , kô của cả bảng chữ cái hiragana và chữ mềm katakana( hojc song song 2 bảng chữ cái)
    Bạn nào nghỉ học thì chỉ còn cơ hội vào thứ 6 này thôi.
    minasan gambatte kudasai ne
  5. nguatrangmotsung

nguatrangmotsung Thành viên mới

Đó tại mọi người thông báo sai nè. Anh KiD còn ghi rõ trường cấp I mà.
    Đây là mail mà vandung_vt85@yahoo.com. Gửi cho mình, cũng nói là trường Tiểu học.
    Đi rõ sớm cuối cùng lại đến rõ muộn. Trời mưa, về nhà mới biết cái áo mình bị bắn tùm lum tè le, bẩn hết !!
  6. bin9

bin9 Thành viên mới

mình đi trời tối,và mưa nhưng vẫn chẳg phải tìm gì cả,vì có cái biển Phương Liệt rất to và rõ ở bên tay trái ngay gần đầu ngõ mà.Cũng chẳng cần quan tâm nó là cấp mấy,cứ lao vào là ok ^.^
    Ai chưa đi được buổi 1 thì buổi 2 cố gắng tới sớm hỏi các bạn 1 chút,hoặc có thể nhờ mình sẽ chỉ nhiệt tình nè,vì không có cách nào học bài nhanh nhất là cách đi chỉ lại cho người khác .Các bạn cứ thử mà xem
  7. hitomebore

Thay mặt cho HNJC thành thật xin lỗi tất cả các bạn về việc thông báo nhầm địa chỉ. Làm các bạn đã mất công đi học mà lại phải quay về. một lần nữa xin lỗi vì khi gửi thư mình cũng đã không xem lại địa chỉ mà chỉ coppy paste, thật là đáng trách.
    Hẹn các bạn thứ 6 này nhé!
    Thời gian: 2, 4, 6 từ 19h đến 20h45
    Địa chỉ: THCS (cấp II)Phương liệt Ngõ 377 giải phóng - HN Tầng một bên tay phải lớp đầu tiên. đi học thôi nào...

Được hitomebore sửa chữa / chuyển vào 19:47 ngày 25/09/2008
  8. kyokochan

kyokochan Thành viên mới

em chao thay Hitomebore a.
    Em doc topic nay hoi muon nen khong biet co lop hoc nay. Em yeu thich tieng Nhat lem'' yeu ca con nguoi va nen van hoa cua Nhat nua. Do la ly do ma em dam me hoc tieng Nhat. nhung do hoc luc con bi han che cho nen den gio em van chang kha nen duoc ah. Neu lop thay con thieu hoc vien thay nho cho em vao nha!
    Arigatou gozaimasu!
  9. hitomebore

Chắc là bạn học tiếng nhật rồi phải không. Mình sẽ dành riêng cho bạn một bàn . Thứ 6 đi học nhé.
  10. Kid1304

Kid1304 Thành viên quen thuộc

Ah phải rồi, xin lỗi các bạn học viên, mình ghi nhầm địa chỉ ... (mặc dù trang 1 đã ghi rất chính xác)!
    Cụ thể hơn nhé :
    Địa điểm: Ngõ 377 đường Giải Phóng Hà Nội - Trường THCS Phương Liệt (cấp 2 nhé) gợi ý: từ phía bênh viện Bạch Mai đi qua Cầu Vượt, xuống chân cầu có chỗ nào rẽ sang trái được rẽ luôn, và quành lại, đi ngược lại 1 đoạn cái ngõ 377 to đùng sẽ hiện ra, vào đó sẽ là Trường cấp 2 Phương Liệt, các bạn hỏi thăm Lớp Học tiếng Nhật nhé, hôm trước học ở phòng 7A4 thì phải
    Các bạn cũng phải cố gắng xin số điện thoại của thầy giáo mà hỏi đường trong trường hợp bị lạc !
    Còn thầy giáo Hitomebore cũng cố gắng trực tiếp nghiên cứu kỹ lớp, bảo các bác bảo vệ bố trí cho cố định 1 phòng học nhé !
    Công việc của kidmol211 tổ chức lớp xong rồi, tiền quỹ sẽ giữ lại 1 phần cho việc chi trả tiền phòng học trong 2 tuần, còn lại đưa cho thầy giáo Hitomebore toàn bộ để chi trả các khoản tiền khác !
    Chúc các bạn học tốt nhé!
    Được kid1304 sửa chữa / chuyển vào 02:28 ngày 26/09/2008