1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Harry Potter and the Half-Blood Prince ( 2009 ) từ 24/7/2009

Chủ đề trong 'Điện ảnh (MFC)' bởi poly, 23/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. poly

poly Thành viên rất tích cực

Harry Potter and the Half-Blood Prince ( 2009 ) từ 24/7/2009

Harry Potter and the Half-Blood Prince premier in HaNoi

e người đẹp này kỵ nhau hay ganh tỵ gì mà chụp hình pose rất lạ

poly chỉ biết em Hà Anh , định cạnh tranh với bưỏi Thúy trong vụ PR phim thì phải
    tối nay poly ko biết có gặp ở SG ko
    thanks Fancine ( ko phai Neo ) và Duccamera
  2. AnyButIpod

AnyButIpod Thành viên mới

Má ôi mấy em nì xấu kinh !!!!!!!!!!
  3. ukyo265

ukyo265 Thành viên mới

Ớ, em vào xem review cơ mà, gái thế nì xem gì????
    Bác poly đem con bỏ chợ nhá
  4. PamHime

PamHime Thành viên mới

Ngày 24 mới chiếu mà, làm sao bác Poly review được hôm nay?
    Xếp hàng đợi review ngày mai của bác đấy nhé!
  5. poly

Harry Potter and the Half-Blood Prince premier in Saigon
    vẽ trên da miễn phí cho khách
    buffe , giá vé 135k mà , nhưng coi trước có 1 ngày
    tái hiện lớp dạy phép thuật
    đối tượng khán gỉa chính của phim này tại VN dĩ nhiên là fan truyện và có lẽ tuổi teen
    dĩ nhiên ở VN chả có Imax hay Imax 3D mà xem rùi
    khoảng khắc bất chợt
    bóng hồng tuổi teen duy nhất trong đêm , tặng chú Si
    poly chả thèm chụp nhiều vì ko biết tên luôn
    hỏi cả đám MB cũng ko ai biết , hỏi aventone mới biết là Khổng Tú Quỳnh
    P/S :
    bên Marketing của galaxy , làm event naỳ hay ,
    thiết kế và nội dung nhắm đúng đối tượng
  6. poly

Thể loại: Phiêu lưu, thần thoại
    Diễn viên: Daniel Radcliffe, Rupert Grint, Emma Watson
    Đạo diễn: David Yates
    Độ dài: phút
    Xếp loại:
    Hãng phim: Warner Bros. Pictures
    Nước sản xuất: Mỹ
    Năm học thứ sáu của Harry Potter ở Hogwarts hóa ra lại là một năm đầy thú vị. Điều thú vị đầu tiên là việc chào đón một giáo sư mới tại Hogwarts, thầy Horace Slughorn, người dạy cho Harry nhiều điều thú vị trong môn độc dược của thầy Snape hắc ám.
    Thầy Slughorn còn cho Harry mượn đồ dùng của trường học, và trong số đó có một quyển sách cũ nát thuộc về chủ nhân tên là Hoàng Tử Lai. Quyển sách có nhiều ghi chú nguệch ngoạc ở lề mỗi trang giấy, và đây lại là người khuyên giúp Harry có thể tiến bộ trong pháp thuật của mình.
    Cũng trong năm học này, thầy Dumbledore mở một lớp học riêng cho Harry. Ở đó, thầy cho Harry xem những kí ức về những bí mật đen tối của quá khứ Voldermort, với hy vọng rằng Harry có thể lợi dụng những điểm yểu của Voldermort để đánh bại hắn trong trận chiến cuối cùng.
    Theo galaxy
  7. poly

Giờ poly review phim này dù đã chiếu ngoài rạp , và cũng ko hiểu lý do Galaxy premier 23/7 trong khi 24/7 công chiếu . Sau khi công chiếu thì các mem của PDVN chê hơi tiếc tiền 135k mua vé , sảnh chật , đồ ăn ko đặc biệt , phi ko được như mong đợi, khác truyện..... Theo poly thì 135k vậy được rùi , hay taị mình coi free nên ko tiếc hehe . Và em Blue cũng đừng nghĩ poly chê phim này thậm tệ , nhắc lại là phim theo poy là hợp gu với teen , và fan HP , chớ như poly có đọc tập naò đâu , phim cũng ko coi trọn vẹn tập naò luôn , dù DVD hay cable . Poly tự biết phim naỳ ko hợp gu mình , coi còn ko xong nữa chứ chê làm gì .
    Về phim thì poly chả biết review sao luôn , các bác ở nươc ngoài còn coi IMAX 3D hoành tráng 20p đầu chứ về VN thì y như nhau cả , nên đoạn đầu theo poly cảm nhận là công nhận quay đẹp , máy quay lao theo 3 tên ( chả đọc truyện nên chẳng nhớ tên là gì luôn ) rất ấn tượng , cảnh cây cầu coi rất phê . Đoạn đầu này và đoạn chơi bóng gần như là 2 đoạn action nhất trong phim , nhưng theo poly là hơi ngắn , bác naò háo hức xem vì lý do naỳ nên cân nhắc .
    Phần còn lại mặc dù vẫn tiếp tục về cuộc chiến chống Hắc Ám , nhưng gần như nhắm vào các mối tình kiểu học trò , băn khoăn vơí yêu ko yêu hôn ko hôn... là chính . Tuy ko còn tuổi teen nhưng poly vẫn công nhận kịch bản viết rất tốt phần này , phù hợp lưá tuổi , thoaị và tình huống cực kỳ haì hước . Poly thích đoạn đấu Widi ( ko nhớ rõ tên ) . Cộng thêm diễn xuất của các diễn viên gần như là ko đóng mà sống thực (có lẽ vì sống và trưởng thành với vai diễn quá lâu rùi nên nhập vai ) .
    Thích em Emma ( thấy vòng 1 bình thường mà ta , chú nào hô to ) , chú Ron diễn cực khá ( đấy ,xấu trai vẫn khối cô yêu nhá ) , nhất là lúc làm thủ môn và ún tình dược
    http://www.galaxycine.vn/uploads/UploadE***or/UserFiles/MV5BMTI0NDE3MTkzM15BMl5BanBnXkFtZTcwMzg0ODczMg@@._V1._SX599_SY400_.jpg
    còn 2 em tóc vàng diễn tỉnh rụi mà vui , câu naò câu nấy đều hài ,
    còn em gái mê chú Ron phải nói là tuyệt , nhìn mặt là biết mê trai rùi .
    Cái chú gì tóc vàng lớn lên xấu đau đớn sỉ nhục khán giả vâỵ chời , hèn chi suốt ngaỳ "chui vô tủ chơi trym " .
    Em Ginni ko coi mấy tập trước nên ko hiểu HP yêu e naỳ vì cái gì .
    Còn cặp kia yêu thấy rất hợp lý .
    Phần sau có spoil và chê , cẩn trọng trước khi đọc .
    Phần còn lại của phim về câu chuyện HP chống Vold , nếu nhận xét theo một phim điện ảnh bom tấn , thì khá mờ nhạt , dù rằng vẫn có nút thắt và sự hấp dẫn nhất định , ko hiêu sao kịch bản laị được viết đơn giản như thế , chú Shape thì ngay từ đầu....để cuối thì hay hơn mà cũng ko ảnh hưởng gì ,
    http://www.galaxycine.vn/uploads/UploadE***or/UserFiles/MV5BNjQ3NjI4MDE4NF5BMl5BanBnXkFtZTcwNDg0ODczMg@@._V1._SX600_SY400_.jpg
    chú tóc vàng thì đạp gãy mũi HP xong sau đó chả thấy nhắc gì sự kiện này , cụ ý đi dễ quá , cả trường ko ai hay.....
    http://www.galaxycine.vn/uploads/UploadE***or/UserFiles/MV5BMTI5OTQyMTEyN15BMl5BanBnXkFtZTcwNDczODk0Mg@@._V1._SX600_SY362_.jpg
    Vì poly ko nằm trong nhóm đối tượng khán giả của phim này , nên viết đơn giản vậy cho những ai cũng giống như vậy cân nhắc trước khi xem .
  8. PamHime

PamHime Thành viên mới

Mai Pam đi coi phim này, vé cầm đây rồi, cũng háo hức lắm ạ! ^^
    Cám ơn bác Poly đã review, rất hữu ích đấy! Mai em đi xem cũng đỡ bị thất vọng nếu phim không được như mong đợi. Cũng may là em không trông chờ gì nhiều các phần khác (biết là khó hay bằng đọc truyện rồi) nhưng rất tò mò về diễn xuất của cặp Ron - Hermione. Chà bao giờ cho đến chiều mai....^^
    Quên, chiều nay chứ, sang ngày 25 rồi =))
  9. vuthanhhai2904

vuthanhhai2904 Thành viên mới

Vừa xem xong, tiếc hùi hụi đống tiền bỏ ra nên phải nhảy vào đây comment mới chịu được.
    Kịch bản viết lỏng lẻo quá, cái cần nhiều thì ít, cái nên lược bớt thì rõ lắm. Điều hấp dẫn người đọc suốt tập 6 là ở câu hỏi ?oAi là hoàng tử lai?, nhưng trong phim gần như không có. Việc bỏ chi tiết này, khiến cho bộ phim mất toàn bộ phần cốt. Các vấn đề yêu đương, khóc lóc, Draco, thầy Horace bỗng trở nên rời rạc. Xem HP6 giống như ăn một bát phở, có đủ phở, ớt, chanh, quẩy, nhưng ko biết đó là phở gà hay phở bò.
    Lợi thế của bộ phim nằm ở dàn diễn viên. Sẽ là perfect, ngoại trừ thằng bé đóng vai Tom Riddle hồi nhỏ và Ginny. Trời ơi, tui không hiểu sao lại có con bé diễn chán đời thế cơ chứ. Hình thức thì bình thường, diễn cứng đơ đơ, tính cách thì mờ nhạt. Ai ko đọc, chắc chẳng hiểu tại sao oạch 1 cái Harry và Ginny yêu nhau. Hẳn là nó thuộc dạng COCC nên mới được nhét vào vai này??? Viết đến đây lại thấy khoái cô bé đóng Luna thế cơ chứ, xinh xắn, giọng nói thì mê ly.
    Đa phần khán giả đi ra khỏi rạp đều tỏ vẻ thất vọng. So với những gì đã làm được ở phần 4 và phần 5 thì HP6 quả là không như mong đợi.
    Bonus thêm hai điều điên tiết trong tất cả những lần xem Harry Porter:
    +Lúc nào cũng có cả 1 dàn phát thanh xung quanh, tranh nhau giải thích tại sao thế lọ, tại sao thế chai, kể trước cảnh tiếp theo sẽ như thế nào, kết thúc ra sao, trong truyện khác hẳn cơ .v.v..
    +Lúc nào cũng có khoảng chục con vẹt tập nói tiếng Anh trong rạp. Thỉnh thoảng ở trên có câu thoại nào ngăn ngắn, là ở dưới lại nhại theo.
  10. anarchist1983

anarchist1983 Thành viên quen thuộc

hic chin nhỗi những bạn nào thích HP 6 nhưng tớ thì hết chịu nổi. sáng thứ 7 tớ hăm hở ra khỏi nhà, yêu đời ầm ĩ nói cười chí choét đi xem Harry Potter, xem xong ra khỏi rạp chán đời tiếc tiền stress vì phim vừa chán vừa dài vừa vô vị, mất toi gần cả ngày thứ 7 vì bực bội, phim thế mà cũng gọi là phim??? trong lúc xem, được khoảng nửa tiếng đầu còn sau đó thì cứ 15 phút thằng em hơn 10 tuổi của tớ lại "chị ơi cho em về, chán quá"