1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Happy Valentine Day!!!

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi orange-outan, 14/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Free_Wing

Free_Wing Thành viên mới

Kimi nói chí lí lắm. FW sẽ học thuộc và ghi nhớ! Bái phục, bái phục!!!
  2. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Ừm, nghe câu này Kimikamo biết FW đang (hoặc đã từng (?)) THẬT SỰ có bồ
  3. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Hê...hê... thật chứ, kp ghét nhất là cái thói ỡm ờ nói KHÔNG là CÓ của các cô nàng. Yêu nhau cái quan trọng là CHÂN TÌNH, yêu nhau mà nói chuyện cứ như đánh đố nhau thì yêu làm cóc gì. Kp có 1 thằng bạn, nó đi với kp, bạn ******* hỏi đang làm gì, nó bảo vừa mới ra khỏi trường, đang trên freeway về nhà. Cbn chứ, việc quái gì phải nói dóc, thích thì nói, kô thích thì kô nói. Yêu đương mà còn hơn đi đánh trận.
    Tặng quà SN, Valentine, kỷ niệm ngày đầu tiên quen nhau, blah..blah..blah hay kô, đó là do CHÂN TÌNH, chứ kô phải là HÌNH THỨC. Kô khéo lại chuyển từ ROMANTIC thành CƯNG CHIỀU thì mất hết cả ý nghĩa (xem thêm topic Định nghĩa)
    Nếu cô nào cũng như kiểu kimi nói thì kp thà suốt đời độc thân, khỏi yêu đương lấy vợ chi cho mệt.
  4. MIAO_SLAN

MIAO_SLAN Thành viên mới

Anh chàng nào ngốc mới ko làm những điều này!!!
    Thật ra, mọi người cũng đừng nên phê phán con gái quá đáng như thế! Nhận quà là một niềm vui, tặng quà cũng là một niềm vui.
    Nhưng có một điều mọi người cần lưu ý: chẳng thà không nói - không làm. Đừng hứa hẹn cho lắm, làm ra vẻ bí mật lắm, làm như mình có đầu tư suy nghĩ dữ dội lắm, xong rồi cuối cùng là... chả có cái gì cả.
    Nếu như thế, cô gái sẽ không còn "gượng" nổi nữa đâu! Thất vọng não nề, nhiều khi không hẳn là do chẳng có món quà nào được như mong đợi, mà còn là vì quá thất vọng trước lời hứa suông.
    Câu này có nghĩa là "Em không cần anh phải bỏ cả gia tài hoặc mua cho em một món quà thật đắt giá, anh có thể tặng em bất cứ thứ gì, hay lãng mạn một chút, anh có thể tặng em một tấm thiệp trong đó ghi là "Tặng em cả trái tim anh" (tóm lại, "thiệp" <=> "giấy"!) cũng được. "
    "Tấm lòng". Một khái niệm trừu tượng! Làm sao mà thấy???
    Nhưng nếu ngày nào anh cũng quan tâm chăm sóc em chu đáo thì "tấm lòng" của anh, nhiều khi chỉ là một bông hoa dại anh hái trên đường cùng em đi dạo thôi cũng đã đủ lắm rồi!
    "Em không thích diện đồ đẹp khi chẳng có anh để ngắm nhìn".
    Còn nếu em muốn "cua" anh nào đó thì làm sao em có thể bỏ "lớp vỏ đầy hấp dẫn" này được?
    Chả phải món ăn, ko chỉ thu hút người ăn bởi hương thơm, mùi vị, mà còn là ở hình thức nữa hay sao?
    Câu này có điên mới tin!
    Nếu tình yêu ko phải là để tiến tới hôn nhân, nếu yêu một người không có ý nghĩa là muốn gắn bó với người đó suốt đời, mà yêu chỉ là để "yêu", thì chả hiểu tình yêu còn có ý nghĩa gì nữa!
    Miao ko phải là người viễn vông tin vào cái mớ lý thuyết suông, lý thuyết về tình yêu cao đẹp, yêu là vì yêu chứ ko phải là vì tính chuyện trăm năm.
    Câu này người nào nói ra cũng thật là nhảm nhí.
    À, mà nó sẽ không nhảm nếu chữ "quen" không đồng nghĩa với chữ "cặp bồ" hay "yêu đương".
    Không hiểu đầu người post bài này có bị vấn đề gì không? Hay vì nó quá xấu nên ko thể tin được câu nói đơn giản như thế???
    Các anh nghĩ con gái là ai chứ? Một sinh vật mù quáng, cho mình là giỏi nhất, tài nhất, xinh nhất thiên hạ à? Chẳng lẽ con gái không bao giờ chịu thừa nhận hay hiểu ra rằng có 1 cô gái khác giỏi giang, xinh xắn hơn mình hay sao?
    Câu nói trên chả thấy chỗ nào là không đúng hết. Có điều, thái độ của các anh như thế nào mới đáng nói! Hùa theo khen ngợi người con gái kia ư? Tiêu rồi!
    Gặp "bà chằn" thì các anh sẽ bị "giết chết". Còn gặp một cô gái nhạy cảm, thì chuyện các anh làm cho cô ta buồn là điều tất yếu. Cô ấy đã biết mình ko bằng người khác mà các anh còn hùa theo, chẳng khác nào người ta đã té mà còn đạp thêm một cái nữa. Những lời động viên vào lúc này là rất cần thiết (lưu ý: động viên chứ không phải là nịnh nọt).
    Một cô gái thông minh sẽ luôn biết rằng, mình không bằng người khác ở điểm này, nhưng điều tất yếu, mình sẽ có 1 điểm khác hơn người kia, hoặc là người kia không thể nào có được. Tuy nhiên, buồn thì cứ buồn, vì một chút tự ti. Sự động viên của các anh, chỉ ra chính xác là cô gái này vẫn còn có những điểm nào đó, những mặt mạnh nào đó, hơn cô gái kia, sẽ cộng thêm điểm cho các anh rất nhiều đó. Đó mới đúng là cách xử sự của một chàng trai thông minh.
    Tóm lại, đề nghị Kimi chấp dứt ngay cái giọng mỉa mai này. Nghe mà thấy... (chả muốn nói!)
    <thở dài>
    <lắc đầu>
    <ngán ngẩm>
  5. linhkhuong

linhkhuong Thành viên mới

Đây gọi là tình yêu sao ? Kinh khủng quá Sao em nghĩ tình yêu đơn giản lắm mừ. Chắc cái đó chưa phải fgọi là yêu ... Nhưng em thik cái câu : Càng đơn giản càng tốt !
  6. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

Chẹp em hoàn toàn đồng ý với chị Miao
    Exactly It''s gonna be a lonely Valentine
    Ghét đứa nào bày ra cái ngày này làm những đứa chưa kiếm được bồ như mình tủi thân
    Em có 1 mơ ước là Valentine có ai đó đi chơi với em
    Tất nhiên sau đó người đó biến mất không dính dáng gì tới em nữa Chứ còn làm người yêu thiệt sự thì, chẹp chẹp, nan giải lắm hehe
    Yêu đương là mất thời gian, tiền bạc, công sức Thay vì yêu chúng ta có thời gian làm nhiều chuyện khác vui hơn Hồi nào cần cưới chồng thì êyu, các chị nhỉ
  7. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Chị đi với em được ko?
    Nếu em cần, chị có thể dắt theo 2 anh bạn nữa cũng được
  8. linhkhuong

Chẳng lẽ cưới rồi mới yêu. Cái này hơi bị lạ lẫm đối với em
    Cái đầu tiên : mất thời gian. Ok, chat mấy tiếng đồng hồ, t8m hơn 50 tin nhắn mỗi ngày, rồi phải mát thời gian giải trí để mà ...
    cả thời gian riêng tư ~.~
    Cái thứ 2 : tiền bạc, về khoản này chỉ nói có 1 câu... con gái hem sợ lỗ
    Cái thứ 3 : công sức, từ 2 chuyện trên thì công sức bỏ vào để bù lại 2 chuyện ấy thì quả là ...
    Được linhkhuong sửa chữa / chuyển vào 23:26 ngày 07/02/2007
  9. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

Kưng ơi, con gái làm sao mà ko sợ lỗ? Tất nhiên không kể những đứa ko có lòng tự trọng, yêu để lợi dụng
    Yêu cũng phải công bằng chứ, tiền bạc share đều Cùng nghĩ cách kiềm tiền, tiết kiệm tiền, và tiêu tiền, ấy mới là yêu
    Con gái lỗ hơn vì con gái nặng về tình cảm hơn, nên dễ bị người khác lợi dụng.
    Chị ghét đứa nào lợi dụng mình lắm, nên chị cứ phòng ngừa thế thôi
    @ SOW: chị ơi đi đâu? mấy giờ? :D:D:D Để em còn xếp lịch, dạo này ăn chơi trác táng quá, kín hết cả lịch
  10. linhkhuong

Ah, em chỉ nói vitamin T thôi, còn cái lỗ của con gái thì coi bộ lỗ hơn con trai à