1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hậu Cưới ở Sài Gòn - Nơi các gia đình mới và cũ trao đổi thông tin, kinh nghiệm chăm sóc tổ ấm

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi heo_ut_it, 14/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heo_ut_it

heo_ut_it Thành viên mới

Hehe.. phần khăn chị Rin nói là chính xác.
    Bao tay em định e*** lại mà k ođc, dự tính làm thêm phần "Vài lưu ý trong việc chăm sóc bé".
    Việc chỉ trong bao tay quấn vào ngón tay bé là có thật! Nhưng em rất thắc mắc là... đeo bao tay cho bé mà để đến mấy ngày sau mới thay. (híc... có đụng ai, cho em xin lỗi, em chúa kỹ, cháu em mà dơ xíu, em xách đi thay rồi) Em đã thấy trường hợp, mấy ngày rồi.. mới ghê!
    Bị hăm khi mặc bỉm là chính xác 100%, các mẹ đừng nghe quảng cáo chống thấm này nọ... ko có đâu! Ngay cả kem chống hăm... cho em xin! Ở nhà, cứ cho bé mặc quần ko, hoặc lót khăn + tã 2 mặt (tã chống thấm). Ra đường thì hãy chơi bĩm.
    Chắc ăn! Em thấy có bé bị bỉm 2 - 3 năm, mông đen thui.. ghê ghê!
  2. moonmoon1805

moonmoon1805 Thành viên mới

------------------------
    Những NH em vừa nói thì chị hong rõ lắm, nhưng em gái chị cũng vừa đãi tiệc ra mắt bà con bên VN, vì 2 vc nó đã đãi bên Canada rồi, 2vc nó đãi ở Lion phía sau lưng nhà hát TP, chắc em cũng bít nhà hàng này phải không? Giá cả cũng ok lắm ( giá bàn của nó hình như là 2t2 chưa bao gồm nước, VAT rồi) hôm trước chị đặt cho nó chỉ có 12 bàn thôi, mà cái sảnh đến 50 bàn, người ta ngăn lại cho mình và rất ấm cúng, sang trọng, đồ ăn cũng ngon nữa, chị rất khó tính trong vấn đề ăn uống, nhưng ở đây thì ok, 80% Khách mời khen ngon, chị không quảng cáo cho nó, cái chính là cho em thêm phần lựa chọn mà thôi.
    Beer thì em có thể lựa chọn bia tươi hoặc bia chai, nhưng đã vào đây rồi thì ngta chọn bia tươi vì nhà hàng này là nổi tiếng về loại bia tươi, rất ngon, chưa thấy ai chê bia này, chị nhớ là 55k/lit, không phải bia hơi đâu nha, hong ai thèm chơi bia hơi đâu áh
    Còn về phần trang trí sân khấu hình như nó free cho mình, em gái chị chỉ kêu thêm MC 500k, thêm mấy em khánh tiết ( vì nó thích cho sang trọng, nhưng theo chị là không cần thiết). Em cứ vào thẳng bộ phận KD tiệc cưới nó sẽ tư vấn rất kỹ cho em, về độ lịch sự thì khỏi bàn rồi, rất nhiệt tình
    Chúc em có thêm sự lựa chọn tốt
    p/s: đây là đường link em chị làm album ở anh Hoàng, kết hợp bên Canada và nhà hàng Lion, em có thể tham khảo hình ảnh ở đây, sẵn tiện khoe hình em gái mình luôn kekeke
    http://www.carostudio.com.vn/AlbumViewWide.aspx?Album=204
  3. rinvic

rinvic Thành viên mới

Hok có ý quảng cáo thêm, nhưng mà Rinvic cũng biết ít về các lựa chọn cho loại tiệc đặc thù đám cưới như dzậy, nhưng mà thấy cái Yasaka Bảo Trân ở Thương xá Tax hồi Rinvic tổ chức cũng có thể okie đó.
    Hồi Rinvic làm bạn bè cơ quan của ba má cho ý kiến là khán phòng đẹp dễ thương, rất ít người đã từng ăn ở đây (vì nó có 1 sảnh duy nhất), nên mọi người thấy thích (chắc vì lạ hơn các điểm quen thuộc tổ chức đám cưới)
    Thấy có thể phù hợp cho Yas vì:
    - Khán phòng ấm cúng, trần cao, thoáng (tiêu chí mà anh xã Rinvic quyết tâm chọn)
    - Đặt 15-20 bàn thì rất rộng và đẹp, có thể set up đón khách 1 góc, làm luôn sàn dancing chắc cũng được
    - Có cái bar 1 góc hồi trước chị Shop nói là hơi kì so với đám cưới đông (>30 bàn) nhưng nếu ít bàn thì có thể làm quầy bar phục vụ nước cũng hay
    - Có thể làm buffet cho số lượng bàn đó, sẽ được đi lại, ăn chơi vui vẻ
    - Giá bàn khá mềm so với cơ sở vật chất ở đó, nhưng với số bàn ít thì sẽ không có các khuyến mãi. Thức ăn Trung Hoa nên cũng ngon.
    Yasmina xem thử hình cưới của Rinvic có hình chỗ đó nè:
    http://picasaweb.google.com/ngocanh.na/WeddingParty02#
  4. rinvic

rinvic Thành viên mới

Ah, nhí nhảnh xem trang trước là trả lời về nhà hàng liền, Hok có ý quảng cáo nhà hàng và khoe hình, ai dè qua trang sau thấy chị Moon cũng có đã ý tưởng chi choang luôn, haha.
    Nhà hàng Lion thì em đảm bảo đồ ăn ngon lắm. Nhà em ăn tối ở đó vài lần rùi, hihi. Nhưng ăn tối thì em thấy chắc thực đơn hơi mắc, tiệc đám cưới thì chưa có dịp thử bao giờ hihi.
    Hình anh Hoàng Caro làm album đẹp heng, xem hình cưới của người ta lại bồi hồi xao xuyến như hồi đám cưới mình. Em thấy chị Moon nha, có quả đầm nhìn đã ghia, mà lúc này đó "có hàng" chưa mà nhìn vẫn "bốc" dzậy?
  5. heo_ut_it

heo_ut_it Thành viên mới

To Yasmine:
    Em check bên Rex òi:
    Khu mới: 5 - 6tr/1 bàn
    Khu cũ: 4tr/bàn.
    Chưa bao gồm VAT + Nc.
    Con bạn em làm bên đó đc discount quá chừng mà vẫn báo là 5tr..em ko hiểu lun!
    Grand chưa check đc.
    Sau một hồi tám với bà Bầu Moon, em mới nhớ Lion. Vote cho Lion, em cũng xơi ở đây vài tiệc rồi! Rất ok! Ủng hộ chị đãi Lion.. (n chuyện ghia ta, để chị quyết định chớ hehe )
  6. moonmoon1805

moonmoon1805 Thành viên mới

--------------------
    hehhe lúc đó bầu được hơn 3 tháng rưỡi rùi muh hihi tại con so nên bụng chưa to kakaka
  7. yasmina

yasmina Thành viên mới

Thanks mọi người trả lời cho mình về vụ nhà hàng nhé. Minh sẽ hỏi bên Lion nhưng nghe nói ở đây thì gửi xe hơi khó kiếm và mắc.
    Yas định đãi buổi tiệc ra mắt, MC cây nhà lá vườn, k có thuê vũ đoàn múa lửa hài kịch gì hết chỉ thuê dàn nhạc k lời hoặc flamenco, sau đó sẽ tổ chức những trò chơi nhỏ nhỏ có quà tặng dành cho khách mời...
    Nói chung là chỗ nào đừng mắc quá nhưng cũng đừng tệ quá đỗi. Yas có đi hỏi 1 vòng, may là ngày Yas chọn các nhà hàng đều trống hết. Mà Yas đang sợ có huông vì dời ngày đãi tiệc lần này là lần thứ 4 rồi đó. Hihihihi
    Ban đầu cưới tháng 4, đãi tiệc đầu tháng 9, dời đến đầu tháng 12, dời 1 lần đến giữa tháng 12, dời lại lần này tới cuối tháng 11. Mà thấy gia đình chú rể đang hông đồng ý lắm vì cái tội nhiều chuyện dời tới dời lui của Yas. . Giờ chỉ sợ tới lúc đó mà có dính bầu thì ôm bụng ra 2 mẹ con đãi khách...
  8. rinvic

rinvic Thành viên mới

Hihi, làm liền tay luôn cho rùi. Hok là mai mốt có em bé rồi em bé và cha mẹ cùng đón khách luôn á. Bé 1 tuổi chạy lăn tăn làm đầy năm luôn, hihi
  9. rinvic

rinvic Thành viên mới

Cuộc sống sau hôn nhân ?" Vấn đề số 9
    Tại sao tui lại chọn số 9, vì vấn đề xuất phát từ tháng thứ 9 sau hôn nhân và nó mang tên : Những phút xao lòng.
    Có thể vợ mình xưa cũng có một người yêu
    (Người ấy gọi vợ mình là người yêu cũ)
    Cũng như mình thôi, mình ngày xưa cũng thế
    Yêu một cô, giờ cô ấy đã lấy chồng
    Ai cũng thế, cũng có quá khứ, và cái gì tới cũng tới, cũng có lúc đụng chạm đến ?ophút xao lòng của nhau?
    Không ai là hoàn hảo, nên có lúc (thường là lúc giận dỗi) tò te si nghĩ, thằng bồ tèo mình hồi xưa dễ thương, hok đáng ghét như ông chồng mình bây giờ. Lúc đó đâu nghĩ tới những điểm mạnh hơn của ông chồng mình đang có mà nhờ đó ổng mới thắng được thằng bồ tèo mà cưới mình.
    Và ông chồng cũng thế. Điển hình là cái vấn đề số 9. Tình cờ hay vô tình cố ý, thấy được hình ảnh mới nhất của cô bồ tèo cũ. Thế là dòng chảy ngấm ngầm chiến tranh xảy ra.
    Và dòng xoay nói chuyện đưa đẩy, ông chồng nói với cô vợ rằng: cô bồ tèo là người có năng khiếu về chăm sóc sắc đẹp, làm dáng, biết đầu tư quần áo, giày dép, phụ kiện accessories. Phụ nữ có quyển làm đẹp và ai biết nắm lợi thế cái quyển đó thì họ sẽ biết cách làm mình nổi bật giữa đám đông.
    Thế là ? có người bùn bùn vì bị chồng gián tiếp chê bai thế đấy. Mấy ngày nay gặp chồng là hằn học, anh nói thế làm em tủi thân. Chồng thì cứ nhe răng nhăn nhở ?o em tuổi Tuất cơ mà?
    Post luôn trọn bài thơ tìm ra được:
    Những phút xao lòng
    Có thể vợ mình xưa cũng có một người yêu
    (Người ấy gọi vợ mình là người yêu cũ)
    Cũng như mình thôi, mình ngày xưa cũng thế
    Yêu một cô, giờ cô ấy đã lấy chồng
    Có thể vợ mình vì những phút mềm lòng
    Nên giấu kín những suy tư, không kể về giấc mộng
    Người yêu cũ vợ mình có những điều mình không có được
    Cô ấy không nói ra vì sợ mình buồn
    Mình cũng có những phút giây cảm thấy xao lòng
    Khi gặp người yêu xưa với những điều vợ mình không có được
    Nghĩ về cái đã qua nhiều khi nuối tiếc
    Mình cũng chẳng nói ra vì sợ vợ buồn
    Sau những lần nghĩ đâu đâu mình thương vợ mình hơn
    Và cảm thấy mình như người có lỗi
    (Chắc vợ mình hiểu điều mình không nói
    Cô ấy cũng thương yêu và chăm chút mình hơn)
    Mà có trách chi những phút xao lòng
    Ai cũng có một thời để yêu và một thời để nhớ
    Ai cũng có những phút giây ngoài chồng ngoài vợ
    Đừng có trách chi những phút xao lòng
    THUẬN HỮU
    Câu hỏi đang loay hoay chưa lối thoát:
    - Làm sao để những phút xao lòng đừng đi quá xa?
    - Mô dung hòa chuyện công việc, chuyện gia đình và chuyện làm đẹp phụ nữ tốt nhất phù hợp với cá nhân/tính cách mình sẽ là như thế nào?
    Sẽ liệt kê các vấn đề từ 1-8 sau, hehe
  10. yasmina

yasmina Thành viên mới

Bài của Rinvic dễ thương ghê. Mình nhớ bài thơ này hồi xưa ba mình có chép tặng mẹ, mà hồi đó chưa đủ tuổi để hiểu về chuyện tình cảm.
    Đến giờ có gia đình rồi mới thấm thía và cũng có phần lo sợ về 1 ngày "partner" của mình có phút ngoài vợ (dù chỉ là trong tư tưởng thôi cũng chịu k nổi rồi )
    Đi làm tiếp xúc nhiều, quan hệ nhiều ngay cả mình đôi khi cũng k tránh khỏi việc bị một đối tác/đồng nghiệp nào đó thu hút hoặc mình thu hút người ta ; đôi khi chỉ vì cộng tác làm việc quá tốt nên nảy sinh "tình ý". Mình là nữ thì thường có lý trí ý nhị giữ khoảng cách nếu xảy ra sự thân thiết quá mức đồng nghiệp. Mình cũng thông cảm cho chồng nếu anh rơi vào tình cảnh như thế, nhưng mình lại rất lo sợ vào 1 ngày nào đó khi sức hút của mình giảm và chồng mình lại xao lòng trước một người khác.
    K biết tại sao dạo gần đây Yas hay suy nghĩ lung tung như vậy lắm, đọc bài của Rinvic thì lại đúng tâm trạng của mình nữa.