1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Happy Valentine Day!!!

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi orange-outan, 14/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

For my Valentine
    1 years ago...
    Anh, em nhớ...
    Em nhớ âm điệu réo rắt của bản Violin Sonata No.12 vang lên từ cái điện thoại vào mỗi 5h sáng, gọi em dậy đi học và những lời chúc ngày mới tốt lành...
    Em nhớ hàng chục tin nhắn ngộ nghĩnh khiến em chìm vào giấc ngủ nồng nàn mà vẫn ôm chiếc điện thoại trong tay...
    Em nhớ những viên kẹo dâu ngọt ngào...
    Em nhớ những món quà nhỏ độc đáo và bất ngờ mà chỉ mình em có...
    Em nhớ nụ cười ấm áp và mái tóc xoăn dày...
    Em nhớ tấm lưng rộng che nắng, chắn gió, chắn cả bụi đường...
    Em nhớ bàn tay với những ngón thật to và dài, dày và ướt đẫm, nhưng ấm áp...
    Em nhớ những khi em níu chặt vạt áo của ai đó và thoải mái kể lể mọi chuyện rắc rối trong ngày...
    Em nhớ cái cảm giác ngồi sau lưng anh và muốn đi mãi đến cùng trời...
    Em nhớ giọng nói ngập ngừng mỗi khi tiễn em vào nhà...
    Em nhớ một người rửa chén giỏi đến mức không bắn 1 hạt nước nào vào em...
    Em nhớ một người luôn nhắc em đi ngủ sớm và ăn uống đầy đủ...
    Em nhớ một người luôn nhắc em đội mũ nón, mang áo mưa...
    Em nhớ một người luôn gọi em là " nhóc con " dù biết em không thích...
    Em nhớ một người luôn tranh cãi với em đến cùng, không bao giờ nhường nhịn...
    Em nhớ một người luôn giúp đỡ em hết lòng mỗi khi em cần, nhưng chưa bao giờ cần em mỗi khi buồn bã...
    Em nhớ một người chưa bao giờ ôm em vào lòng...
    Em nhớ một người chưa bao giờ hiểu hết những gì em nghĩ...
    Em nhớ người đầu tiên cho em cái cảm giác muốn được là phụ nữ, muốn được dịu dàng, muốn thức dậy những bản năng, muốn được làm vợ và làm mẹ...
    Em nhớ anh mỗi buổi sáng khi em thức dậy, vừa đánh răng vừa bật bài hát "Bức thư tình đầu tiên" vừa nhún nhảy theo những tia nắng ngoài bậu cửa...
    Em nhớ anh mỗi lúc em đi trên đường và vẩn vơ suy nghĩ...
    Em nhớ anh mỗi lúc em ngồi trên băng ghế đá dài giữa sân trường lộng gió...
    Em nhớ anh mỗi lúc em học bài. Em nhớ anh mỗi lúc em nấu ăn. Em nhớ anh mỗi lúc em đi chơi. Em nhớ anh mỗi lúc em đi tắm. Em nhớ anh mỗi lúc em cười. Em nhớ anh mỗi lúc em khóc. Em nhớ anh mỗi lúc em buồn. Em nhớ anh mỗi lúc em giận dữ...Em nhớ anh.
  2. bluesss_mizu_ha

The Me to You story

Ngôi nhà cũ kỹ và nhỏ nhất mà bạn có thể tưởng tượng đã sắp sửa bị phá đổ. Mọi thứ mà một thời đã từng làm nên một ngôi nhà đẹp đẽ và ấm cúng đã bị vứt bỏ và chất thành đống rác bỏ hoang trên mảnh vườn trước nhà, từ chiếc giường lò xo êm dịu thoải mái mà những người chủ của nó thường ngủ trên đó đến các tấm ván sàn bằng gỗ cổ kính mà họ thường đi lại,... và thậm chí, chú gấu nhồi bông màu nâu bé bỏng cũng không phải là một ngoại lệ.  

Chú gấu đã bị mắc kẹt cùng với tất cả những đồ bị bỏ hoang khác, đồng thời chú cũng không thể di chuyển đi đâu được nữa . Rồi một ngày.... một ngày rất lạnh, một thứ gì đó đã rơi từ trên trời xuống.... một bông tuyết nhỏ. Nó rơi ngay trên mũi chú gấu bông nhỏ và rồi lần lượt các bông tuyết khác cứ nối tiếp tuân rơi mỗi lúc một nhiều. Chú gấu bông bắt đầu cảm thấy lạnh, và quả thực là rất lạnh. Tuyết rơi mỗi lúc một nhiều và ngày càng trở nên nặng hạt hơn. Chú gấu bông bé nhỏ đã cảm thấy rất lạnh đến nỗi mũi của chú bắt đầu chuyển sang màu xanh. Trời lạnh đến nỗi mà bộ lông của chú cũng đã bắt đầu dần dần chuyển sang màu xám. Chú ta đã bị lạnh cóng, bị bỏ rơi và cô độc trên thế giới này và thực sự chú cảm thấy rất buồn. Cuối cùng thì mùa đông lạnh giá cũng trôi qua và thời tiết ấm áp đã dần trở lại. Vào một buổi sáng mùa xuân đẹp trời, một cô bé nhỏ đang chơi đùa gần ngôi nhà cũ bị bỏ rơi thủa nào, khi cô bé phát hiện thấy chú gấu màu xám trong đống đố bỏ hoang. Chú gấu trông không giống như những chú gấu mà cô bé đã từng trông thấy và cô bé đã lôi chú gấu ra khỏi nơi mà chú bị mắc kẹt. Cô bé lau sạch bụi cho chú gấu bông bé nhỏ, nhấc chú lên cao và ngắm nhìn chú một cách say mê. "Một chú gấu bông màu xám?với một cái mũi màu xanh" cô bé nghĩ. "Thật là kỳ lạ!"  
    Chú gấu bông dường như muốn khóc. Chú nghĩ cô bé không thích chú và có thể lại ném chú vào trong đống đồ bỏ hoang ban đầu. "Nhưng, ôi chú gấu thật là đáng yêu!" cô bé nghĩ và cô bé cảm thấy chú gấu thực sự rất đáng yêu. Cô bé chạy nhanh về nhà với mong muốn nhờ người Bà của mình có thể sửa và vá lại những chỗ rách cho chú gấu vì có một số chỗ nhồi bông trên cơ thể chú đã bị bung ra và chú rất cần được phục hồi lại. Cô bé nhìn kỹ khi bà của cô bé sửa chữa những chố bông bị lồi ra và vá lại những chỗ bị rách trên cơ thể chú gấu. Những đường khâu trên có thể chú gấu đã bắt đầu cho thấy rõ những chỗ lông bị hư hỏng, tuy nhiên cô bé nghĩ chú gấu trong thật sự hoàn hảo. Chú gấu bông bé nhỏ đã được sưởi ấm trong trong ngôi nhà của cô bé và chú gấu bông bé nhỏ như cảm thấy trái tim mình được trở nên ấm cúng và hạnh phúc hơn bao giờ hết. Tuy nhiên, chiếc mũi của chú vẫn màu xanh và bộ lông của chú vẫn là màu xám và có lẽ nó sẽ không bao giờ có thể chuyển sang màu nâu được nữa.  
    Chú là một chú gấu độc đáo duy nhất trong số các chú gấu nhồi bông. Cô bé ôm chặt chú gấu vào lòng. Cô yêu chú gấu nhồi bông của mình hơn bất kỳ thứ gì khác trên đời này... chú gấu xấu xí..... có chiếc mũi màu xanh.... và có bộ lông màu xám của mình.
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Sự tích của chú gấu bông màu xám với cái mũi xanh và những miếng vá ===> Yêu nhờ [​IMG] Love the Me to You Bear much [​IMG]
    Được bluesss_mizu_ha sửa chữa / chuyển vào 23:04 ngày 12/02/2007
  3. bluesss_mizu_ha

Love Contract

14/2,cái ngày quan trọng với tất cả những người đang yêu,họ xuống đường,họ đi dạo,họ bên nhau.Cái đêm đễ chứng minh tình yêu của họ đối với đối phương.Họ làm tất cả những điều mình cần làm trong ngày đó,chỉ để được yêu
    Riêng mình,vẫn vậy,ko xấu,xinh đủ xài [​IMG].Nói thế,tớ vẫn chưa có gf,số phận alone thảm thương.Sao bất chợt lại nghĩ đến những người có hoàn cảnh giống mình,quyết định [​IMG].Dịch Vụ Thuê Người Yêu.
    Cứ tưởng sẽ béo bở,ko ngờ,cả tuần ko có ai đên thuê,còn 1 ngày nữa đến 14/2.1 cô gái đến,mình tự hỏi,cô ta xinh,rất xinh,tại sao lại còn đến đây,bây giờ,như cô ấy là phải có chục vệ tinh bao wanh ý chứ...[​IMG]
    "Cậu cho thuê người yêu chứ?"cậu ta hỏi
    "Chính tớ![​IMG]"tớ trả lời
    "Thế khi giá cả thế nào?và When?"
    "giá cả:Free,trong khi đi,ai ăn uống gì,chi phí là tự trả,nếu cậu muốn lúc nào tớ cũng đc,ngày ấy tớ free cả ngày. [​IMG].Sau ngày 14/2,đường ai nấy đi"
    Hợp đồng đã đc ký,hôm sau,thứ tư,ngày 14/2,đang say giấc nồng,điện thoại reo,hiển thị số "Thue Nguoi Yeu"
    "Chưa dậy nữa à?"giọng cậu ấy hỏi 1 cách bực bội
    "Nhanh lên đi,tớ đợi đấy,ra bãi biển X đi,tớ cho cậu 15 phút đấy!"(Oh My God [​IMG])
    Thế là vội sửa soạn,kiếm bộ đồ nào đẹp đẹp tí,cả ngày dài mà [​IMG]
    Xách xe,te te ra đường,chạy một mạch tới biển,điên cả người.Tới nơi mới biết,thế giới còn lắm người dở hơi khoai vật,bắt tớ ra biển chỉ để đùa cát,hâm.-.-
    Đựơc tí,way sang hỏi tớ,hỏi như đố người ta ấy.-.-
    "Ra đây để thế này thôi à?"cậu ái hỏi
    Ơ chứ không phải cậu bắt đầu à?cái con hâm xinh.-.-..
    "Nhìn người kìa,đi dạo nắm tay,cậu thì ngồi ì đấy."
    Đừng thách tớ nhá cậu,-.-.
    "Thế cậu đứng lên,tớ nắm tay cậu cho![​IMG]"
    Cậu tròn xoe mắt nhìn tớ,eo ôi,đừng làm thế,tớ kiêu đấy. [​IMG],thế là tớ dắt cậu đi vòng vòng bờ biển,gió lùa mát cả người,nhờ cậu mà hôm nay tớ lại đi ra biển chứ bình thường tớ lười kinh nhắm ấy.[​IMG].Đi một hồi,tớ đói bụng,cậu cũng thế,thế là chui vào cái tiệm ăn nhỏ nhỏ,gần bờ biển.Vừa ngồi xuống cậu lại hỏi tớ:
    "Thế cậu sinh năm mấy thế?"
    "Tớ 88,còn cậu?"
    "Tớ 90,nhưng đừng bảo tớ kiu cậu bằng anh,ko thích đâu"(Ơ hay,tớ đã bảo thế bao giờ nào [​IMG])
    "Thế cậu ăn gì?"
    "Cho tớ cái trứng rán đi,tớ thích ăn trứng rán"
    "Okay,để tớ order"
    Sau một hồi chiến đấu vật vã với cái Breakfast,nạp đủ năng lượng,như thoả thuận ban đầu,của ai người đó trả.
    "Cậu biết chỗ nào hay hay không?Đèo tớ đi đi."Cậu ái bảo
    "Chỗ của tớ con trai lắm,sợ cậu ko thích thôi [​IMG]"
    "Cứ đưa tớ đi!"
    Dừng chân trứơc cửa hàng đồ chơi,tớ vào mải mê kiếm các con Gundam,cậu thì phan tớ 1 câu "Đúng là đồ con trai!"(thì tớ đã bảo trứơc,ai bảo cậu nằng nặc đòi đi,con hâm -.-)Tớ kiếm mải mê 1 hồi,tớ lại ra hỏi cậu:
    "Tớ biết 1 gift shop bán đồ cute lắm,đi mua vài thứ coi như kỷ niệm cái hợp đồng tình yêu này,chịu ko ?"
    Cậu ừ ngay tắp lị,đúng là đồ con gái [​IMG].Lại dừng chân,trên con đường Y,mắt cậu sáng lên khi thấy cái Giftshop,cậu mải mê tìm kiếm như tớ ban nãy,cậu lôi ra 2 con gấu,1 con bận đồ nam,1 con bận đồ nữ,rồi cậu cười với tớ nói.
    "Con bận đồ nam là cậu,con bận đồ nữ là tớ,cậu giữ con nữ,tớ giữ con nam,chịu ko nào?"
    Nụ cười đầu tiên của cậu trong ngày ,nhờ thế tớ mới phát hiện rằng cậu cười xinh vật vã [​IMG],chết mất.Tớ lại đèo cậu đi,cậu ngồi huyên thuyên với tớ về một câu truyện về 2 con gấu,luôn bên nhau,nhưng lại xa nhau,cậu liên tục nói về 2 con gấu,chúng cute thế nào,chúng iu nhau cỡ nào,ôi,cậu hâm thật,mà hâm iu ấy.[​IMG].
    Sao thời gian,qua nhanh thật ấy nhỉ,mới sáng đã tối rồi.Tớ dắt cậu xuống đường,người đông vật vã,chen lấn nhau,tớ,nắm tay cậu,ko sợ lạc nhá con hâm.[​IMG],cậu biết,cậu chỉ nhìn vào bàn tay tớ,rồi quay đi,mặt cậu đỏ ửng,nhìn xinh kinh [​IMG].Rồi tớ dẫn cậu ăn kem,cậu ăn rồi run người.
    "Lạnh woá,thích woá...[​IMG]"Cậu run lên như con nít,tớ tự hỏi sao cậu Cute thế ko biết.
    Tớ lại nắm tay cậu,lại nắm chặt hơn,cậu thì cứ lo ngắm những ánh đèn,đâu biết tớ nhìn cậu nãy giờ [​IMG].Tự nhiên tớ muốn đầu tớ,vì cậu hâm lắm ái cậu biết không?kiu cậu là hâm nhìu hơn trong suy nghĩ.Tự nhiên đang đi,gặp cái cặp khoai vật,làm tớ buông tay cậu,cậu tiến lại gần,chủ động nắm tay tớ,cậu nhìn tớ rồi cười,eo ôi,tớ là tớ chết đấy [​IMG].
    Tớ có cảm giác lạ lắm cậu ạ,nhưng cái gì tới cũng tới,12 giờ,tớ với cậu,nắm tay rồi rời ra,tớ nhìn cậu,cậu nhìn tớ....tớ...tớ không biết nói gì.Bỗng,cậu mở lời
    "1 ngày trôi qua nhanh quá nhỉ?Hôm nay tớ vui lắm,cảm ơn cậu đã cho tớ 1 ngày 14/2 ý nghĩa,cái hợp đồng tình yêu của tớ ạ.Tớ cám ơn cậu nhìu lắm lắm [​IMG]"
    "Tớ,tớ cũng cám ơn cậu,(hâm ạ [​IMG])cảm ơn cậu cho tớ 1 cái hợp đồng ngọt ngào nhất tớ từng biết."
    Đưa cậu về,cậu mở cổng,tớ đứng chờ cậu vào,cậu cũng đã đi vào,tớ ra về,bỗng cậu từ trong chạy ra.
    "Mai lại cho tớ thuê nữa nhá,thuê luôn đấy!"
    Tớ cười [​IMG]

linhkhuong Thành viên mới

Uhmmmm, truyện này nghe có vẻ hơi thiếu thực tế. Chắc hiếm lắm Cái gì đến rồi cũng đến.
  5. bluesss_mizu_ha

Tình iu 8X [​IMG]
    Anh yêu mưa và em yêu nắng. Chẳng hiểu sao em lại có thể yêu nắng? - Nắng làm đen da em, nắng làm cháy tóc em, nắng làm những giọt mồ hôi ướt lưng áo khi em chờ anh đi học về... Vậy mà em vẫn yêu nắng. Ngộ nhẻ? [​IMG]
    Mưa thì khác [​IMG]. Chúng ta quen nhau trong mưa, có nhiều kỉ niệm trong mưa. Em nhớ lần mình tắm mưa cùng Mập mập và còi không? [​IMG] Vui nhỉ [​IMG]Em đã ôm anh cái thứ hai, nắm tay anh cái thứ ba và hôn anh lần đầu [​IMG]Mà nhớ lại công nhận em khó hiểu thật. Anh hỏi hôn xong thấy vui không, em nói vui [​IMG]và lại chẳng thèm hôn tiếp nữa [​IMG]Còn nắng chẳng giống mưa [​IMG]Nắng làm anh mồ hôi đầm đià đến ướt áo, hoa mắt và bệnh khi chỡ em đi học về - dẫn đến hậu quả là không gặp em tận 2 hôm [​IMG] thù nắng [​IMG]Anh yêu kem lúc trời đông và em yêu kem lúc trời hè. Chẳng hiểu sao em lại có thể yêu kem lúc muà hè? - Kem lúc hè ăn vào cứ chảy xuống áo em, kem lúc hè cứ bị trời gió làm tan nhanh,... Vậy mà em vẫn cứ yêu ăn kem vào ngày hè nhỉ? [​IMG]Kem muà đông thì khác [​IMG]. Nhờ ăn kem lúc muà đông mà em có cảm tình với anh [​IMG]Ngộ thật, anh thấy cũng bình thường mà em cứ noí nhìn anh ăn kem lúc ấy giống thầy chuà đang chơi với cây lược [​IMG]Ăn kem vào muà đông rất thú đó chớ [​IMG]Anh thích cảm giác lạnh tê răng và cả đôi tay, rồi giả vờ không ăn nữa đưa cho em và em lắc đầu như trẻ con bị bắt uống thuốc [​IMG]Còn kem ở muà hè thì chẳng giống tí tẹo nào [​IMG]ăn kem lúc hè thật là thường chẳng tí đặc biệt và thật là mệt - lần nào chờ mua xong 2 cây kem anh cũng mém chết vì khát [​IMG]không thích [​IMG]Anh yêu xe máy và em yêu xe đạp. Trời, cái này là kì cục nhất nè [​IMG]Chẳng hiểu sao em cứ không cho anh chỡ đi học mà cứ đạp đạp đến trường [​IMG]công nhận em superwoman thật [​IMG]trường anh và em đâu có xa đâu mà cứ phải thế [​IMG]Xe máy thì vui hơn [​IMG]Xe máy là phương tiện lần đầu tiên em và anh đi chơi riêng. Lúc đó vui thật, em làm như bị sợ tốc độ hay sao ấy [​IMG]anh chạy chỉ có 40km/h mà cũng la oai oái [​IMG]mẹ anh mà chỡ em chắc em khóc luôn quá [​IMG]Anh nhớ lần đó anh và em đi ra quận 6 [​IMG]anh giả vờ lạc đường [​IMG]giả vờ thôi, muốn ở bên em chút nữa ấy mà [​IMG]ai ngờ nhà em gọi quá trời, đành rồ gaz chạy bán sống để đưa em về nhà [​IMG]60km/h và 1 cái ôm đầu tiên [​IMG]Xe đạp khác xa [​IMG]xe đạp làm cho em mệt, xe đạp làm cho anh cũng mệt - cứ bắt thằng còi như anh đi xe đạp lúc đi chơi với em [​IMG]mà công nhận lúc ấy giống Fullhouse thật [​IMG] Nhưng vẫn không gỡ được, anh vẫn ghét xe đạp [​IMG]Anh yêu em và em yêu anh. Cái này vui nhất nè em [​IMG]Mà chẳng hiểu sao em lại yêu anh nhỉ [​IMG]Yêu anh làm em lo lắng, yêu anh làm em không còn trẻ con, yêu anh làm em mất đi hết những sở thích của chính mình. Vậy mà em vẫn yêu anh [​IMG]Anh yêu em thì vui hơn [​IMG]Vui lắm, biết bao nhiêu là kỹ niệm, vui có, buồn có, sợ cũng có [​IMG]Giống coi Scary Movie nhỉ [​IMG]Nhưng rồi em đã đi, đi xa anh lắm. Anh biết thật là ích kỹ nếu để em cứ yêu anh như thế. Em phải có cuộc sống mới thôi, anh biết dù sao em cũng sẽ thay đổi nên anh đã làm điều đó trước cho em. Giờ thì anh đã cảm thấy bình thường và trẻ con quá sức, em giờ và mãi là một đưá em gái nhỏ của anh và anh vẫn là ông anh đặc biệt của em [​IMG]Cho anh giữ điều này như một bí mật nho nhỏ của anh và em nhé nhóc Pông, yêu em cảm giác êm như bông [​IMG]Gần đến Valentine, viết cho em trước để mắc công lại ghen [​IMG]ly dị rồi mà vẫn còn chèn ép nhau [​IMG]haha... aniwayz, luv u my lil sis!
    Được bluesss_mizu_ha sửa chữa / chuyển vào 23:41 ngày 12/02/2007
  6. MIAO_SLAN

MIAO_SLAN Thành viên mới

7. Angelika

Angelika Thành viên rất tích cực

Valentine này nhất định mua...Snickers ăn!
    @Blue: Không biết bài Nhớ là của bạn viết hay là bạn sưu tầm đó? Tôi đọc bài này 3-5ph gì đó sau khi bạn gửi. Thức khuya dữ làm Nhớ, nhể?
    Bài viết đẹp, hình thức trình bày góp phần rất rất lớn làm tăng giá trị nội dung. Lâu lắm rồi tôi chẳng có dịp đọc một bài viết đẹp như vậy.
    Cám ơn bạn.
  8. bluesss_mizu_ha

Cám ơn chị Angie vì chị đã thích Em biết là mình có nhiều điểm chung mà Mà nói chung con người là vậy, ai cũng có thiện cảm với cái đẹp Em đọc bài đó chỉ trong khoảng 3-5ph, cuối cùng chả để lại gì trong tâm trí ngoài chữ "Nhớ" Âu cũng là "biện pháp tu từ" của người viết chăng
    Tốt nhất là nên cố gắng có được cả nội dung lẫn hình thức, vì "Người đẹp vì lụa" nhưng "Tốt gỗ hơn tốt nước sơn", cũng như "The clothes makes the man" nhưng "Don''t judge a book by its cover"
    Nhân tiện, em có liên tưởng văn học giống như những cô gái, cái đẹp trong văn học cũng đa dạng như vẻ đẹp của những cô gái vậy, chị thấy sao? Có cô gái quí tộc kiêu sa, có cô gái thôn quê mộc mạc, có cô gái diêm dúa màu mè, có cô gái nhỏ ngây thơ trong sáng Cái đẹp cũng biến đổi theo thời gian, như ở khoảng thế kỉ XVII người ta chuộng đàn bà đẫy đà, vai xuôi, trắng toát, đến nay thì người ta lại chuộng mốt mình dây, da nâu óng ánh Nhìn ra cho được nét đẹp ở 1 cô gái, dù là 1 cô gái bị nhiều người coi là xấu, cũng là 1 niềm hạnh phúc của em
  9. bluesss_mizu_ha

Được bluesss_mizu_ha sửa chữa / chuyển vào 00:09 ngày 14/02/2007
  10. MIAO_SLAN

MIAO_SLAN Thành viên mới

Đẹp lung linh luôn!
    Cảm ơn em nhé, Mizu!