1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy gặp tôi và cùng tôi tạo dựng nên một tập đoàn mới trong lĩnh vực công nghiệp.

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi opentdoors, 15/08/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hibuzz2005

hibuzz2005 Thành viên mới

Nghe thế là còn tâm huyết lắm em...chưa có gì là muộn cả
    Được hibuzz2005 sửa chữa / chuyển vào 12:10 ngày 27/11/2006
  2. mimi2002

mimi2002 Thành viên mới

tôi hiện đang làm việc tại nước ngoài, về thiết kế. Truớc đây tôi cũng đã có hơn một năm làm việc trực tiếp như công nhân, sữa chữa máy móc, tuy nhiên tôi thấy rằng chính làm việc một thời gian như vậy sẽ cho chúng ta nhiều điều quý giá đặc biệt là với những kỹ sư trẻ, họ sẽ biết nhiều điều vừa về cuộc sống vừa về công việc. Tôi có đọc cái box này và thấy rằng bạn là người rất có ý chí và tâm huyết với nghề nghiệp, với đất nước. Tôi cũng đã có những mơ ước giống như bạn, tuy nhiên lực bất tòng tâm. Ngành công nghệ của chúng ta còn quá non kém là một nỗi đau của những người yêu nghề và muốn cống hiến. Thực ra ở nước ngoài cũng không hẵn là công nghệ quá hiện đại đâu bạn ạ. Tôi thấy máy móc của họ cũng tạp nham, có cả của trung quốc, Liên xô, từ đời cũ lắm rồi. Thế nhưng làm không hết việc, quan trọng một điều là họ chuyên môn hoá rất cao, các công đoạn được chia ra rất rõ ràng và thêm nữa là họ kiếm được nhiều hợp đồng.
    Chúc bạn và công ty ngày càng lớn mạnh, mong bạn sẽ làm được những gì bạn mong ước. Công ty ngày càng phát triển, biết đâu sau này tôi lại có thể gặp được bạn.
  3. opentdoors

opentdoors Thành viên mới

Cảm ơn bạn rất nhiều. Cho đến bây giờ, thì công ty đã đi vào hoạt động, sản phẩm đã bán ra thị trường. Từ một nhà kho nó đã đã trở thành một nhà máy.
    Tuy nhiên tôi cũng nói thật rằng, tôi đã hoàn thành công việc một cách tốt nhất so với yêu cầu đặt ra. Cùng với các cộng sự, chúng tôi đã hoàn thành lắp đặt, triển khai sản xuất và chuyển giao, tuyển dụng và đào tạo ks và công nhân ở đó.
    Và tôi không phải là người thích định cư một chỗ với chức danh và một mức lương ngày càng tăng, chúng tôi chia tay nhau và trở về Sài gòn, còn tôi thì nghĩ rằng còn nhiều thử thách sắp tới.
    Ví dụ Linux và mã nguồn mở là một cái gì đó ám ảnh tôi. Có thể nó sẽ là mục tiêu sắp tới của tôi.
  4. KingMaldini

KingMaldini Thành viên mới

Bác là người giỏi và ý chí đấy. Chúc bác thành công.
    Em khoái làm với bọn đầu vàng bác ạ, mấy ông chủ đầu đen nói chung vẫn hẹp hòi và lắm chuyện lắm.
  5. le_viet_anh

le_viet_anh Thành viên quen thuộc

Chào anh opentdoors em cũng cùng chung quan điểm với anh nhưng không phải hoàn toàn. Vì đã là KS mà lúc nào cũng nghĩ mình là KS thì phải được thế này thế nọ, phải làm những việc thế này thế nọ thì theo em nghĩ người đó sẽ không bao giờ hoàn thiện mình được ( đó là quan điểm của em). Em là dân CK của ĐHBKHN nhưng chuyên nghành chính của em là Thuỷ Lực và Khí Nén, em nghĩ là lĩnh vực này có liên quan khá nhiều đến anh. Em hiện giờ mới ra trường được một năm, thời gian đầu ra trường quả là gặp rất nhiều khó khăn với em, vì những kiến thức học trong trường chỉ là cơ sở, nền tảng mà thôi, nhưng lúc nào em cũng có suy nghĩ là mình phải lăn lộn với thực tế để tích luỹ kinh nghiệm, vì có làm thực tế mình mới đối mặt với nhiều vấn đề. Nhưng ngày đầu mới ra trường em làm cho một Cty làm về buôn bán thiết bị thuỷ lực với mong muốn được tiếp xúc với nhiều thiết bị mới để học hỏi, nhưng họ chỉ dùng em vào mỗi việc đó là tư vấn cho khách hàng, gọi là tư vấn cho oai thôi chứ mục đích của họ là bốc phét làm sao khách hàng mua là được. Trong vòng 2 tháng trời làm cho họ không học được nhiều nên em đã xin nghỉ. May mắn thay em tìm được một Cty vừa làm về sx và thương mại đúng với mong muốn của anh. Lúc mới về anh biết không em cầm Clê không thạo, văn ốc có lúc vặn ngược , quấn băng tan( cao su non) không biết quấn, nhưng Sếp em không đuổi việc em như anh đã làm với cậu gì đó. Vì anh ấy cũng cùng nghành với em, biết em ham học hỏi nên anh ấy chỉ bảo rất tận tình, động viên em là lúc mới ra trường tớ cũng vậy. Ở đây em muốn nói với anh là không nên cứ thăng KS nào mà không biết vặn ốc là đuổi việc tất. Cùng những thằng KS mới ra trường không biết vặn ốc và không biết nhiều thứ nữa nhưng một người thì ham học hỏi thì ngày mai nó sẽ biết làm hoặc làm tốt hơn ngày hôm qua, còn một thằng có quan niệm là KS mà phải cầm Clê vặn ốc à? Thì nên đuổi nó đi cho sớm vì nếu nó không chịu học hỏi thì có ra trường 10 năm nó cũng vậy thôi.
    Hì hì bây giờ em đã biết cầm Clê rồi, biết vặn ốc rồi ( nhưng vẫn chưa giỏi băng công nhân) nên rất muốn hi vọng được hợp tác với Bác để em có điều kiện học hỏi thêm.
    Rất hị vọng được làm việc với anh.
    Số điện thoại của em là 0988 906 963
    Tất cả vì một Việt Nam giàu mạnh
  6. le_viet_anh

le_viet_anh Thành viên quen thuộc

Chào anh opentdoors em cũng cùng chung quan điểm với anh nhưng không phải hoàn toàn. Vì đã là KS mà lúc nào cũng nghĩ mình là KS thì phải được thế này thế nọ, phải làm những việc thế này thế nọ thì theo em nghĩ người đó sẽ không bao giờ hoàn thiện mình được ( đó là quan điểm của em). Em là dân CK của ĐHBKHN nhưng chuyên nghành chính của em là Thuỷ Lực và Khí Nén, em nghĩ là lĩnh vực này có liên quan khá nhiều đến anh. Em hiện giờ mới ra trường được một năm, thời gian đầu ra trường quả là gặp rất nhiều khó khăn với em, vì những kiến thức học trong trường chỉ là cơ sở, nền tảng mà thôi, nhưng lúc nào em cũng có suy nghĩ là mình phải lăn lộn với thực tế để tích luỹ kinh nghiệm, vì có làm thực tế mình mới đối mặt với nhiều vấn đề. Nhưng ngày đầu mới ra trường em làm cho một Cty làm về buôn bán thiết bị thuỷ lực với mong muốn được tiếp xúc với nhiều thiết bị mới để học hỏi, nhưng họ chỉ dùng em vào mỗi việc đó là tư vấn cho khách hàng, gọi là tư vấn cho oai thôi chứ mục đích của họ là bốc phét làm sao khách hàng mua là được. Trong vòng 2 tháng trời làm cho họ không học được nhiều nên em đã xin nghỉ. May mắn thay em tìm được một Cty vừa làm về sx và thương mại đúng với mong muốn của anh. Lúc mới về anh biết không em cầm Clê không thạo, văn ốc có lúc vặn ngược , quấn băng tan( cao su non) không biết quấn, nhưng Sếp em không đuổi việc em như anh đã làm với cậu gì đó. Vì anh ấy cũng cùng nghành với em, biết em ham học hỏi nên anh ấy chỉ bảo rất tận tình, động viên em là lúc mới ra trường tớ cũng vậy. Ở đây em muốn nói với anh là không nên cứ thăng KS nào mà không biết vặn ốc là đuổi việc tất. Cùng những thằng KS mới ra trường không biết vặn ốc và không biết nhiều thứ nữa nhưng một người thì ham học hỏi thì ngày mai nó sẽ biết làm hoặc làm tốt hơn ngày hôm qua, còn một thằng có quan niệm là KS mà phải cầm Clê vặn ốc à? Thì nên đuổi nó đi cho sớm vì nếu nó không chịu học hỏi thì có ra trường 10 năm nó cũng vậy thôi.
    Hì hì bây giờ em đã biết cầm Clê rồi, biết vặn ốc rồi ( nhưng vẫn chưa giỏi băng công nhân) nên rất muốn hi vọng được hợp tác với Bác để em có điều kiện học hỏi thêm.
    Rất hị vọng được làm việc với anh.
    Số điện thoại của em là 0988 906 963
    Tất cả vì một Việt Nam giàu mạnh