1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hậu Cưới ở Sài Gòn - Nơi các gia đình mới và cũ trao đổi thông tin, kinh nghiệm chăm sóc tổ ấm

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi heo_ut_it, 14/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heo_ut_it

heo_ut_it Thành viên mới

Hi all,
    Danh sách đang được chốt ở con số 8 nhưn vật!
    Coi bộ kì này rất vui!
    Có một số bạn ko đi đc, thật là tiếc, nhưng không sao, đời còn dài, chúng ta sẽ gặp nhau mà!
    @loveable: Hehe.. welcome em! ^^. Gặp chị.. đừng chạy nhá! Anh Sơn còn phải chạy í!!
  2. shoplepetit

shoplepetit Thành viên mới

10am sáng nay là 9 CD xinh lẹp (trong đó có tui, hehehe)
  3. heo_ut_it

heo_ut_it Thành viên mới

Tình hình off rất vui, dù trời mưa..giông gió bão
    Hình chụp khá nhiều... ai cũng đẹp.. trừ em (cảm thấy thế, chắc do hổng phẻ...có.. tâm trạng).
    Tiếc là chị Rinvic phút chót ko đến được.. Hay ya.. .
    Hôm nay, Heo gặp đc rất nhiều người mới.. rất hay, rất vui! Hì hì.. Ai nói mạng là ảo nhỉ? Em thấy chị em mình chơi với nhau rất vui, chia sẻ và giúp đỡ nhau hết lòng. Em thật sự cũng ko biết nói sao nữa, chỉ thấy là rất vui! Chị em mình cứ duy trì mối quan hệ gắn kết như thế này thì thật tuyệt vời!
    Tiếc tập 2 là cái lappy của em bị chồng cài tới cài lui.. chưa cài Photoshop, nên em chưa resize hình để up lên!
    Em muốn kể chuyện lắm, mà sao người em đơ đơ rồi! Híc.. mệt ớn! (ko phải vì off đâu, do công việc.. hehe).
    Thui hẹn cả nhà vào mai nghen! Em sẽ up hình sau!
    Have nice weekend!
    Ụt Ịt..
  4. rinvic

rinvic Thành viên mới

Em nhớ pót hình nhá, lần trước cũng có chụp mà chưa bao giờ được thấy hình. Chắc tại bữa đó chị xấu quá hay sao mà anh Hoàng dìm luôn, haha, sợ Caro mất điểm vạ lây, haha
    Rận quá là rận, hôm nay chương trình là có 2 cuộc chơi, cuối cùng trớt quớt quả chuối cả buồng luôn. Rận ơi là rận.
    Buổi sáng thì nhà má đẻ, sáng sớm má alô í ới triệu tập qua nhà. Nghe có ăn có tụ tập là nó tót qua luôn, sau hồi vật lộn ăn uống, nó mới nhận ra là nó đã lỡ không kịp cuộc hẹn Văn Thánh.
    Xong chiều lon ton về với mẹ chồng, mẹ mẹ dặn về ngang mua ít trái cây cúng 30, con dâu ngoan lon ton vào siêu thị, xong rồi ở trỏng 1 tiếng, mua 2 bịch tùm lum đồ, khệ nệ mang về nhà, có cơm mẹ chờ sẵn, ngồi ăn sắp no nê, con bạn thân alô ?omày ở đâu hôk ra nhận thiệp ?o Thế là tèo, con bạn phương xa lội về làm đám cưới mà hok ra, để sau đó nó lết lết đến tận nhà đưa thiệp, may mà nó hỏk xỉ vả mình, tại vì nó quăng cho mình luôn 1 xấp thiệp đưa dùm, hehe.
    Vậy đó, hậu cưới : những ngày cuối tuần chưa chắc là của mình, mà nhiều khi làm nghĩa vụ vai hề giúp vui nhà nội, nhà ngoại một ít thôi là toi cả cuối tuần. Haya, vẫn chưa được tụ tập, lâu rồi. Đang bị stress !
  5. shoplepetit

--------------
    @all: Như em Heo đã thông báo về buổi off, đúng là vui nổ trời luôn, nick cũ, nick mới, và cả bạn chưa có nick gặp nhau 8 quá chừng, có nick mới gặp nhau lần đầu mà như gặp nhau lâu rồi a'''', hehehe.
    Cuộc vui hôm qua phải cảm ơn nhà tài trợ chính là anh Hoàng và e kip của Carostudio lắm lắm lắm luôn, đã được no bụng còn được chụp hình, được 8, được vui trong 1 ngày cuối tuần.
    Anh Hoàng, anh Sơn , Ngân, Trung nhí nhảnh thấy ghia, hehehe, ham chụp hình lắm nà, chắc tại bình thường chụp người ta hông ah, nên hôm nay pose quá chừng, còn tự chụp nữa mới ớn nà, hehehe.(nhớ có 1 tấm anh Hoàng tự chụp anh Hoàng trong mấy bé Heo a'''')
    Chỉ tiếc là gút lại chương trình trễ quá nên k đặt kịp chỗ để tổ chức BBQ (nếu đặt được thì anh Hoàng chuẩn bị món hải sản nướng, em heo trổ tài làm món xôi vò hoặc bánh bông lan rồi, em rinvic có món bắp rang bơ, còn mình là món salad mayonnaise,hichic) lúc dạo 1 vòng chụp hình thấy người ta tổ chức BBQ đã gì đâu, nhưng theo lời anh Hoàng thì sự nghiệp ăn chơi còn dài dài, nên bạn nào chưa đi được lần này thì cứ yên tâm nha, còn nhiều lần nữa.
    @em Heo: em cũng đẹp muh cưng, đừng lo vậy nhoa, luôn tự tin là mình lẹp, hehehe, dù ai có nói gì thì mình cũng lẹp hết trơn a'''', vậy người ta mới sợ . Còn chị mấy khi sửa soạn hay make up đâu, bình thường thì chị sao em cũng biết rùi đó, đi làm cũng chẳng quánh son nữa là, hehehe, tranh thủ đi chơi điệu chút xíu thôi, mà cũng tranh thủ điệu, lôi hết quần áo nào còn đang để dành ra mặc hết để qua năm sau chuẩn bị có em bé, sau đó thì thời oanh liệt nay còn đâu, hichic.Khi nào rảnh thì post hình lên nhé! (máy ảnh xịn muh, hihi), chị cũng đang nôn coi hình nà...còn khi nào online thì buzz chị nha!
    @em rinvic: tiếc là em hông đi được, vui lắm em ơi, cười suốt buổi, nói suốt buổi, 8 với người này chưa xong là 8 tiếp với người khác, hehehe, rùi pose chụp hình nữa, nhưng em đừng buồn, sự nghiệp gặp gỡ, giao lu học hỏi còn rất nhiều, hehehehe
    @mickey: CD sau hậu cưới chị thấy em là tươi tắn nhất đó, hihi,off lần sau sẽ dặn mọi người show album cưới hết nha, tiện thể khoe album cưới với nhau em hén, hôm thứ 7 chị k dặn mọi người vì sợ đem theo lích kích, k chơi thoải mái được. hihi.
    @lovable: lúc đầu còn khàn tiếng, nói k ra hơi mà đến khi chụp hình pose cũng chuyên nghiệp lắm nà, hihi, đến lúc 8 cũng 8 lắm nà, hehe.
    @mushroom: bữa nào off, tui hú bà nữa nha! khoe hình cưới cho bà coi típ, hehehehe.tui hổng được gì hết, chỉ được cái tự tin quá đáng hà.
    @tàu ngầm: hehehe, chơi trò đoán tuổi chắc mọi người thua hết quá, hihi, cần gì thì alo nha chị, off nữa alo chị hén, hehehe. off lần đầu vui hông chị?
    @bà heome: đúng là hôm nay heome mệt vì thấy ít nói hơn mọi lần, hihi, sắp tới heome lo mần ăn kiếm tiền rùi, nhưng cố gắng khi nào gặp nhau thì thu xếp công việc nha heome.
    @hoamautrang và em cherub: hihi, hai em nhẹ nhàng, dịu dàng nhất xóm 8 đó, hihi, chị khoái con gái vậy á, tại chị hông được vậy, hihi.
    @tui: Cho shop sorry cả nhà, vì shop đến trễ hôm qua, vì nhà đang sửa tầng thượng, chống thấm phòng shop nên shop phải chờ thợ đến để chỉ họ làm, và hổng có xe đi (+điệu, mặc vái)nên phải nhờ chồng chở đi nên chồng shop cũng góp phần tham gia off và kiêm giữ đồ cho chị em mình và cũng 1 phần k kém quan trọng là khoái ekip của Caro nên mới chịu đi, hihi, chồng shop về kêu "anh thấy em nói suốt buổi" hehehe, shop phải đính chính ngay là cả nhóm nói suốt buổi chứ đâu phải mình shop đâu phải hông cả nhà, hén hén, hehehe. (tự kiểm điểm thấy mình cũng nói nhiều thiệt )
    -------
    Chi tiết buổi off vui thế nào chắc nhờ em Heo tường thuật lại, vì em Heo kể sẽ vui và hay hơn... Các chị em kể chuyện off phụ nha, cho xôm tụ!
    Được shoplepetit sửa chữa / chuyển vào 10:27 ngày 18/10/2009
  6. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Thấy mọi người off vui quá làm em thèm quá. Chiều wa em ghé wa Caro lấy cái dĩa CD hình ngày cưới của em, nghe anh Hoàng nói là các chị sung lắm. Anh Hoàng nói sẽ có 1 buổi off khác trong Tg gần nhất.
    Em ôm về nhà 2 cái CD toàn hình, giờ ko biết nên rửa những tấm nào nữa. Có nên làm album layout ko mọi người?
  7. lovable86

lovable86 Thành viên mới

E cũng đang ôm mấy cái CD hình đám hỏi, rước dâu với đãi tiệc nè nhìu hình nên h chọn đi rửa cũng đắm đuối lun e thấy tốt nhất là chọn hình rửa rùi kiếm vài cuốn album nhét hình vào đem cho mọi ng` coi rùi cũng cất đi thôi. Làm layout bi h hình như hơi phí
  8. lovable86

lovable86 Thành viên mới

Phải công nhận off vui thật đến ốm đau bệnh tật như e mà còn ham hố đến sợ nữa là mới vào e chỉ bít mỗi chị heome với chị Mickey vì trc đó có gặp 1 lần rùi càng về sau chụp hình càng máu, 8 càng hăng hi vọng hậu cưới của mình sẽ duy trì đc như vậy dài dài
  9. mushroom2301

mushroom2301 Thành viên mới

Đang giờ làm dziêc mà cũng ráng ló cái mặt lên điểm danh đeee hihihi.. đúng là off dzui quá xá là dzui, chưa gặp mọi người lần nào mà gặp thấy thân quen quá trời lần sau có off thì nhất định đi nữa lun hihihi...
    Làm quen với ekip của Caro rùi, xem được hình của các CD đã chụp rùi, Mushroom hoàn toàn yên tâm sẽ Caro thẳng tiến cho album cưới của mình hehe...
    Ấn tượng với bà Shop ghia áh, nhìn hình hiền queo mà ở ngoài nhí nhảnh quá trùi quá đất, bé Heo nữa dễ xương quá àh, Mickey thì xinh quá chời, người thiệt còn đẹp hơn trong hình nhìu nhìu hihihi...
    Off dzìa vui quá, spam cả nhà tí, Chúc mọi người ngày đầu tuần làm việc thật vui vẻ, nhìu thuận lợi nhe ....
  10. shoplepetit

Nếu có điều kiện thì làm 1 cuốn để dành em ơi, còn hình thì chọn tấm nào muốn tặng cho khách thì rửa theo tấm, em làm album thì hình giữ lâu hơn, hihi, chị cũng đặt anh Hoàng làm 1 cuốn nè, mà chắc đợi kỷ niệm 1 năm ngày cưới mới có quá, hehehe, đặt lâu rùi mà anh Hoàng bận khách nên chưa mần được với lại k dám hối anh Hoàng để nhường cho mấy CD chưa cưới, hình đó gấp hơn hình của chị, hihi, nên đến giờ vẫn chưa có mà chưa gì nghe anh Hoàng kín kịch đến tháng 12 rùi.
    Đã chịu chơi thì chơi tới luôn đi em, hihi, hình em đẹp vậy, k mần uổng lắm, hichic.
    Coi hình các CD sau này thấy cảnh khóc khi làm lễ rước dâu, xúc động ghia, còn hôm chị cưới, chị cười toe toét vì hông phải làm dâu nên hông có hóc, lúc mẹ và bà ngoại cho hồi môn và dặn dò cũng rưng rưng nhưng sực nhớ là khóc sẽ tèm nhem nên stop hông khóc nữa, hihi, cái tội điệu này nặng lắm.