1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy đọc và cùng suy ngẫm!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi zero0612, 18/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zero0612

zero0612 Thành viên mới

Hãy đọc và cùng suy ngẫm!!!!!!!!!!!!!

Tôi có 2 thằng bạn thân,nhung 2 tên thì còn thân nhau hơn vì chúng là anh em họ,sống cùng nhà,ăn cùng chén,ngủ cùng chăn.1 năm trước đây bọn nó vẫn chỉ là nhưng thằng con trai nhí nhố nhưng ko hiểu sao năm nay xuất hiện 1 đứa con gái,thằng anh thích nhỏ đó nhưng ko được đáp lại,thằng em cũng thích 1 đứa khác nhưng do chán cảnh nhỏ đó có quá nhiều vệ tinh xung quanh,thế là bỏ ko hề luyến tiếc.Và rồi cách đây 2 ngày tôi phát hiện ra thằng em lại có tình cảm với con nhỏ mà thằng anh đã để ý trước.Mới tối hôm qua tôi đã rủ thằng anh đi uống cafe nói chuyện.Tôi chỉ là người ngoài cuộc nhưng tôi ko chấp nhận được cái lối cư xử của thằng em.Nó có thể yêu bất cứ ai kể cả nhỏ đó nhưng tôi nghĩ nó ko có quyền làm thằng anh tốt của nó bị tổn thương.Qua những gì thằng anh nói với tôi,tôi biết nó rất thất vọng.Tại sao ko chứ?Sống với nhau 1 thời gian dài,hiểu tính nhau nhưng ai mà ngờ người mà mình tin tưởng nhất lại chơi mình 1 vố đau như thể.Thằng anh ko buồn vì nhỏ đó ko đáp lại tình cảm của nó nhưng lại chấp nhận thằng em,mà nó buồn vì thằng em đã đối xử với nó như thế.Người hiểu chuyện thì ko sao nhưng bạn bè nhìn vào sẽ cho là thằng anh nhu nhược,ko có bản lĩnh để giữ người mà nó yêu thương.Con người sống với nhau sao lại có thể làm những chuyện như thế nhỉ?Chẳng thà thằng em nói dễ nghe để thằng anh còn có thể chấp nhận được,đằng này nó lại bảo thằng anh hãy nhường nhỏ đó cho nó.Bạn gái mà nó làm như điếu thuốc lá,cái quần cái áo mà nói nhường qua nhường lại là được.Nếu nó có bản lĩnh thì lo gì ko giữ được người nó yêu..............
    Tôi biết tình yêu là ko thể gượng ép,tự nó đến và tự nó đi nhưng tôi cảm thấy thất vọng vì 1 đứa con gái mà tình cảm của 2 anh em nhà nó bị sứt mẻ.Buồn!!!!!!!!!!!!Nếu là bạn thì bạn sẽ xử trí ra sao????????????????????
  2. x600

x600 Thành viên mới

ôi, có quân tử nào qua được ải mỹ nhân bao đời nay vẫn vậy, huynh đệ tương tàn chỉ vì một người con gái rồi mọi chuyện cũng sẽ qua thôi, anh em thì có một chứ người yêu thì đầy tớ dám cá là không sớm thì muộn cậu em cũng bỏ người con gái đó thôi (tính cậu này cũng trăng gió wá) còn nếu cậu ta yêu thật sụ thì người anh cũng nên chúc mừng, lọt sàng suống nia mà, hãy quên hết đi, cốt mình sống thế nào chứ quan tâm quái người ngoài nói gì ,
  3. a4u

a4u Thành viên mới

4. a4u

a4u Thành viên mới

Dính quả này còn đau hơn hoạn, chuyện trên nhằm nhò gì!!!!!
    -----------> http://www.tuoitrecuoi.com/tintuccuoi.php?loi=89
  5. chie_coi

chie_coi Thành viên mới

Thế này thì có j đáng trách đâu hả bạn? Bình thường thôi mà, cô bé kia 0 yêu người anh mà lại yêu người em, người em cũng yêu lại => thế thì tốt chứ sao. Chuyện tình yêu mà, làm sao mà hiểu được . Người anh 0 nên vì thế mà ghét người em.
  6. whitewinter

whitewinter Thành viên mới

tôi thấy chữ "nhường"chưa hẳn đã xấu. biết đâu chẳng phải người em có ý coi thường cô kia hay gì khác mà chỉ đơn giản là 1 cách nói chân tình với người em? co phải lúc nào người ta cũng vưng vàng là có thể cạnh tranh công khai đâu.với lại hình như cô gái kia thích cậu em.thế thì bạn thử nói chuyện với cậuem xem sao.và tôi nghĩ người anh nên giữ thái độ bình thường,yêu cô kia như bình thường và đối xử với cậu em như bình thuờng để xem chính xác tình cảm của tất cả là thê nào đã.có nghĩa là tôi nghĩ bạn và cậu bạn của bạn nên nhìn vấn để tích cực hơn 1 chút.
  7. muong82

muong82 Thành viên mới

Cho mình hỏi chút nhé. Có phải bạn vừa nói là "cô ấy" ko có tình cảm với người anh đúng không? Khi đã không yêu "anh" thì cô ấy có thể chọn ng cô y'' mến chứ (có thể là bất cứ ai). Vậy sao bạn co'' thể nói la` người anh "nhường" được. Với lại TY ko phải là một món hàng đâu để đổi qua đổi lại.Mặt khác TY cũng không thể miễn cưỡng hay ép buộc đc (không yêu là mãi mãi sẽ không thể yêu) vì thế cho dù người anh trai có cố gắng đến đâu cũng có thể là "công dã tràng" mà thôi. Cũng có lẽ là do TY đã chọn chỗ dừng chân nơi trái tim người em , như vậy thì người em đâu có lỗi gì( và thực tế thì ở đây chả ai là co'' lỗi cả).
    Bạn đừng nên nhìn sự việc theo chiều hướng như thế , hãy đặt mình vào vị trí của ng con gái kia.
    Và "anh" nên thể hiện mình là bậc đàn anh, phải hiểu và cảm thông cho "em" (còn việc co'' xu hướng vun đắp cho ng em ko thì phải phụ thuộc vào tính cách của ng anh thôi). Dù biết đó là điều rất khó khăn nhưng trong cuộc sống còn có rất nhiều việc khó hơn gấp nhiều lần cần vượt qua. Hãy mạnh mẽ lên "anh" sẽ thấy sau chuyện này mình "trưởng thành" hơn rất nhiều.
    Chúc anh sớm nhận ra điều mình nên làm.
  8. con_cua2005

con_cua2005 Thành viên mới

Mình thì thấy bạn đang làm to chuyện lên,nhẽ ra trong trường hợp của bạn,phải phân tích cho người anh hiểu,chứ không phải chỉ trích người em,vì anh ta chẳng có lỗi gì cả...
    Cũng như Muong82 nói đó,người con gái đâu có yêu anh trai,nếu đã không yêu,thì giữa hai người họ chỉ có một mối tình đơn phương của người anh trai đó thôi,cô gái có quyền chọn ai mặc cô ấy chứ?? Và người con trai đó cũng chẳng có gì lo lắng về bản lĩnh hay không..trừ phi có cái gọi là bản lĩnh cưa con gái Tôi cũng chẳng thấy có gì gọi là vố đau hay không cả...
    Về phía người em trai kia,bạn có nói rằng cách đây hai ngày tôi có phát hiện..theo tôi hiểu thì người em cũng đã rất dằn vặt và muốn giấu chuyện đó...nếu đã làm cho 2 người cùng thích thì chắc hẳn cô gái ấy có sức hút ghê lắm..anh hùng không qua ải mỹ nhân mà.. nên anh ta thích cô gái đó là quyền cảu anh ta chứ?? Cả về tình và về lý..đều quá vô lý nếu vì người anh thích mà người em không được động vào cho dù cô gái đó thích ai...??
    Cái quyền quyết định ở đây hoàn toàn là do cô gái,như các bạn đều đã nói rồi đấy...nên hãy suy nghĩ thoáng hơn đi nhé...
    Chuyện tình yêu là chuyện tốt lành chứ không phải chuyện gì đáng tiếc cả...nên chúc phúc cho người mình yêu chwú ...phải không???
    Ừ !
    Thì mình kết thành đôi
    Cho nhân loại bớt hai người khổ đau

trích thơ Khỉ Sắt