1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy Để Nỗi Buồn Trôi Đi....!!!!!!!!!!!!!!!!! (dieu_bi_mat *pass: nothing)

Chủ đề trong '1984 - Tí Sài Gòn' bởi dieu_bi_mat, 07/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dieu_bi_mat

dieu_bi_mat Thành viên mới

hơn 1 năm rồi kể từ bài viết cuối cùng của nick này.
    Hai hôm nay sao lòng bỗng chùng xuống. Buồn lạ lùng! Mình đang có tất cả những gì mình muốn, công việc, bạn bè và tình yêu của 1 ng mà mình đã rất vất vả để giành lấy... thế nhưng vẫn cứ thoáng buồn. Có khi nào mình không thực sự hiểu mình muốn cái gì? Mình chạy theo vô số hướng để rồi bỏ quên con đường đúng sau lưng... nhưng mình đã lướt qua nó rồi, biết làm sao quay trở lại ?
  2. dieu_bi_mat

trang này mang nhiều dấu ấn của một nỗi đau...giờ đây ngồi nhìn lại ta còn thấy sợ...sợ cảm giác ấy...căng thẳng, đau khổ, xúc phạm....cuộn trong mối tơ vò không thể thoát ra...
    Ừ, ngày ấy ta ngu ngốc, ta không muốn mích lòng ai, ta k dám từ chối...để đi từ hiểu lầm này đến hiểu lầm khác...
    Giờ đây ta sống mạnh mẽ hơn, k ủy mị, k "thông cảm" với tình yêu của người khác nữa....
    Nhiều khi nghĩ lại, mình vô tình vô tâm, dửng dưng nhiều quá...
    nhưng có lẽ như vậy sẽ sống thanh thản và ít gây rắc rối cho bản thân cũng như những người xung quanh nhiều hơn!!!
  3. dieu_bi_mat

ta đã sống qua những năm tháng quá ích kỷ. chỉ vì người đã làm ta đau một lần, làm ta mất lòng tin một lần. rồi từ đó ta hoài nghi, ta khổ sở và ta huỷ hoại niềm tin của những trái tim non nớt khác... để rồi đây chính ta làm ta đau đớn gấp nhiều lần.
    ta đã ko còn biết ta muốn gì, ta cần ai và ai cần ta nữa. ta ko tin và ko ai tin ta.... ôi đờiiiiiiiii
  4. dieu_bi_mat

2 ngày nay em mệt mỏi với những cuộc cải vã...chỉ mới 1 năm...bao nhiêu tin tưởng, hy vọng, yêu thương lại tan như bọt biển hay sao?
    còn gia đình em, gia đình anh...
    em mệt mỏi và buông xuôi..ừ tới đâu hay tới đó
  5. dieu_bi_mat

Đang định chết đây .......
  6. dieu_bi_mat

Sáng nằm cuộn trong chăn ấm, em chẳng muốn thức dậy, chỉ mong mình là con mèo lười thích ngủ mà thôi...
    Hôm nay là một ngày yên bình và thanh thản, nhớ đến anh, khuôn mặt trẻ con, nụ cười trẻ con dù lớn hơn 2 tuổi cơ đây, lại thấy yêu yêu...
    Biết yêu anh sẽ khổ, anh học giỏi đẹp trai nhưng vốn sống íu lắm...không biệt được ai tốt xấu, chơi hết mình, và trả tiền 1 mình, nhiều khi giữa tháng là anh cháy túi...
    là người yêu cũng bực mình lắm chứ, bị lợi dụng mà rm nói anh chỉ cười "tính anh nó vậy" không tính toán so đo.
    Nhưng anh có nghĩ một ngày nào đó, anh xây dựng gia đình thì đơn giàn anh "dễ tính" như vậy thôi sao!
    Em yêu anh, nhưng em sợ cảm giác phải luôn suy nghĩ giùm anh, "bảo ban và dạy dỗ " anh...Em là người nhạy cảm, suy nghĩ nhiều giờ thêm anh nữa, nhiều khi đổ quạu, mắng anh thật nhiều. Hết giận, nhìn vẻ mặt anh tiu nghỉu, nhìn tội nghiệp lắm nhưng chẳng biết phải làm sao...
    Gia đình em và anh dự định sẻ cho cưới năm sau, ngăn cản thì sợ anh buồn, nhưng anh chưa đủ "lớn" làm sao em có thể gồng mình lo toan hết tất cả...Em thích được cảm giác yên ấm không phải lo nơm nớp...Em do dự nhiều lắm...
  7. dieu_bi_mat

Em,trả lời anh được không? Đừng để kẻ sợ yếu đuối như anh phải chịu đựng sự im lặng nào từ em nữa. Sao mọi thứ lại thử thách mình đến vậy chứ? Mình đã xa nhau để em được làm việc em muốn làm. Vậy sao khi em quay lại,mọi việc như thay đổi 180 độ như vậy? Anh khẳng định, đó không phải là lỗi của anh vì anh nhớ em và chưa bao giờ ngừng nỗi nhớ ấy dù em đang ở xa rất xa anh. Và anh tin đó cũng không phải lỗi của em,vì em vẫn nói em nhớ anh. Vì vậy mà anh cần lắm 1 lần được nghe em nói,được em 1 lần nữa khẳng định chuyện của mình. Anh có thể chờ lâu,rất lâu nếu em nói anh chờ. Nhưng anh sắp buông xuôi tất cả vì sợ im lặng quá lâu từ em rồi...
    Mình rồi sẽ là của nhau,phải không em? Sẽ thành không em?
  8. dieu_bi_mat

Có thật là nói ra thì mọi nỗi buồn sẽ trôi đi không chứ????
  9. dieu_bi_mat

Cho ta một cơ hội được ko em? ... anh chỉ muốn nói với em rằng anh xin lỗi,cho tất cả .Anh iu em, thực sự rất iu em.
    Được dieu_bi_mat sửa chữa / chuyển vào 08:22 ngày 10/07/2007
  10. dieu_bi_mat

Ước gì em được ôm anh 1 lần nhỉ,để biết được hơi ấm của anh,biết được cảm giác ngày xưa chị ấy ôm anh như thế nào?
    Từng ngày,từng giờ em vẫn tự dặn mình phải quên anh đi,mình không thể có tương lai. Em đã từng chờ 1 người 2 năm,nếu với anh,sẽ lại 2 năm nữa,hoặc hơn thế nữa. Anh vẫn hỏi em có thực sự sẽ chờ không? Em đã nói có,em nói là em sẽ làm được,vì dù gì em cũng đã từng rồi. Nhưng anh không tin em,vì anh cũng đã từng yêu chị ấy như vậy.
    Em không thể nói với anh sẽ chờ anh được bao lâu,có nhiều như anh cần không,chỉ biết em yêu anh bây giờ,và càng ngày càng yêu anh hơn. Nhưng... anh không để mình đến với nhau, anh thiếu tự tin đến vậy sao anh?
    Em biết hôm nay hoặc ngày mai anh sẽ đi. Anh không nói với em 1 lời nào nữa,từ lâu lắm rồi. Anh có thấy khổ không anh? Hay đó mới là cách sống của anh? Hay anh thực sự chẳng có tình cảm với em như anh từng nói?
    Dù gì đi nữa,ngày anh đi cũng sẽ là ngày chấm dứt mối quan hệ này. Không biết khi nào anh sẽ quay về,và rồi anh sẽ về với ai...nhưng em vẫn ước 1 lần được ôm anh,có thể điều đó có thể giữ anh ở lại thêm chút nữa với tình cảm này,với miền đất này. Em chỉ biết ước thôi,chỉ là ước mà thôi vì điều đó không thể nào làm được,dù chỉ là đứng ở 1 góc nào đấy nhìn anh.