1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Happy Valentine Day!!!

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi orange-outan, 14/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Free_Wing

Free_Wing Thành viên mới

Ui, ai cũng sợ lỗ thì không ai yêu nữa đâu. Chỉ là khi yêu thì hãy cho cái cần cho (tình cảm) và giữ lại cái cần giữ (lý trí). Đừng vì yêu mà mù quáng không thấy được người kia là ai, tốt hay xấu, thật lòng hay không thật lòng, có yêu mình hay không....
    Nói hơi khó hiểu nhưng Tình Yêu không đơn thuần là tình cảm trái tim mà còn bao gồm lý trí và trách nhiệm
    Tình Yêu = Tình Cảm + Lý Trí + Tránh Nhiệm
    Nói chung thì đừng yêu phong trào, đừng vì thấy nhỏ bạn, thằng bạn mình có bồ thì mình cũng ráng tìm một anh, một em nào đó được được để "tia" để "cua". Không đến đâu cả! Tình yêu nó đến đôi rất tự nhiên và nhẹ nhàng không báo trước. Và rồi thì cỡ 80-90% dân số trên trái đất này đều tìm được người mình yêu thương thì các bạn còn đủ trẻ để không sợ mình "bị" ở trong cái 10-20% còn lại.
    Nói thẳng: Không có gì gấp, đừng có nóng, đừng có cuống quít lên! Tình yêu tự thân nó sẽ tới khi có thể!
    Nếu ai không tin thì tự kiểm chứng đi nhé!!
  2. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Mọi năm đến ngày Valentine thì thường là mình thật sự buồn. À, ko đến nỗi "buồn ủ dột", mà là "buồn buồn".
    Làm sao vui được khi đi ra đường, nhìn người nào cũng cặp cặp cặp còn mình thì vẫn single. Và còn là vì mọi người (con trai) đua nhau đi sắm quà Valentine (nói thật nhé, vào siêu thị, vào những quầy nữ trang vào những ngày này mà xem, đa số là "cặp cặp" hoặc là có 1 mình chàng đang đi mua quà cho nàng mà thôi! Mới hôm bữa SOW đi mua, SOW thấy nè!) tưng bừng, còn mình thì mình muốn đi mua quà cho ai đó mà cũng chẳng được.
    Valentine, không thể nào vui nổi.
    Đó là của những năm về trước.
    Valentine năm ngoái còn thảm hơn, vì chả được ở bên cạnh người mình muốn ở bên. Tính ra người ta đặt ra những ngày lễ kiểu này cũng "ác" thật. Đã nhớ hết 363 ngày, còn được "nhấn mạnh" sự cô đơn và xa cách thêm 2 ngày nữa.
    Valentine là ngày lễ của sự lãng mạn đối với những người lãng mạn, và ngày... buôn bán đối với mấy người có đầu óc thực tế và "thẳng đooong theo logic". Nếu một người lãng mạn lại chơi trò cặp đôi với người logic thì ngày này khó mà có được niềm vui trọn vẹn, nếu người kia không nhường.
    À, mà viết liên miên cái gì thế nhỉ?
    À, viết về Valentine.
    Nói chung, lễ hội thì vui, nhưng ko phải ai cũng có điều kiện để enjoy nó. Mình ko vì thế mà ghét nó, nhưng, khó tránh khỏi những phút xao lòng, trong những ngày như thế này.
    Mỗi năm có một số dịp mà mình dễ gặp cảm giác đó: mở đầu là Valentine, sau đó là Quốc tế Phụ Nữ, sau đó là Noel. Chả phải mình bị ảnh hưởng gì của sự quảng cáo rầm rộ trong thời đại ngày nay, mà từ nhỏ đã thế.
    8/3, bước ra đường ngập tràn hoa. Mình cũng muốn có 1 bông hoa đặc biệt để mà trân trọng. Nhưng hình như chưa từng có.
    Valentine. Mình muốn có người để tặng một món quà đặc biệt. Cũng hổng có luôn.
    Noel. Thật sự rất thích đi nhà thờ xem, dù ko có đạo. Noel cách đây lâu lắm lắm, khi mình còn nhỏ xíu, được ba mẹ dắt đi nhà thờ xem làm lễ 1 lần, thích mê.
    Giao thừa. Thời khắc thiêng liêng. Muốn có người chở mình đi chùa đầu năm xin lộc, đương nhiên phải là "người đặc biệt" rồi, chứ làm sao có thể tin tưởng ai đó vào lúc nửa đêm cơ chứ? À, nhưng giao thừa thì ko bao giờ buồn . Chỉ chạnh lòng đôi chút mà thôi.
    Nói chung, quá chán ngán cảnh cô đơn này rồi. Đã cô đơn hai mươi mấy năm nay. Học hành thành tài cả rồi. Bây giờ ko muốn cô đơn nữa.
    Từ Noel năm ngoái, mình đã định hướng rằng tất cả các ngày lễ trong năm nay sẽ khác. Hoàn toàn khác. Vì một người nọ. Nhưng bây giờ, thì kế hoạch đã thay đổi, chả cần cái "người nọ" kia nữa. Mọi chuyện vẫn sẽ khác đi. Mở lòng mình ra, vẫn còn bao nhiêu người chờ đón. Thui thì sẽ ko đóng cửa lòng mình lại nữa.
    To FW: thế nếu một người chán cảnh cô đơn như SOW, muốn tìm một ai đó để mình có thể "biết mùi" tình yêu thật sự thì sao? Ko phải là "theo phong trào" chứ???
    Mở lòng mình ra là 1 chuyện, có ai chinh phục được mình, gây được ở mình tình cảm và làm xuất hiện cái cảm xúc đó hay ko là chuyện khác.
    Mình chả biết điều gì sẽ xảy ra, nhưng mở lòng ra cũng vui lắm. Và có lẽ cũng chả thiệt hại gì cho người khác đâu, người ta cũng có thêm cơ hội để mà... cua mình mà!
    Cuộc sống nhiều sắc màu hơn.
    Chợt nhận ra... Hoa là để nhiều người ngắm. Và hoa có nhiều người ngắm thì tự dưng sẽ... được quý hơn. Làm hoa cho chỉ 1 người, thiệt thòi và ko được đánh giá đúng mức, lại dễ sinh tự ti nữa.
    Có lẽ mình có tính hướng nội. Nhưng đã đến lúc cần phải thay đổi.
    To Mizu: chị chưa có kế hoạch cụ thể . Thường là ngày ấy đường rất là đông, chả biết là nên đi đâu nhỉ?
    Mà em có "lịch" dày đặc, kín ken thế thì còn than thở gì. Chị nghĩ là em sắp kế hoạch cho ngày nào cũng kín mít rùi chứ?
    Valentine, nếu đi đâu thì là do người ta lên kế hoạch chứ, mình chỉ ngoan hiền đi theo thôi, bởi vậy.. chả biết đâu
    Valentine năm nay còn chưa bít nên đi với anh nào. Có 1 ngày mà lại có nhìu anh wá!
  3. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

Valentine- Đó còn là 1 ngày bực bội khi những cô bạn gái bắt đầu ỷ ôi tâm sự sầu thảm với mình vì không có ngừi yêu Kiểu đại loại như:" Tao thấy tao đâu có dở hơi cám hấp, đâu có xấu xí, đâu có ngu đần gì đâu mà ko có ai hết vậy?" Mình bảo:" Từ từ rồi mới kiếm ra người yêu chứ, người mà mình có thể yêu đâu có phải quơ tay 1 phát là hốt về cả mớ đc? Ko phải là mày mong muốn người yêu đẹp chai, nhà giàu, học giỏi là gì? Người như thế đâu có nhiều. Bây giờ mày muốn có người yêu thì cứ thử thoải mái bạ đâu yêu đó đi, thiếu gì" Nó gào lên:" Mày lúc nào cũng từ từ", rồi tiếp tục than thở thở than Ghét Bực mình
    Mấy đứa nhảm nhí
    Tìm người để đi chơi không khó, tìm người yêu thực sự mới khó
  4. bluesss_mizu_ha

Chẹp, chị nói có lí quá Em cũng từng thử mở lòng ra ý Túm đại 1 anh nào đó ý Rốt cuộc chả vui vẻ gì cả Hiểu lầm lung tung Mà em vẫn không thể nào yêu được
    Lạy chúa, có ai yêu em và làm cho em yêu không, mại dzô dzô dzô hehhêh???
    Chị add nick em vào đi, có gì chúng mình lập kế hoạch đi chơi Valentine hihihi : bluess_mizu
    Còn lâu mà chị, cho em suy nghĩ tí đi, đừng bỏ em đi chơi 1 mình nha, như thế là xấu Y_____________Y hu hu hu
  5. Free_Wing

Free_Wing Thành viên mới

Thì đương nhiên là không phải rồi. Nếu chán cô đơn rồi thì làm một phát đi, giương cung, tạch, chết con chim!!! FW chẳng biết khuyên làm sao, nhưng nói thật nhanh quá thì càng khó và càng khổ thôi. Quan điểm của FW luôn rõ ràng là đừng bao giờ để lý trí bị lấn át. Tốt nhất là sow hãy lui đến những nơi mà sow có thể tìm được người ưng ý. Ví dụ như câu lạc bộ, đội nhóm... Và sow nếu tìm thì hãy tìm những người đã có nghề nghiệp ổn định, không chịu ảnh hưởng của gia đình quá nhiều và đang cô đơn. Có tính hướng nội không phải là một cái tội. Nhưng nếu đã muốn đặt mình vào thế chủ động là đi tìm thì phải mở lòng và thể hiện cái mở lòng đó ra ngoài sao cho đối tượng của mình hiểu. Quan trọng nhất trong mọi mối quan hệ là trò chuyện. Hãy tìm những cơ hội mà bạn có thể làm việc chung để có thể trò chuyện với nhau nhiều hơn hoặc chia sẻ và tìm hiểu nhau nhiều hơn. Sow nên dành một ít thời gian cho chuyện tình cảm. Một người quá bận và quá stress như sow sẽ khó có thể chịu đựng một mối quan hệ kéo dài quá lâu mà thiếu kết quả cụ thể được. Do đó, thời gian và cự ly là 2 điều sow cần. Thời gian bên nhau càng nhiều càng tốt, khoảng cách giữa 2 người càng ngắn càng tốt. Sow cứ khoanh vùng đối tượng đi! In General thì FW chỉ có thể nói như vậy thôi. Tình yêu nó sẽ tới lúc mình không để ý đấy, cứ thong thả thôi. Nhưng khi nó tới thì đừng vì bất cứ lý do gì mà để nó vuột đi.
    @all: ai không có gì làm ngày thứ tư 14/2 thì có thể online chat chit với FW được đấy, bảo đảm vui vẻ, giải tỏa nỗi buồn. Có thể ngày hôm ấy FW sẽ online buổi chiều (buổi tối ở VN). Không nhất thiết phải có người yêu vào ngày này và không nhất thiết phải buồn vào ngày này. Đó là một ngày vui cho cả người đang yêu và người chưa yêu cũng như người không yêu. FW rất vui nếu gặp được ai đấy vào ngày này!!
  6. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Há há há, đọc hết một bài ướt át, đến khúc cuối tự dưng đâm ra cười sặc sụa! Đúng là cái tính mình hay...nhảm!
    Hí hí, sau phần highlight kia, chắc quý vị nhiều người cũng cười cùng tôi, nhể?
    Cười cái cho sảng khoái nào!
  7. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Các anh biết ''nhớn'' thế này thì tôi thật mừng, chả phải bảo ban nhiều nữa, sắp gả vợ được rồi.
    Cái đồ cột tóc và cái dây đeo tay anh bạn 19 tuổi tặng Angie năm 18 tuổi Angie vẫn còn giữ đây. Lúc đó Angie thương anh bạn lắm: Con trai nhỏ tuổi mà phải cố gắng để chứng tỏ tình cảm với một cô gái chẳng phải là khó lắm sao? Ai nhắc anh này mua mấy thứ đó? Là ba? Là anh trai? À, không, anh là anh cả mà. Là đám bạn bè? Dù gì, người đó đã rất cố gắng vì mình. Trời, mà chả hiểu mình là gì mà bắt người khác cực nhọc như thế.
    Đến ngày sinh nhật nhiều năm sau, anh ''bạn trai chính thức'' lại tặng mình một cái đồ kẹp tóc. Vẫn còn giữ đây.
    Thôi mà, tặng nhau quà để làm gì. Chẳng lẽ xài đến khi hư thì...vứt? Giữ lại thì lúc có ai tặng mình món mới thì lại sực nhớ đến người cũ, rồi lại nghĩ vẩn vơ, lần này là đến bao giờ?
    Nhất quyết trốn tránh mọi quà tặng của những người kia. Thôi thôi, lưu giữ mấy thứ đó hại cho sức khỏe tâm lý lắm. Đừng. Ở bên nhau được thì ở. Còn thì đừng có những thứ nhắc nhớ như vậy. Tội cả mình. Tội cả người nào tự nhiên lục ra được mà hỏi, Gì đây, sao không quăng đi?
    Khớ khớ khớ , thôi không sến sịa nữa, quần áo á?
    Lần kiểm kho cuối cùng cho thấy Angie có chừng 50-60 cái áo dây, 30-40 áo đầm ban ngày, chừng 30 áo đầm buổi tối, chừng 30 cái quần dài, chừng 20.-30 áo ngắn, jupe dài ngắn các loại chừng 20-30 cái, giỏ xách-mũ thì chừng một tá. Riêng giày có đúng 3 đôi hà! Hic! À quên jacket thì chừng 10 cái. Í trời veste và giả veste chừng 15 bộ! Những thứ phụ kiện thì chỉ gồm: đồ cột tóc và brooch, nặng chừng 4 kí tất cả.
    Hí hí hí, 1 bộ mặc 3 lần được liệt vào hàng đồ cũ (ế, cũ mà vẫn đẹp nhá!) Riêng từ 30/4-30/8 năm 2005, Angie mua trung bình 2 ngày 1 món mới (áo, jupe, jacket, áo đầm) cùng ít nhất 50 xấp vải.
    Lời cô PA: Hình thức chính là nội dung xem ra trường hợp này áp dụng không quá sai, nhể?
    Ớ, thế anh là cái anh TIỀN ĐỊNH kia à?
    Ui, không à? Thế thôi, em là em chả ràng buộc anh gì cả đâu.
    (Anh té đi với con nào nhanh nhanh thì té đi! Để em còn chuẩn bị tư thế đón nhận anh giai TIỀN ĐỊNH của em ạ!)
    À, còn vế sau các cô giấu không nói này: Nhưng mà em là [Angie] và anh thương em. Khè, nên anh đừng có vội mừng. Em là em thấy rất đã là dù em không bằng cái con bé em đang khen, nhưng mà anh vào tròng em rồi nhé! Khé khé khé!
    Úi, ráng đi! Câu cá về rồi thì khỏi lo phần mồi nữa vậy! Tạm gọi rằng ngày sau ta trả thù con cá ta đang câu là ổn chứ gì?
    Ta rán vàng nó lên và ta...thịt!
  8. MIAO_SLAN

MIAO_SLAN Thành viên mới

HIhihi, cảm ơn lời khuyên của FW nha, hơi bị chi tiết ấy chứ!
    Nhưng mà SOW đâu có hỏi lời khuyên đâu nhỉ? Sow chỉ hỏi FW xem vậy có bị gọi là "theo phong trào" hay khong thui mà, tại thấy FW "phê phán" dzụ "phong trào" dữ quá thành ra chả biết theo ý của FW thì "phong trào" là thế nào và mình có bị... lọt vô "danh sách đen" ấy hay ko thui!
    Còn về giao tiếp hả? hihihi Từ già đến trẻ, từ nam đến nữ, Miao nghĩ Miao hiếm khi nào gặp "vấn đề" về việc giao tiếp.
    Quan điểm về giao tiếp của Miao rất đơn giản: cứ đối với người ta thật lòng, thật tâm, thoải mái, tự nhiên, "cho" trước, thì thế nào cũng được người ta đáp lại. Chính vì thế, giao tiếp, nhất là giao tiếp "tay đôi", chưa bao giờ là một "vấn đề" với Miao hết! (^_^)
    Okie, có lẽ sẽ hẹn chat với FW lúc... 5h chiều bên Đức (khoảng 11h VN, đúng ko nhỉ???) vậy. Có lẽ gần gần đâu đấy Miao mới về nhà
    To Mizu: chị add nick em rùi đó. Nhưng chả biết đến lúc nào mới gặp được em nhỉ?
  9. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

THÁNG HAI
    Tháng hai
    Có một ngày khi không thành vô lý
    Tự dưng đâm ích kỷ
    Ghen hờn cùng những kẻ có đôi
    Thuyền bây giờ đâu có dám ra khơi
    Sao con sóng vẫn dập vào ghềnh đá
    Trừng phạt ai khi tập tành dối trá
    Câu mến thương, cợt nhã với bao người
    Tự biến mình thành quái thú - đười ươi
    Nhe răng cười như không hề biết khóc
    Để đêm về mới thấy mình cô độc
    Quờ bàn tay .... chạm được những khoảng không
    Tháng hai
    Anh còn uống say không?
    Hay cùng ai trong ngập tràn hạnh phúc?
    Em thì thầm với riêng mình câu chúc
    Theo thời gian, xin quên phứt một người
    Một thời ... làm kẻ bị bỏ rơi
    Thì cứ khóc thương cho mình trót dại
    Rồi thôi ... đừng quay đầu trở lại
    Sao ám ảnh hoài cái khắc khoải của tháng hai?
    Bông bí vàng
    Được em-be sửa chữa / chuyển vào 23:39 ngày 11/02/2007
    Được em-be sửa chữa / chuyển vào 06:02 ngày 12/02/2007
  10. bluesss_mizu_ha

Ơ ơ chị add rùi à, em quên mất ko biết em đã accept ai Giờ dòm lại cái list chả biết chị là ai nữa Chẹp, thế là chị định bỏ em đi Valentine 1 mình à, chị xấu nha hí hí nhưng thôi em bỏ qua, cho chị thoải mái chơi bời nhậu nhẹt với [các] " anh ý ý " Thấy em ngoan không Có chocolate để phần em với nhé Em tới lấy là chị gặp đc em thôi