1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy Để Nỗi Buồn Trôi Đi....!!!!!!!!!!!!!!!!! (dieu_bi_mat *pass: nothing)

Chủ đề trong '1984 - Tí Sài Gòn' bởi dieu_bi_mat, 07/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dieu_bi_mat

dieu_bi_mat Thành viên mới

cái cảm giác ở bên người nhưng lại phải trông thấy người đi với người khác, quả thật... làm sao đây ??? đầu óc bây giờ không còn đủ tỉnh táo để biết nên làm gì nữa
  2. dieu_bi_mat

Anh rất buồn khi nghĩ đến là sẽ không được gặp em,không đươc mỗi ngày anh lại lon ton lên mạng ngồi đợi để chat với em?Anh biết rằng trái tim anh đang rất yêu em,nhưng dường như đầu óc anh không còn có thể phân biệt đâu là thực,đâu là ảo nữa?Nó cần thời gian để có thể phân biệt chúng?
    Em có nhớ bài báo anh gởi cho em ko?Lúc đầu anh thấy bình thường vì anh cũng đang yêu như vậy mà?nhưng giờ anh mới thấy khâm phục người ta vì người ta đã đăt lòng tin vào nhau,còn anh thì không thể nào làm đươc dù rất muốn ? Anh ko có ý nói em làm anh ko tin em,chỉ tại anh ? anh không biết có phải mình đa nghi,hay tại những gì diễn ra xung quanh anh làm anh ko thể tin nữa ? một lần mất người iu chỉ vài tuần xa nhau...thêm 1 đám bạn mà đôi lúc phải bảo tụi nó là ?ođừng làm tao không còn tin tưởng vào con gái nữa?,? tất cả những điều đó làm anh suy nghĩ ? đôi lúc ngồi một mình nghĩ giờ này em làm gì nhỉ?không biết có ai đó đang trò chuyện với em trong lúc em đang buồn không?ko biết có ai đó đang chăm sóc em trong lúc em đang bị ốm ko?hay có 1 ai đó đáng yêu đem 1 bó hoa đến tặng em và bảo yêu em ko?Anh sợ chúng,anh sợ em sẽ lay động vì ai đó quá đang yêu khi chịu ngồi tâm sự với em,vì ai đó quá tốt với em khi bên cạnh chăm sóc em lúc em đang bệnh,vì ai đó ? khi ? và vì?vì ai đó có thể thể hiện tình cảm của họ đối với em bằng hành động thiết thực,còn anh thì không?anh chỉ có thể nói anh yêu em,anh nhớ em?mà không thể ở bên em lúc em buồn,hay lo cho em lúc em bệnh?Tất cả điều anh có thể làm là gởi lời yêu thương đến em hằng ngày để em biết rằng anh luôn nhớ đến em,để em biết rằng có 1 người sẵn sàng nói chuyện với em hằng ngày chứ không phải chỉ khi em buồn,để em biết rằng có 1 người lo lắng cho sức khỏe của em hằng ngày chứ không phải chỉ khi em bệnh,nhưng tất cả chúng chỉ là lời nói, người ta chẳng bảo là ?olời nói gió bay? đó sao,làm sao có thể làm em tin đươc chúng.

Anh mong rằng một thời gian ngắn xa em sẽ giúp anh tìm ra đâu là ?othực? đâu là những ảo tưởng do tính ích kỷ tạo ra?Anh biết rằng anh yêu em nhiều lắm?Anh mong đây chỉ là dấu phẩy trong câu chuyện tình chúng mình,đừng là dấu chấm hết nha em?
  3. dieu_bi_mat

Nhiều lúc không biết mình muốn gì,mới ngày hôm qua giận nhiều lắm,vậy mà hôm nay cứ muốn gọi hỏi thăm người ta rồi cảm thấy hối hận vì mình đã không cố gắng đợi thêm chút nữa...
    Người ta sẽ không bao giờ hiểu ta giành tình cảm cho người ta nhiều biết chừng nào đâu?Ta cũng bận như người ta,nhưng khi nghe người ta sắp đi...ta đã bỏ cả họp lớp và tất cả những kế hoạch của ta vậy mà nhận được 2 từ đáng ghét "không rãnh"...ta chỉ hy vọng người ta đáp lại ta 1 phần nhỏ tình cảm mà ta giành cho người ta vậy mà ......
    Một cái tết buồn.....
  4. dieu_bi_mat

Em chọn cách im lặng. En nhận ra mi`nh ích kỷ, ai cũng có bí mật của riêng mình,và em cũng vậy. Vậy mà em cứ bắt anh fải để em biết những riêng tư của anh. Em tự hỏi anh biết gì về em, anh chưa bao giờ hỏi và hình như cũng khg muốn biết. Đó là điều đáng yêu ở anh, vì em là đứa thích giữ bí mật cho riêng mình. Nhưng điều đó cũng làm em lo rằng,anh sẽ hiểu lầm về em.
    Lần cuối anh gọi cho em,thái độ của 2 đứa thế nào nhỉ? Anh cười,em cũng cười,nhưng em khg biết rằng anh rất giận,còn anh thì khg hiểu rằng em rất rất buồn nhưng vẫn cười với bất cứ ai em gặp. 2 cách phản ứng giả tạo...
    Anh nói cần thời gian để cảm xúc dừng lại,để anh nhận ra tình cảm anh giành cho em là gì. Em tôn trọng quyết định ấy. Nhưng có những lúc thời gian khg đợi con người như họ hằng mong muốn ...
  5. dieu_bi_mat

Tự nhiên muốn cười thật to,chưa bao giờ muốn cười như thế...chẳng là gì,chẳng có gì và cũng chẳng còn gì mà sẽ hối tiếc..
    Ngày đó, bây giờ mãi mãi sẽ là quá khứ...
    Ko còn tự trách quá ngây ngô,quá chân thành...đó là điều ta tự chọn lấy và ta tự chịu hậu quả của nó...
    Đôi khi đau nhưng ta lại không thể nào khóc được,ta cười mà tim ta quặn thắt đau nhói...
    Ta thầm trách ông trời sao bạc bẻo với ta,ta cám ơn người cho ta nhận ra nhiều điều...
    Ngắn ngủi nhưng khó quên,đau nhưng có ích...
    "...Người ta nói tôi là người đáng thương vì tôi đã trót yêu em quá dại khờ..."hahaha.......buồn cười quá,ta đang cười ,cười để nhớ....cười để quên...cười để đau...cười để không bao giờ khóc...
  6. K13Racer

K13Racer Thành viên mới

tôi mất ngươ?i yêu sau 3 nă quen nhau , ngươ?i yêu tôi ra đi với ngươ?i khác nư?a tháng nay, tôi chung ti?nh hay níu kéo , bọn bạn thă?ng kia thi? cươ?i nhạo , coi tôi như thă?ng điên ... tôi chi? muốn chết ... nôfi buô?n tôi có trôi hay không cufng không quan trọng ... tôi câ?n nói ră?ng , khi tôi tha?nh công ... tôi quay vê? tra? thu? bọn coi tui la? thă?ng điên vi? tôi chung ti?nh ... nói xong rô?i , vâfn không hết buô?n , không sao , co?n buô?n thi? tôi co?n chung ti?nh va? nhớ ngươ?i ấy ...
  7. dieu_bi_mat

Yêu em, tai sao ta lại yêu em nhiều đến thế. Chính bản thân ta cũng ko hiểu tại sao mà ta lại yêu, một tình yêu mà chỉ đem lại cho ta nỗi buồn. Giờ đây ta cung ko rõ là ta yêu em hay ta yêu buồn. Buồn vì em wá hờ hững với ta, buồn vì trái tim ta chỉ chứa đựng hình bóng em mà trong trái tim em thì ta biết nó ko có ta. Nhưng ta ko thể xoá hẳn những hình bóng của em, mà hình bóng ấy cứ chợt đến rồi lại chợt tan biến làm cho con tim ta đau đớn
  8. dieu_bi_mat

Hãy thử nói với người ấy xem, không chừng người ấy cũng có cảm giác... chợt đến, cũng chợt đi... cũng có thể vì không chắc chắn tình cảm của đối phương. Nhiều khi một lời nói, có thể thay đổi tất cả
  9. dieu_bi_mat

Cuối cùng thì em vẫn chọn cách im lặng để giải quyết vấn đề.Một hành trình dài đi từ ảo sang thực và từ thực sang ảo...và cuối cùng thì...Dù sao đi nữa chúng ta vẫn là bạn phải ko em,chúc em luôn vui...
    Tất cả rồi sẽ qua đi như một giấc mơ...
  10. dieu_bi_mat

Giờ này chắc có lẽ em đang ngồi trên máy bay...chúc em 1 chuyến đi tốt đẹp...
    Nếu như....lại là nếu như...nếu như ko có chuyện gặp nhau như thế này thì ta sẽ ra sao nhỉ?mà thôi chuyện gì đến cũng sẽ đến,chúng ta vẫn sẽ là bạn nhé em...khi nào rãnh hay buon mình vẫn chat với nhau ha em...
    Chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với em....