1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy cùng nói về tương lai!

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi allhighgod, 30/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

Hãy cùng nói về tương lai!

Có lần tôi gặp một gã thầy bói, tui hỏi hắn vì sao có thể cho người ta những quẻ đoán mà không có ai quay lại chửi vậy? Hắn cười hềnh hệch: có khó gì đâu! Cứ thăm dò, tìm hiểu các thói quen, kế hoạch của nguời ta rồi dựa vào đó mà nói theo! Nhưng phải đưa ra những quẻ đoán mà người ta hiểu thế nào cũng được!
    Đó là chuyện kiếm cơm của người ta! Thế còn bạn, bạn có bao giờ tự hỏi ngày mai bạn sẽ làm gì không? Và bạn đã bao giờ trả lời câu hỏi đó chưa? Bạn có biết chính xác ở thời điểm này ngày mai bạn sẽ ở đâu và đang như thế nào hay không? Mình nghĩ rằng trả lơi những câu hỏi đó không khó nếu như bạn đã có những kế hoạch khả thi để thực hiện những ước mơ của mình, phải không? Vậy ước mơ của bạn là gì? Bạn sẽ dự định làm những gì để biến những ước mơ đó thành hiện thực?
  2. namyendn

namyendn Thành viên mới

mong muon cua minh bay gio la chi co 1 dieu duy nhat:Dau vao truong chuyen LE QUY ĐON da nang cho ba me vui long.that su la min hko tu tin cho lam,nhung nghi toi canh minh ko dau,that kinh khung.minh van dang co gang fan dau.Va theo minh tuong lai chi o trong tay minh thoi chu chang o dau xa.No luc co gang la cach tot nhat de co 1 tuong lai tot cho ban than.
  3. fotfet

fotfet Thành viên mới

Ước mơ sao cho nhưng ước mơ của mình trở thành hiện thực. Tất nhiên rốt cuộc thì mơ vẫn chỉ là mơ ,chẳng thà bỏ thời gian mơ mà đi làm việc còn hay hơn .Tất nhiên những việc làm này là vì ... những giấc mơ ý .Chuối vô cùng .
    Tóm lại ,mơ cái đã ,đâu có ai đánh thuế giấc mơ đâu .Điều quan trọng ,đâu là mơ ,đâu là thực .Bây giờ tôi vẫn đang mơ hay là tôi tỉnh .Rất đơn giản ,làm chủ mình thì tỉnh ,ko làm chủ được mình thì đang mơ ,thậm chí là ác mộng là khác . ĐỜI NGƯỜI CŨNG CHỈ LÀ MỘT GIẤC MƠ DÀI khoảng 100 năm ( thường là ko tới ).Tỉnh dậy thì thấy mình chỉ còn lại nắm tro tàn ( ôi ,đau lòng thay ,nhiều người đang mơ vẫn cứ cho rằng mình tỉnh ,dậy thôi ,dậy thôi ... đã đến lúc rồi )
    ----------------------------------------------
    " And then one day you find ,ten years have got behind you ,noone told you when to run ,you miss the starting gun ! "
    - Roger Water -
  4. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

".... lịch sử thuộc về những người biết ước mơ" (Kim Woo Chung) Giữa có ước mơ và biết ước mơ là một khoảng cách rất lớn đó bạn thân mến ạ!
  5. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Tương lai là nơi bầu trời xanh thẳm kia tiép giáp với trái đất ...hi hi người ta gọi là đường chân trời ...