1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy gặp tôi và cùng tôi tạo dựng nên một tập đoàn mới trong lĩnh vực công nghiệp.

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi opentdoors, 15/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. opentdoors

opentdoors Thành viên mới

Thế à, thế mà không nói sớm.
  2. Moc_tui

Moc_tui Thành viên quen thuộc

Nói sớm làm gì ! để xem bạn khoác lác đến đâu mà ! Dù sao thì cũng một phen ngồi trên đống lửa. Nghe nói bạn rất Nóng tính...! Có người mách là như thế.
    Mà Phú nè ! Anh bây giờ mới nói thật.... nghề anh đang làm là Kỹ sư Hóa Kỹ thuật...đâu phải là Cơ Tin....biết thêm thôi, đại loại là biết để đi thuê mấy chú Cơ - Tin làm vài cái mạch điều khiển mà anh cần làm ấy mà! Được cái là anh dám mạo hiểm, biết là có thể không thành công, nhưng ít nhất anh cũng tạo được nền tảng để các em có điều kiện nghiên cứu. Có khi phải chấp nhận đầu tư miễn phí ----> để mình biết, để các em có điều kiện phát triển. Nói thật nhé, chỗ chú phát triển đc hệ thống nhân lực phòng Công nghệ , anh ủng hộ 100%. Nhưng qua đó, anh phát hiện ra khiếm khuyết của chú ( ko ai hoàn hảo cả) , cụ thể là kỹ năng sử dụng nhân lực ( kể cả người biết và không biết việc ) chư tốt lắm. Đúng ra không có ai ngu dốt cả, chỉ có người giả vờ không biết hoặc không biết mà thôi. Anh chưa bao giờ chửi ai ngu dốt, đơn giản là họ không được biết, bảo họ biết có khi họ sẽ lại giỏi hơn mình.Khuyến khích lắm chứ. Không biết + cố tình = phá hoại, loại người này mới đáng bị đuổi việc. ( từ cái câu ngu dốt + nhiệt tình = phá hoại).
    Chúc chú thành công xây dựng tập đoàn SaCom.
    Mà dù sao anh cũng làm cho chú nong mặt , phải không ạ! Anh toàn đi khoe cái mà anh không biết bằng chú , đại để là Vi xử lý, CNC, PLC....vì có phải là nghề cuỷa anh đâu. anh làm Hoá kỹ thuật cơ mà. Anh đâu có khoe cái nghề của anh ra. hén.
    hề hề hề ! bữ nào gặp chú tí nhẩy!
  3. antidep

antidep Thành viên mới

Ong a, Hai Duong thi xa qua
  4. atd_n

atd_n Thành viên mới

lâu ngàu không vào box kỹ sư ko ngờ lại có một topic hay thế này.
    Ý tưởng của opendoor rất hay, làm một tập đoàn cơ khí là rất tốt.
    Em cũng muốn tham gia để thử sức mình xem sao, em ko ngại khó khổ. Có thể sang năm em mới về VN, lúc đó em sẽ liên lạc với anh để phỏng vấn, em tin là mình có thể hợp tác được ( em học kỹ sư ở Pháp , ngành MARS - Mecatronique, Actionneur, Robotisation et Systeme).
    Chào và hẹn gặp lại.
  5. lan0303

lan0303 Thành viên mới

To opentdoors!
    Em nên xem bài ''''Sáng Tạo của giáo sư Tạ Quang Bửu'''' cho biết.
    u?c lan0303 s?a vo 03:03 ngy 05/10/2006
  6. lyenson

lyenson Thành viên mới

Hi! bác lan0303 lâu dử mới thấy lên box post bài đó nha!
    mà bác này cũng để bụng cái vụ cóp & pát lâu à ?...thôi dẹp mấy vụ khích bác nhau đi, anh em quen biết nhau trên diển đàn nên giử hoà khí với nhau; ủng hộ được gì thì ủng hộ nhau bằng không thì biết gì nói nấy
    chủ yếu gặp nhau ngoài xã hội tay bắt mặt mừng, kéo nhau đi ăn nhậu hoặc cà phê cà pháo...giúp đở, giới thiệu công việc làm ăn với nhau: chủ yếu kiếm cơm dư chút đỉnh...mua vàng
    là ok rồi.
  7. levant57

levant57 Thành viên mới

Thông báo với bác Lyenson là tôi vừa rồi vào trong SG kiếm ăn từ 23 tới 26 mới quay ra HP. Rất tiếc không hẹn được với bác cũng như bác Oanh để ta cùng nhau "Thiên Bôi Thiểu" ở đó. Tuy nhiên tôi cũng kịp ra mắt 2 kiều nữ của box đấy. Đố đoán là ai nào?
    Dạo này vàng lên giá, mặc dù có tụt đôi chút nhưng giá vẫn còn lơ lửng trên cao. Tiền dư tôi không theo chân bác đi mua vàng mà đi mua...kim cương vì nghe nói loại á kim này đang rớt giá vì sắp trở nên vô dụng. Nghe nói 1 cara chỉ đổi được có một tô chè chất lượng cỡ cô Pearl nấu thì phải?
    Take care.
  8. Moc_tui

Moc_tui Thành viên quen thuộc

OKIE ! chè..o bác! tôi lớn tuổi hơn ,tôi dẹp trước rồi. Nói thật là tôi cũng muốn opentdoor thực sự xây dựng được SACOM vững mạnh. Cậu ấy còn trẻ, có chí lớn ----> cần phải khuyến khích. ít nhất cũng phải cho cậu ấy thấy rằng KS Việt Nam không kém gì nước ngoài. Người VN mình có cái tật rất xấu là : Chủ nghĩa cá nhân quá, nên cứ bảo làm sao thua Tây Tàu cũng phải. Điều tôi mong nhất là Opentdoor xây dựng được đội ngũ KS tự động hoá phải biết chia sẻ với nhau về kiến thức, về bí quyết nghề nghiệp để cùng nhau xây dựng và phát triển.( đẻ có đội ngũ này opentdoor phải mất khá nhiều thời gian đấy) Song song việc đó là bản quyền công nghệ, tôi chỉ nói đơn giản là :nếu đãi ngộ không thoả đáng đồng nghĩa "bí mật "của tập thể bị mất. Không có cái gì gọi là bí quyết mãi đc, rồi đến lúc thiên hạ cũng biết hết thôi. cách hay nhất để phát triển nhanh là cởi mở, thoáng, để tiến nhanh đến đích.
    Tôi chỉ là dân ngoại đạo, nhưng cũng có một niềm đam mê nho nhỏ về tự động hóa. Vì ngoại đạo nên mới nhìn thấy rõ vấn đề bên cạnh của Tự động hóa.
    Chúc bạn thành công!
  9. lyenson

lyenson Thành viên mới

10. opentdoors

opentdoors Thành viên mới

Cảm ơn, tôi sẽ luôn chào đón những người như bạn.