1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Harry Potter and the Half-Blood Prince ( 2009 ) từ 24/7/2009

Chủ đề trong 'Điện ảnh (MFC)' bởi poly, 23/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. katsuya

katsuya Thành viên quen thuộc

Thấy trên IMDB cho tới 7.7 điê?m ma? nha? mi?nh chê kinh quá. Anyway, mua vé tối nay rô?i, cứ đi xem cái đaf
  2. dinosaur09

dinosaur09 Thành viên mới

Nói chung đã từng xem truyện rồi thì phim ko thể so sánh được. Nhưng về phía em thì em thấy nhờ có phim mà nhân vật trở nên thật hơn.
    Thích nhất vẫn là phim phần 1, hồi 3 diễn viên chính còn nhỏ.
    Phần 2, 3 xem cũng ok, phần 4 thì hơi thất vọng với tạo hình của Voldemort ( có lẽ không giống trong tưởng tưởng khi xem truyện của em lắm, chắc trong tưởn tượng phải ác hơn nữa ? )
    Phần 5 thì chỉ ấn tượng đoạn chiến đấu trong Bộ Pháp Thuật , vô cùng hoành tráng
    Phần 6 thì em chưa xem, nhưng có lẽ sẽ chờ mua đĩa về xem vì dã trót đặt tiền cho Ice Age 3

3. AvriLavigne

AvriLavigne Thành viên mới

Luna xinh quá, kết từ tập trước.
    Hình như đạo diễn hồi trước ko ngờ về sau Harry yêu Ginny hay sao ý, nên là chọn ko hợp lắm.
  4. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình thì lại thấy phần này là phần duy nhất về HP mà phim hay gần được như truyện. Có lẽ mình thích và coi chuyện kỹ quá nên không thấy Hp6 rời rạc. Chỉ có điều đúng là chi tiết về Hoàng tử lai là phim không truyền tải được cái tò mò về Hoàng tử lai và việc giằng xé tâm trí của Harry khi dùng cuốn sách đó tiếp hay không. Phim khá xúc động chứ không khô như 5 phần trước, diễn viên đóng tự nhiên, ngoài Harry và Tom Riddle, Ginny thì khỏi nói rồi, các phần trước còn xấu và đóng dở hơn nhiều. Mê Hermione và Luna
  5. angela2206

angela2206 Thành viên mới

Oạch, bạn ơi phần này mà bạn nói là hay gần như chuyện á?? Sau khi xem phần này thực sự là mình quá thất vọng. Bình thường HP mình sẽ phải xem đi xem lại vài lần ở nhà nữa, nhưng lần này sau khi xem xong mình còn đagn phân vân ko hiểu tập 7 họ làm có chán như thế này hay ko nưa? Mong mỏi mãi cả năm giời mới có 1 tập phim để mà quá thất vọng như thế này đây.
    Dĩ nhiên đồng ý là nội dung phần này khó chuyển tải thành phim nhất, nhưng thực sự bộ phim bị xoay quanh quá nhiều vấn đề tình cảm yêu đương, còn những vấn đề chính như đi tìm Hoàng tử lai, đi tìm Trường sinh linh giá lại bị xem quá nhẹ, gây mất hết tính hấp dẫn như các phần trước!