1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hậu Cưới ở Sài Gòn - Nơi các gia đình mới và cũ trao đổi thông tin, kinh nghiệm chăm sóc tổ ấm

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi heo_ut_it, 14/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yasmina

yasmina Thành viên mới

Dạo này Yas hay suy nghĩ đến cuộc sống tình cảm của 2 vc sau khi cưới, k biết có đôi nào gặp giống mình k?
    Khi còn yêu nhau, 2 đứa đang ở xa, anh luôn là người nói nhớ mình, yêu mình ở mỗi tin nhắn, mỗi dòng chat hay trong các cuộc trò truyện, đi đâu anh cũng báo cho mình biết và hẹn giờ về (để chat). Khi 2 đứa gặp nhau, mình thấy trong mắt ở anh sự tha thiết, đam mê, yêu chiều, nhường nhịn mình mọi thứ (chắc vì vậy nên mình hay được thế làm dữ)
    Khi cưới nhau đến 3 tháng sau ngày cưới, vẫn sống xa nhau nhưng 2 đứa đã có sự ràng buộc, có trách nhiệm hơn với cuộc sống mới và cả 2 đều thích sự thay đổi này. Cả 2 vẫn giữ thói quen liên lạc như khi chưa cưới, vẫn những câu nhắn yêu thương mỗi ngày. Mỗi khi gặp nhau anh vẫn nồng nào như xưa, vẫn yêu chiều và nhường nhịn mình như xưa. Mình đến lúc này vẫn nghĩ cái gì có thể thay đổi còn tình cảm và hành động của anh đối với mình vẫn nguyên vẹn như trước kia (anh cũng hứa chắc như vậy)
    Đến tháng thứ 4 sau ngày cưới, vẫn sống xa nhau, xung đột nhiều hơn, giận dỗi vẫn nhiều như xưa. Nhưng... anh k còn xuống nước mỗi khi cả 2 bất đồng quan điểm, cãi vả. Anh nghiêm khắc, cứng rắn hơn trong các cuộc tranh luận của 2 vc. Ánh mắt, lời nói, hành động của anh k còn sự đam mê nồng cháy, sự yêu thương như trước. Anh vẫn quan tâm nhưng khô khan hơn. Những tin nhắn k còn dày đặt và yêu thương mà toàn là nhắc việc phải làm cái này cái kia. Anh đi gặp bạn bè buổi tối cũng k báo cho mình biết đến khi mình hỏi thì mới nói ra. Chat buổi tối nói chuyện với nhau anh k nằn nặt đòi xem wc như trước kia vì nhớ mình nên k thể chat mà k được thấy mặt mình. chuyện 2 vc nói qua nói lại cũng là trao đổi công việc, nhắc việc... chứ cũng ít có yêu thương tình cảm nhiều. Ngay cả trước khi tắt máy anh cũng chỉ chat 3 câu: anh đi ngủ đây, em ngủ ngon nha, bb em. Còn khi xưa nào là yêu, thương, nhớ và 2 đứa lần khần hoài k đứa nào chịu tắt máy đi ngủ trước hết (vì k nỡ xa nhau). Anh nói mình quá nhạy cảm chứ anh chưa hề thay đổi chút nào. Mình cũng hoàn toàn tin tưởng anh k có người nào khác cả. Nhưng vẫn k hiểu tại sao lại có sự thay đổi như thế.
    Nhiều lần khóc và hỏi anh nhưng anh đều nói là do mình hay suy nghĩ, nhạy cảm vẩn vơ.
  2. moonmoon1805

moonmoon1805 Thành viên mới

1.Theo chị bít thì những phút ngoài vợ ngoài chồng thì gđ nào cũng có, chẳng qua là ít hay nhiều mà thôi. Có những lúc chỉ là thoảng qua rồi ngưng ở đó, nhưng có những lúc ngày càng đi sâu vào vấn đề ( nhưng tỉ lệ này rất thấp, ngoại trừ vợ hoặc chồng mang gen lãng mạn quá nhìu mà thôi). Chính vì vậy nên người ta hay thường nói quen nhau đừng để thời gian lâu quá, sẽ có những lúc phân tâm suy nghĩ lung tung, kết hôn chính là sợi dây ràng buôc mỗi cá nhân phải bít quay lại đúng cái gd của mình, nếu lỡ bị gió cuốn trôi như một phút yếu lòng mà Rinvic nói ra trên đây.
    2. Làm sao để hòa hợp cả 3 việc: gđ, công việc và tính cách của cá nhân? Theo quan điểm của chị mình vẫn là mình, thời gian yêu nhau cả 2 đã đều thấy rõ vấn đề, đã bít đối phương mình là ai, tính cách và công việc thế nào thì không việc gì mình phải thay đổi, chẳng qua khác là 2 cá nhân đó về sống chung trong 1 nhà. Mình nên nhận ra cái mạnh và cái yếu của đối phương để mà chung sống hòa bình với những vấn đề đó ( nếu là công việc hoặc tính cách, chứ chị không nói đến những sai trái của đối phương) chứ đừng nghĩ mình sẽ thay đổi tính cách của mình để phù hợp với đối phương nhen ( việc này sẽ tạo áp lực cho mình nhiều và nếu ai giỏi có làm được thì cũng chỉ là thời gian rất ngắn, càng gò bó mình thì càng thấy nhảm hihi) hồi trước khi yêu đối phương chấp nhận được thì bây giờ vẫn là thế, ngoại trừ tự nhiên thay đổi tính cách hoặc trở nên quá tệ thì miễn bàn rồi.
    Chị chỉ bít có nhiu đóa ah, các CD khác cho thêm ý kiến đi hen
  3. moonmoon1805

moonmoon1805 Thành viên mới

--------------------------
    Phụ nữ mình hay suy nghĩ vẩn vơ, suy diễn rồi tự hù dọa mình, hay so sánh hồi trước anh thế này thế kia, còn bây giờ cưới về rồi anh ít quan tâm em hơn trước hihi đại loại là vậy, hình như cặp nào cũng thế. Khi xảy ra việc vậy phụ nữ mình cái trước tiên suy nghĩ đến là chồng hong còn thương mình như xưa nữa, thật tế thì không phải vậy đâu, tâm lý đàn ông khi chưa cưới họ cứ sợ mất, sợ giận rồi phụ nữ sẽ đổi ý, mặc dù bít chắc mình sẽ không lấy ai ra ngoài chàng cả, nhưng khi cưới rồi họ lại nghĩ khác mình đã là vợ của chàng rồi, không phải là không thương không quan tâm đâu, nhưng mức độ có giảm một ít là vì còn nhiều vấn đề phải suy nghĩ, giải quyết hơn chứ không chỉ là cảm giác của lúc 2 người chỉ đang yêu nữa thôi, vì vậy em cứ yên tâm, đó là suy nghĩ chung của phụ nữ tụi mình thôi, đàn ông họ không chi tiết quá đâu, đàn ông mà thay đổi là vợ mình sẽ cảm nhận được ngay, mấy ổng sẽ không qua mặt được mình đâu hihi tư tin ghia lun áh.
  4. rinvic

rinvic Thành viên mới

Mình cũng có vấn đề giống của bạn Yas, mình gọi đó là vấn đề số 3, vì mình cảm nhận nó rõ ràng nhất vào tháng thứ ba: Tại sao cưới xong lại bớt mặn nồng lãng mạn hơn hồi yêu nhau?
    Hồi yêu nhau hai đứa cũng đi công tác suốt, gọi điện lúc nào cũng tràn trề nhớ thương, tối chat chit có khi lưu luyến đến 2-3h sáng. Cưới nhau vẫn đi công tác, nhưng chỉ nhắn tin trao đổi cập nhật, chat chit gi đó cũng vội vàng rùi chào nhau để coi TV hoặc ngủ sớm, hehe.
    Trong trường hợp nếu đã từng xxx trước hôn nhân, vấn đề này càng rõ ràng hơn nhiều đấy, và gay cấn hơn nữa, haha. Trước và sau khi cưới rất rất khác nhau. Sau khi cưới không còn nồng nhiệt, rất khó bắt nhịp cùng nhau như lúc trước. Mấy chuyến du lịch trước và sau hôn nhân, vấn đề xxx này cũng khác nhau rất rõ ràng, không phải chỉ là phía chồng mang tội "lạnh nhạt" không đâu.. Và mình đã trải qua hơn 2 tháng suy nghĩ vẫn vơ tìm nguyên nhân, có khi trách móc đổ lỗi, ?otại sao anh hok như xưa, hổng lẽ em giảm quyến rũ??.
    Si nghĩ tùm lum, túm lại, mình cho rằng là do lúc trước, mục tiêu cuộc sống lúc đó là ?ophải có nhau?, ?oquyến rũ nhau?, ?oenjoy mọi khoảnh khắc ít ỏi bên nhau? ? NHƯNG khi cưới rồi, mục tiêu sẽ là ?oxây dựng cuộc sống gia đình? ?ođầu tư công việc? ?okiếm tiền cho du lịch và sinh con?, mấy cái nó cụ thể hơn là ?olãng mạn với nhau?. Ngay cả bản thân mình, sau khi cưới, khi đi làm và đi công tác, tần số cảm giác nhớ chồng vu vơ ít hơn rất nhiều so vói hổi xưa luôn á. Nhiều khi đi công tác còn là lúc hạnh phúc để ?othoát khỏi nhau 1 chút? hihi.
    Nhiều lúc cũng thèm cảm giác như hồi xưa, nhưng mình không trách hắn nữa, tại sao? Và vì sao? Lâu lâu mình chỉ gợi ý, hoặc nhắc hài hước ?olâu lâu sms sến cho em ngheng?, dù không nhớ nồng cháy như hồi trước, chỉ thoáng nhớ đến dzợ tí xíu là phải alua sến liền nghe? Đại loại vậy đó, nên giờ rõ ràng cưới xong phải khác trước cưới, cách quan tâm chăm sóc của chàng chỉ chuyển sang ?otrường phái? khác thôi, nên lấy thăng bằng lại rùi. Lại vui vẻ cả làng tiếp, hihi.
  5. yasmina

yasmina Thành viên mới

[/quote]
    Mình cũng có vấn đề giống của bạn Yas, mình gọi đó là vấn đề số 3, vì mình cảm nhận nó rõ ràng nhất vào tháng thứ ba: Tại sao cưới xong lại bớt mặn nồng lãng mạn hơn hồi yêu nhau?
    Hồi yêu nhau hai đứa cũng đi công tác suốt, gọi điện lúc nào cũng tràn trề nhớ thương, tối chat chit có khi lưu luyến đến 2-3h sáng. Cưới nhau vẫn đi công tác, nhưng chỉ nhắn tin trao đổi cập nhật, chat chit gi đó cũng vội vàng rùi chào nhau để coi TV hoặc ngủ sớm, hehe.
    Trong trường hợp nếu đã từng xxx trước hôn nhân, vấn đề này càng rõ ràng hơn nhiều đấy, và gay cấn hơn nữa, haha. Trước và sau khi cưới rất rất khác nhau. Sau khi cưới không còn nồng nhiệt, rất khó bắt nhịp cùng nhau như lúc trước. Mấy chuyến du lịch trước và sau hôn nhân, vấn đề xxx này cũng khác nhau rất rõ ràng, không phải chỉ là phía chồng mang tội "lạnh nhạt" không đâu.. Và mình đã trải qua hơn 2 tháng suy nghĩ vẫn vơ tìm nguyên nhân, có khi trách móc đổ lỗi, ?otại sao anh hok như xưa, hổng lẽ em giảm quyến rũ??.
    [/quote]
    Cái vàng vàng thứ 1 của Rinvic mình cũng thấy đúng ghê, nhiều lúc mê xem phim hơn cả mê nói chuyện với nhau.
    Cái vàng thứ 2 nhà mình cũng gặp phải nhưng chưa tới mức báo động khẩn. Đúng là trước khi cưới, vô lo vô nghĩ, 2 đứa chỉ có gặp nhau đi ăn chơi hú hí, chuyện gì cũng nồng nhiệt. Đến khi cưới xong tới giờ cũng chưa có time đi honeymoon luôn. Còn chuyện đó thì k biết là do mình ngày càng nồng nhiệt, nhu cầu cao hơn hay do chồng giảm?
    Các vấn đề nhà mình gặp phải như giảm lửa nồng nhiệt có thể quy trách nhiệm do cuộc sống sau hôn nhân còn nhiều thứ phải lo nghĩ hơn hồi chưa cưới. Nhưng 2 vc mình hiện tại đang sống xa nhau, 1 tuần chỉ gặp nhau vào cuối tuần thôi, nhiêu đó mà thấy chán thì k biết đến khi chính thức hàng ngày gặp nhau thì còn nảy sinh chuyện chán tới cỡ nào .
    Nhà mình còn gặp phải 1 vấn đề nữa là quan điểm, cách sống quá khác biệt mà mình nghĩ là lý do chính gây ra sự giảm nhiệt tình nơi chồng.
    Khi xưa giai đoạn quen nhau bị tình yêu che mờ mắt nên mặc dù vẫn nhận ra những điểm khác nhau đó, Nhưng như Rinvic có nói là giai đoạn đó cả 2 đang bận "quyến rũ nhau" nên 1 là nghĩ mình có thể dung hòa được, 2 là âm thầm k nói gì mà dùng tình yêu để "cảm hóa" đối phương thay đổi , 3 là chấp nhận "nhịn". Đến giờ cả 2 phát hiện ra k ai thay đổi được ai cả mà cũng k thể chấp nhận "nhường nhịn" lâu hơn, sống cùng 1 mái nhà thì những khác biệt càng thể hiện rõ và tạo ra khoảng cách giữa 2 vc. Có đợt 2 vc cãi nhau nặng đến nỗi cả 1 thời gian k thể trở lại nói chuyện bình thường thoải mái được. Mặc dù đến lúc cảm hứng dâng tràn của sự xa cách địa lý là cả 2 k ngăn được việc xxxx. Nhưng khi xong thì lại trở về 2 chiến tuyến khác nhau. Mãi gần đây nhà Yas mới trở về gần được như xưa, chỉ gần được thôi chứ k hoàn toàn thoải mái như trước nữa. 2 vc giờ nói gì, làm gì cũng dè chừng những cái khác biệt "nhạy cảm" mà tránh đề cập tới. Riết rồi đâm ra tâm trạng đề cao cảnh giác hoặc "rình mò" sơ hở của đối phương mà chụp mũ
    Yas cũng đã si nghĩ nát óc để đè cái tôi của mình xuống nhằm giảm sự căng thẳng của 2 vc. Đường đời phải đi chung cùng nhau còn dài lắm nên Yas nghĩ mình phải vun đắp vào bằng hết khả năng của mình chứ k nên đổ dầu vào lửa đào thêm khoảng cách (cái vụ lở rồi cho ghẻ luôn là nghề của Yas vì mình mắc cái bệnh hay nói mát mẻ, xốc xiểng với chồng )
    Mới cưới có 4 tháng mà ngộ ra nhiều điều dễ sợ, nhiều lúc nghĩ dzui dzui k biết là do chồng cố tình thay đổi chiến lược đối xử với vợ để buộc vợ phải thay đổi hay do dòng đời xô đẩy chồng tự nhiên thế?
  6. shoplepetit

shoplepetit Thành viên mới

Lâu quá k vào Hậu Cưới, vào đọc mỏi mắt luôn, đọc đến đâu thấy đúng đến đấy, mỗi thứ 1 ít...
    Sau đám cưới thực sự chưa gặp phải chuyện lâm li bi đát nào lắm, như em rinvic nói, 2 -3 tháng đầu đúng là hạnh phúc, vui vẻ, cả hai đều cảm thấy thích cuộc sống gia đình, nhìu khi nghĩ biết vậy cưới sớm hơn, hihi...
    Chồng mình vẫn quan tâm lo lắng, iu thương như xưa (tạm gọi vậy đi) nhưng k fải là k có vấn đề...
    Muốn type tiếp nhưng đến giờ về rùi, tối lên 8 tiếp nha
  7. rinvic

rinvic Thành viên mới

Nhớ tám kể chi tiết nha chị. Em đang bị sếp dí, trong giờ hok dám lang thang mạng, mặc dù cuồng tay lắm.
    Tối về quyết tâm không mang máy về nhà, sợ phải làm típ. Nhưng về nhà lại cạnh tranh máy với chồng, huu
  8. heo_ut_it

heo_ut_it Thành viên mới

[/quote]
    Cái vàng vàng thứ 1 của Rinvic mình cũng thấy đúng ghê, nhiều lúc mê xem phim hơn cả mê nói chuyện với nhau.
    Cái vàng thứ 2 nhà mình cũng gặp phải nhưng chưa tới mức báo động khẩn. Đúng là trước khi cưới, vô lo vô nghĩ, 2 đứa chỉ có gặp nhau đi ăn chơi hú hí, chuyện gì cũng nồng nhiệt. Đến khi cưới xong tới giờ cũng chưa có time đi honeymoon luôn. Còn chuyện đó thì k biết là do mình ngày càng nồng nhiệt, nhu cầu cao hơn hay do chồng giảm?
    Các vấn đề nhà mình gặp phải như giảm lửa nồng nhiệt có thể quy trách nhiệm do cuộc sống sau hôn nhân còn nhiều thứ phải lo nghĩ hơn hồi chưa cưới. Nhưng 2 vc mình hiện tại đang sống xa nhau, 1 tuần chỉ gặp nhau vào cuối tuần thôi, nhiêu đó mà thấy chán thì k biết đến khi chính thức hàng ngày gặp nhau thì còn nảy sinh chuyện chán tới cỡ nào .
    Nhà mình còn gặp phải 1 vấn đề nữa là quan điểm, cách sống quá khác biệt mà mình nghĩ là lý do chính gây ra sự giảm nhiệt tình nơi chồng.
    Khi xưa giai đoạn quen nhau bị tình yêu che mờ mắt nên mặc dù vẫn nhận ra những điểm khác nhau đó, Nhưng như Rinvic có nói là giai đoạn đó cả 2 đang bận "quyến rũ nhau" nên 1 là nghĩ mình có thể dung hòa được, 2 là âm thầm k nói gì mà dùng tình yêu để "cảm hóa" đối phương thay đổi , 3 là chấp nhận "nhịn". Đến giờ cả 2 phát hiện ra k ai thay đổi được ai cả mà cũng k thể chấp nhận "nhường nhịn" lâu hơn, sống cùng 1 mái nhà thì những khác biệt càng thể hiện rõ và tạo ra khoảng cách giữa 2 vc. Có đợt 2 vc cãi nhau nặng đến nỗi cả 1 thời gian k thể trở lại nói chuyện bình thường thoải mái được. Mặc dù đến lúc cảm hứng dâng tràn của sự xa cách địa lý là cả 2 k ngăn được việc xxxx. Nhưng khi xong thì lại trở về 2 chiến tuyến khác nhau. Mãi gần đây nhà Yas mới trở về gần được như xưa, chỉ gần được thôi chứ k hoàn toàn thoải mái như trước nữa. 2 vc giờ nói gì, làm gì cũng dè chừng những cái khác biệt "nhạy cảm" mà tránh đề cập tới. Riết rồi đâm ra tâm trạng đề cao cảnh giác hoặc "rình mò" sơ hở của đối phương mà chụp mũ
    Yas cũng đã si nghĩ nát óc để đè cái tôi của mình xuống nhằm giảm sự căng thẳng của 2 vc. Đường đời phải đi chung cùng nhau còn dài lắm nên Yas nghĩ mình phải vun đắp vào bằng hết khả năng của mình chứ k nên đổ dầu vào lửa đào thêm khoảng cách (cái vụ lở rồi cho ghẻ luôn là nghề của Yas vì mình mắc cái bệnh hay nói mát mẻ, xốc xiểng với chồng )
    Mới cưới có 4 tháng mà ngộ ra nhiều điều dễ sợ, nhiều lúc nghĩ dzui dzui k biết là do chồng cố tình thay đổi chiến lược đối xử với vợ để buộc vợ phải thay đổi hay do dòng đời xô đẩy chồng tự nhiên thế?
    [/quote]
    Mấy nay, em nghiên cứu... mí vụ này quá chừng.
    Đúng là mỗi nhà mỗi cảnh, ko ai giống nhau hết . Vợ chồng em thì vừa đầy 1 năm. Cũng có nhiều điều phải suy ngẫm, rút kinh nghiệm.
    Cũng như mọi người, chỉ có mình là hiểu rõ bản thân và gia đình mình nhất, nên em mạng phép thử đưa ra ý kiến riêng của mình về vấn đề duy trì lửa trong gia đình mình.
    Thứ nhất, phải xác định rõ, đối phương mình là người là type người gì: Lãng mạn, ko lãng mạn/hời hợt, vui tính, ko vui tính....
    Đối phương thích gì: thích lãng mạn, thích đùa, ko thích lãng mạn, ko thích đùa.
    Vợ chồng em thì.. lãng xẹt. Có nghĩa là n lúc muốn lãng mạn cũng ko thể lãng mạn được. Nên tụi em áp dụng chiến thuật lãng xẹt, tí ta tí tỡn với nhau. Một trong hai người sẽ phải đóng vai lãng mạn, tạo nên những hành động lãng mạn cho người còn lại. Phải hy sinh 1 chút. . Nhiều khi không phải người vợ đấm lưng cho chồng mà ngược lại, chồng sẽ đấm lưng cho vợ.
    Thứ hai, lựa chọn thời cơ bày tỏ quan điểm, tình cảm cho đối phương biết. Bày tỏ như thế nào để đối phương thấm nhuần.. đạo lý.. í lộn, quan điểm của mình, mà làm theo.
    Lựa lúc vui vui, nhẹ nhàng nói ra điều mình suy nghĩ, thủ thỉ.. thủ thỉ.. đàn ông thích thủ thỉ, thích đc làm bờ vai to lớn che chở vợ mình. Thủ thỉ: "Nhiều khi em buồn anh lắm á..!"...v...v.. (kể ra, nhưng đừng như kể tội!) Thủ thỉ típ: "Anh mà biết ..vậy nè...! Em vui lắm!" (nói điều mình muốn ra, chứ ko nói, mấy ổng chả biết quái gì đâu! Còn mình mà bắt lỗi, ổng la nữa đó chớ!)
    Lưu ý: Ko bao giờ được so sánh chồng mình với bất cứ người đàn ông nào khác. Chỉ được so sánh ổng với chính bản thân ổng (trước và sau khi cưới, và hình tượng hòan hảo của lão chồng chúng ta).
    Thứ ba, nhìn nhận quan điểm đối phương, tìm kiếm xem xét, bằng cách nào đó, đồng hóa quan điểm của hai vợ chồng.
    Cái này gọi có đi thì phải có lại.
    Nếu trong gia đình, cảm thấy điều gì khó nói, em nghĩ viết thư, note cho đối phương hiểu, và biết cũng là 1 cách hay.
    Nhiều lúc vợ chồng tức nhau quá.. chả thèm nói 1 câu. Sáng thức dậy, thấy tờ giấy bé bé.. dán ở gương, cũng làm dịu đi mọi chuyện.
    Em phải out đây!
    Cảm hứng dâng tràn bị tịt ngang vì bánh trung thu.. keke.. nhà em đang làm bánh trung thu! Em đi nặn con heo đây! Chồng réo!
    Mai em lên típ!
    Have fun các chị!
  9. heo_ut_it

heo_ut_it Thành viên mới

Hi cả nhà,
    Em vào đây để post thông báo Off đến cả nhà,
    Chương trình được tài trợ bởi: www.carostudio.com.vn - Studio Cưới Caro nhé!
    Anh Hoàng nhiệt liệt chào mừng các anh chị em xinh đẹp đến tham dự!
    Đối tượng tham gia: Tất cả Cô Dâu Cũ, và Mới, cùng những ai quan tâm đến chương trình chụp hình cưới tại Caro.
    Nội dung: Tám, và ăn! Chuẩn ko cần chỉnh!
    Tám về: việc chuẩn bị cưới, việc xây dựng tổ ấm, việc chăm sóc sắc đẹp của chị em, và sức khoẻ của anh em; tám về việc chụp hình cưới,..và ko thể bỏ qua chương trình.. "Chúng ta thăm hỏi lẫn nhau!"
    Ăn: ... em chưa biết rõ, nhưng bảo đảm ko bị đói! Vì đói sẽ ko tám tiếp được
    Bonus: Nhưng pose hình đẹp nhất từ mọi góc cạnh, từ mọi tình huống, mọi nơi... mà các phó nhòm của Caro thực hiện! Biết đâu, chúng ta sẽ có được những bức chân dung tuyệt đẹp tại bữa off này!
    Thời gian, địa điểm:
    KDL Văn Thánh, vào lúc 8h, ngày thứ 7 (17/10/2009).
    Vui lòng gửi xe, và tập trung tại 2 cây đa to thiệt là to.. ở ngay lối vào nhé!
    Nếu đi lạc vui lòng gọi Heo_ụt_ịt: 093 820 6866 nhá!
    or số điện thoại chị Shopelitte: 0903 782 847 (cứ gọi là chị Shop hen, em đọc cũng líu lưỡi nickname của chị í ... cbị bị.. ăn đòn)
    Một yêu cầu nho nhỏ khi tham gia buổi off này:
    Vui lòng đăng ký tại topic này và vui lòng pm số đt cho Heo (nếu như bạn ko muốn đưa số đt or thông tin cá nhân của mình lên website nhé).
    Chiều thứ 6, vào lúc 17h, Heo sẽ khoá sổ danh sách nghen!
    Rất mong mọi người sẽ tham gia! Vui vui.. khoẻ khoẻ.. đẹp đẹp.. như lần trước hen!
    Được heo_ut_it sửa chữa / chuyển vào 00:11 ngày 15/10/2009
    Được heo_ut_it sửa chữa / chuyển vào 08:46 ngày 15/10/2009
    Được heo_ut_it sửa chữa / chuyển vào 08:48 ngày 15/10/2009
  10. lovable86

lovable86 Thành viên mới

^^ cho e điểm danh :D vừa alo cho a Hoàng mới bít vụ off này