1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hậu Cưới ở Sài Gòn - Nơi các gia đình mới và cũ trao đổi thông tin, kinh nghiệm chăm sóc tổ ấm

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi heo_ut_it, 14/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. shoplepetit

shoplepetit Thành viên mới

Có việc này cần hỏi cả nhà!
    Mình định sang năm có em bé, giờ muốn đi khám sức khoẻ và chích ngừa.
    Phải khám những gì nè, chích rubella rùi chích gì nữa?
    huhu, chưa gì nghe nói hết thuốc ngừa rubella rùi
  2. chubecobe

chubecobe Thành viên mới

Em đi khám tổng quát ở BV An Sinh thì bsĩ khuyên ngoài Rubella nên chích thêm mũi ngừa cúm, mỗi năm nên chích 1 lần sau tháng 10 vì tháng 10 sẽ có thuốc mới ngừa thêm được nhiều loại cúm hơn.
    Tuần trước e đi chích được khuyên thêm là nên chích lại trái rạ vì dạo gần đây 1 số ng đã chích trái rạ rùi vẫn bị mắc bệnh lại, phác đồ chích mới là 2 mũi cách nhau 1,5 tháng sau khi chích mũi thứ 2, 3 tháng sau mới được có thai.
    Cũng nên chích viêm gan B nữa vì 1 số ng kháng thể viêm gan B kô còn cao.
    Đó là những thông tin e biết về việc chích ngừa chuẩn bị có baby.
    E thì chích xong viêm B, rubella, 1 mũi cúm, 1 mũi trái rạ còn 1 mũi trái rạ với 1 mũi cúm nữa, e chích toàn bộ ở An Sinh mắc hơn mấy chỗ khác chút nhưng nhanh lắm, ko phải xếp hàng đợi chờ gì hết mà lại cảm thấy yên tâm nữa
  3. shoplepetit

Tks chubecobe, vậy khi đi chích họ có tư vấn với em là phải thử máu trước không? xem minh đã có kháng thể loại nào chưa đó, chích viêm gan thì chắc ax mình cũng phải chích chứ há?
    Vừa rồi mới đọc báo Phụ Nữ thấy nói đến trường hợp trùng gen ( link day ne moi nguoi oi http://www.phunuonline.com.vn/suckhoe-dinhduong/2010/Pages/loi-tai-gien.aspx )
    Bên An Sinh họ có khám hết cho mình k em?
    Shop muốn tìm nơi khám sạch sẽ, kỹ luỡng, và có hết tất cả các xét nghiệm luôn (vì mỗi lần đi là mỗi lần sợ, vì rất sợ bệnh viên, rất sợ khám bệnh)chứ đừng sơ sài, qua loa, vừa mất công mình vừa k được gì hết.
    Heo_ut_it có giới thiệu TT Sức khoẻ sinh sản ->tham khảo tham khảo
    Search hoài k ra thông tin cụ thể, truớc khi mang thai cần kiểm tra những gì (vợ và chồng). Ai có thêm thông tin thì tư vấn nha cả nhà!
    Các CD tầng cũ bây giờ chắc quan tâm đến vấn đề có em bé rùi, có ai hông, giơ tay lên nào!
    [/quote]
    Em đi khám tổng quát ở BV An Sinh thì bsĩ khuyên ngoài Rubella nên chích thêm mũi ngừa cúm, mỗi năm nên chích 1 lần sau tháng 10 vì tháng 10 sẽ có thuốc mới ngừa thêm được nhiều loại cúm hơn.
    Tuần trước e đi chích được khuyên thêm là nên chích lại trái rạ vì dạo gần đây 1 số ng đã chích trái rạ rùi vẫn bị mắc bệnh lại, phác đồ chích mới là 2 mũi cách nhau 1,5 tháng sau khi chích mũi thứ 2, 3 tháng sau mới được có thai.
    Cũng nên chích viêm gan B nữa vì 1 số ng kháng thể viêm gan B kô còn cao.
    Đó là những thông tin e biết về việc chích ngừa chuẩn bị có baby.
    E thì chích xong viêm B, rubella, 1 mũi cúm, 1 mũi trái rạ còn 1 mũi trái rạ với 1 mũi cúm nữa, e chích toàn bộ ở An Sinh mắc hơn mấy chỗ khác chút nhưng nhanh lắm, ko phải xếp hàng đợi chờ gì hết mà lại cảm thấy yên tâm nữa
    [/quote]
    Được shoplepetit sửa chữa / chuyển vào 09:10 ngày 04/03/2010
  4. tiendon

tiendon Thành viên mới

Theo kinh nghiệm của mình thì nên thử xem mình có kháng thể k trước khi chích.
    Hùi đó trước khi có em bé ngoài việc làm các xét nghiệm và chích ngừa, TĐ còn đi khám tổng quát bộ máy sinh sản nữa, khám trong và siêu âm tổng quát xem có gì bất thường k. Mình đi khám và tư vấn ở PK Mỹ Mỹ, giá cao nhưng được cái là dịch vụ tốt, bs tư vấn nhiệt tình lắm. Ngoài ra, TĐ cũng uống thêm thuốc bổ đa sinh tố, mỗi ngày 1 viên.
    Chia sẻ 1 ít kinh nghiệm của mình cho Shop.
    Chúc cả nhà vui vẻ.
  5. paycode

paycode Thành viên mới

Mình cũng đang chuẩn bị lên dĩa làm đám cưới cũng thấy cần những mặt hàng của ban
  6. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Chị Shop ơi, chị smiling có chỉ em là bên phòng khám Hạnh Phúc trên Sư Vạn Hạnh còn chích Rubella đó.
    Nghe nói chị heo_ut_it định tổ chức off về vấn đề tiêm chủng trước khi có baby. Khi nào có ngày thì báo luôn cho em với nha, cũng cũng định năm sau có baby chị ạ. Mới chích đc 2 mũi ngừa ung thư cổ tử cung àh!
  7. hangvu1703

hangvu1703 Thành viên mới

Chào cả nhà,cưới xong rồi dọn nhà qua đây , hồi trước khi cưới mình cũng lăn tăn cái vụ chích ngừa mà chưa kịp làm g hết,bg cưới xong được tháng mấy rồi thì khỏi chích g được nữa rồi,thông báo với cả nhà để chia vui với hangvu nhe,hangvu có tin vui rồi,đưọc khoảng 03 tuần, chúc nhà mình cũng mau mau có tin vui nhe !
  8. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Ôi, chúc mừng chị Hằng nha! Vui thật đó! Chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh nha!
  9. shoplepetit

Chị ui, chúc mừng chị nha, nhạy ghê hén, em thì bây giờ mới đi chích nè, t7 này đi thử máu trc. Cầu mong khỏi phải chích gì hết.
    Cám ơn seisei nhé, hoan hô em đó vì chịu khó đi chích ngừa ung thư cổ tử cung, chị cũng muốn chích mà sơ quá.
    bữa nào rảnh nhà mình rủ nhau off đề tài khám sức khoẻ đi!
  10. hangvu1703

hangvu1703 Thành viên mới

@shop : cám ơn e nhe, lâu quá k gặp e