1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy cùng bầu chọn Hạ Long Bay tại Lạng Sơn vào ngày 23-24/5 tại Hội trường Tỉnh Ủy

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi kysibebong, 21/05/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kysibebong

kysibebong Thành viên mới

Hãy cùng bầu chọn Hạ Long Bay tại Lạng Sơn vào ngày 23-24/5 tại Hội trường Tỉnh Ủy

Dọc đường mọi ngf có để ý mí cái băng ron bầu chọn cho Hạ Long hok??? hum ni đi em mí để ý.
    Được cái em chưa đi HL bao giờ nhưng lúc dạy, nhất là mí bài phong cảnh toàn chơy cảnh HL vì dễ vẽ nhứt

thui thì dù sao HL cũng đã giúp em có cái để dạy trong ní tiết đóa nên làm cai topic này zậy
    cùng nhau đi bầu chọn nào ( giống bầu cử nhỉ ? ;)) )
    box mình hãy góp phần để cho HL được là 1 trong 7 kỳ quan của TG ( em hy vong nhìu ng` nước ngoài sẽ wa Vn chơy , lúc ý chắc nó sẽ giảm giá vé máy bay nhỉ?? mình sẽ đi du lịch, thu nhập của Vn cao hơn mình có đc tăng lương hok?? )
    để bit thêm chi tiết mọi ng` zô đây nha

http://blog.360.yahoo.com/blog-lF8mgxknb6f6rQHdKii1eLC0
  2. duoxiele

duoxiele Thành viên mới

Xin được trích title báo laodong: "Bầu chọn cho Hạ Long: Có cần thêm một danh hiệu "cấp huyện" ?"
    http://www.laodong.com.vn/Home/bandocviet/2008/4/85430.laodong
    http://vitinfo.com.vn/Muctin/CTXH/41293/default.aspx
    http://www.tienphongonline.com.vn/tianyon/Index.aspx?ArticleID=119136&ChannelID=73
    Mỗi người một quan điểm, các topic tranh luận về vấn đề này đã nhiều, riêng chị thấy hơi buồn vì một phong trào được cả nước phát động rầm rộ đến vậy kỳ thực chẳng mang được về cho đất nước nhiều như mong đợi
    Đó là chưa kể mấy lần đi Hạ Long đều gặp chuyện ko vui, lần 1: cách đây 10 năm đã từng bị tính tiền 35k/bát bún or miến, hồi đó SV chứ, làm gì có nhìu xìn
    Lần 2: đưa 1 cô bạn người Hàn đi chơi, người nước ngoài nên cô ấy muốn đi bộ để ngắm cảnh được kỹ, mấy thanh niên địa phương thấy thế nhằng nhẵng đi theo mời các dịch vụ, cô bạn chị ko biết tiếng nên ko nói gì mà chỉ lắc đầu, xua tay, thế là mấy tay kia hỏi luôn, nguyên văn: "Ơ, cái con này bị câm à", ôi, trình độ dân trí của đồng bào tôi, may mà cô người Hàn kia ko hiểu tiếng, mãi đến khi mấy đứa vào quán nổi mới dứt được bọn họ, gọi món ăn khi đưa ra cho xem là cá còn đang bơi, nhưng khi ăn lại thấy bở bở tanh tanh theo kiểu cá đã chết lâu.v.v.
    Có lẽ nên hoàn thiện dịch vụ du lịch trước khi quảng bá hình ảnh HL rộng rãi trên thế giới?!? Theo thiển ý của chị thì chúng ta đóng cửa khen nhau là chính chứ cứ nhìn lượng khách du lịch quay lại VN là rõ, đại đa số đến 1 lần rồi "người ra đi đầu ko ngoảnh lại", hic hic, buồn...
    Được duoxiele sửa chữa / chuyển vào 00:05 ngày 22/05/2008
  3. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Cái này phải được nói là :
    Người ra đi đầu hơi ngoảnh lại
    Sau lưng mình chúng nó vô tình
    Nói chung ở đâu cũng có người nọ người chai, như hôm em đi Đền Hùng người ta còn hét 100K 5 cốc trà đá thì sao?May quá có anh phóng viên truyền hình Phú Thọ đi qua em kéo vào bảo : Em bán cho anh cái tin này, lấy 100K giả tiền nước thôi
    Về sau thì 5 cốc được ngã giá có 10K, anh bảo thôi chiêu đãi các đồng nghiệp làm quà để nhớ
    Chỉ là mình ko may vớ phải những chuyện như thế, chứ ko phải chỗ nào của HL cũng như thế ạ ! Còn nếu xét nghiêm túc ra mà nói ấy, các ngành du lịch dịch vụ cả năm người ta đã mài dao 9 tháng rồi, vậy còn 3 tháng để làm gì?Để chém chứ còn gì nữa?
    À nhân đây cho em gửi lời chia buồn chân thành & sâu sắc đến gia đình chị
  4. Larung

Larung Thành viên mới

Trò lố . Bầu với chả bán /
  5. kysibebong

kysibebong Thành viên mới

hic. hok ai mún đi hết seo ???
  6. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

Khoá topic với lý do: Lý do àh: Spam ná :P
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa