1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy giúp cho TTTN làm thật tốt " Sứ Mạng" của câu lạc bộ

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi hoangtrungnghia_N, 04/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangtrungnghia_N

hoangtrungnghia_N Thành viên mới

Hãy giúp cho TTTN làm thật tốt " Sứ Mạng" của câu lạc bộ

Chúc mừng box TTTN đã được thành lập.Với sự cố gắng không ngừng nghỉ của những thành viên của CLB,trải qua bao cuộc tranh luận, bàn cãi cuối cùng thì box TTTN đã được lập.Hi Vọng rằng tất cả chúng ta, những người luôn muốn niềm vuivà hạnh phúc đến với tất cả mọi người sẽ cùng nhau chung sức để giúp cho CLB TTTN nói riêng và cả tổ chức từ thiện nói chung hoạt động thật có nhiều hiệu quả và đạt được mục tiêu tất cả vì cộng đồng

Một cây làm chẳng nên non
    Ba cây chụm lại nên hòn núi cao
  2. traitimtinhnguyen

traitimtinhnguyen Thành viên mới Đang bị khóa

xin cảm ơn những lời phát biểu của Nghĩa(một thành viên clb đang sống tại Anh).
    hãy đặt nền móng cho topic này nhe. các bạn ới hãy cùng nhau đưa ra các phương án để chúng ta có thể hoạt động tốt hơn công việc của mình.
    Được traitimtinhnguyen sửa chữa / chuyển vào 18:25 ngày 09/05/2004
  3. RamboTTVN

RamboTTVN Thành viên mới

Hoàn toàn đồng ý với ý kiến của hoangtrungnghia_N,mọi người nên đồng cảm và cùng giúp CLB đi lên,đúng không ạ

Hãy nhớ lấy những từ này:
  4. qs47

qs47 Thành viên mới

Tôi rất vui vì sau bao nhiêu ngày tranh luận box TTTN đã được thành lập, tôi mong rằng đây sẽ là nơi để mọi người trao đổi, chia sẻ để giúp đỡ các em nhỏ thiệt thòi
  5. hoangtrungnghia_N

Tu ay trong toi bung nang ha
    Mat troi cha li choi qua tim
    Tam hon toi la mot vuon hoa la
    Rat dam huong va ron tieng chim
    .....
    Han rang trong moi chung ta ,nhat la nhung thanh nien hien nay,ai cung da xac diinh cho minh duoc muc dich song cua minh.O lua tuoi nay ,voi bao hoai bao ,khat khao .Co nhung ban muon lam thay giao ,cung co nhung nguoi lai muon tro thanh mot nha doanh nghiep nhung lai cung co nhung nguoi muon tro thanh mot bac si ...Tat ca ,du la cong viec gi ,du hoai bao khat khao do lon hay nho thi do cung luon la cai dich de chung ta huong toi .Voi bau nhiet huyet ,voi suc tre chung ta luon phan dau het minh vi no.Chung ta cang phan dau bao nhieu ,cang thanh dat bao nhieu thi chung ta lai cang co the dong gop nhieu hon bay nhieu cho cong dong.Cung nhu cac ban tre cung trang lua khac ,chung ta ,nhung thanh vien cua TTTN chung ta cung co mot muc dich song ,mot hoai bao song va mot long nhiet tinh.
    O dau can thanh nien co
    Viec gi kho co thanh nien
    Du rang chung ta van con di hoc ,chua co dieu kien kinh te de giup do duoc nhieu cho nhung nguoi co hoan canh kho khan.Nhung chung ta co tam long,co su nhiet tinh.Ben canh nhung viec lam truc tiep nhu tham gia day hoc cho cac em nho,to chuc cac hoat dong giao luu voi nhung nguoi co hoan canh kho khan,tham nhung gia dinh chinh sach,chung ta cung co the van dong tu phia nguoi than ban be ung ho cho chung ta.Moi nguoi mot it va roi "con kien tha lau cung co ngay day to" ,chung ta se co them kinh phi phuc vu cho nhung hoat dong cua CLB.Du biet rang co nhieu kho khan chung ta se phai trai qua nhung cac ban a,chung ta,nhung thanh vien cua CLB hay cung nhau tin tuong vao mot tuong lai tot dep hon cho tat ca moi nguoi nghe cac ban.
    Hay thi dua xem ai quyen gop duoc nhieu hon cac ban nhe
  6. LEDUNG250781

LEDUNG250781 Thành viên tích cực

Thành thật chúc mừng các bạn đã đạt được mục đích của mình. Mong rằng các bạn có thể duy trì được sự nhiệt tình như hiện nay để có thể làm được nhiều việc có ích hơn cho cuộc sống. Tôi chỉ muốn nói với các bạn một điều, đừng bao giờ nghĩ là mình là người đi cho, đi làm từ thiện. Cũng đừng bao giờ để cho chữ danh lấn át hết những tình cảm cao đẹp trong lòng các bạn. Hãy cố gắng lắng nghe với sự chân thành nhất mà bạn có thể. Lắng nghe để cảm thấy những gì chúng ta làm được quả là nhỏ bé và lắng nghe để bạn có thêm kiên trì làm tiếp những công việc của mình.
    Chúc các bạn thành công.
  7. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

theo ý kiến cá nhân (chủ quan ) của mình các bạn nên có một vài dòng về quy định của câu lạc bộ , và các topic nói về câu lạc bộ ( những topic , bài viết nói về tiêu chí hay hoạt đông,,,,nên để trong topic này thì khi thành viên vào đăng kí sẽ không phải chạy qua topic khác hay đi tìm topic để đọc và quyết định tham gia )
    - quyền lợi , nghĩa vụ của từng thanh viên , của những người có chức sắc ví dụ như Hội trưởng ,. hội phó.....
    sẽ rõ ràng hơn cho những ai muốn tham gia cùng các bạn !
    thân ái
  8. hoangtrungnghia_N

Hoàn ơi , đúng là những thắc mắc của bạn Vũ Thanh Minh là rất cần được trả lời đó.Có gì cậu cũng cho các bạn biết về những điều đó.Như mình thì cũng chỉ như một câu nói từ xa của câu lạc bộ nên mình không biết về những điều đó cũng được nhưng với những bạn ở hà nội cũng muốn tham gia với CLB như bạn Minh thì rất cần phải biết cụ thể hơn về những quyền lợi và nghĩa vụ của hộ khi tham gia câu lạc bộ.Câu hãy giúp các bạn về đường lối hoạt động của câu lạc bộ nhé
    Còn mình ,xin làm một cầu nối của câu lạc bộ vì mình không thể trực tiếp tham gia được các hoạt động của câu lạc bộ mà. Và mình cũng mong rằng nếu các bạn có thể vận động bạn bè để tạo thêm những cầu nối khác cho TTTN thì hay quá, hẳn rằng TTTN sẽ ngày càng lớn mạnh để có thể hoàn thành tốt nhiệm vụ của mình
    Cuoc song luon cho ta nhung dieu tot dep.Hay song co ich va tran trong cuoc song ,nhung dieu tot dep do se mai thuoc ve ban
    Được hoangtrungnghia_N sửa chữa / chuyển vào 03:51 ngày 06/05/2004
    Được traitimtinhnguyen sửa chữa / chuyển vào 14:09 ngày 10/05/2004
  9. khit.

khit. Thành viên quen thuộc

Chúc mừng các bạn, cuối cùng box TTTN cũng đã ra đời.Nhưng theo mình thì công việc của các bạn bây giờ mới chỉ bắt đầu, quản lý hoạt động cho box tốt đẹp và hiệu quả, ít nhất là online đã thì cũng quan trọng không kém hoạt động offline đâu. Các bạn đã xin thành lập được box rồi, bây giờ là lúc tự chứng minh mình qua các hoạt động, và việc quản lý tốt, không phụ sự tin tưởng của BQT và những người bạn vẫn ủng hộ.
    Mình nghĩ các bạn nên họp lại cụ thể và nên sớm có mod, cũng như một số chủ đề cố định như bây giờ các bạn đang lập, nhưng hơi lộn xộn quá.
    Ví dụ về hoạt động ở Xuân Đỉnh, có thể làm 1 bài riêng trao đổi vè hoạt động, kinh nghiệm, thông tin, hình ảnh (nếu có) về các lớp học ở đây, và những gì TTTN đang làm.
    Tương tự như thế với 1 số hoạt động cụ thể khác.
    Một box mới thành lập chắc chắn còn rất nhiều khó khăn. Các bạn chủ chốt và nhiệt tình của nhóm nên họp nhau lại bàn cụ thể. Và đặc biệt là nên học tập hoạt động, quản lý v.v... ccủa các box khác trên TTVNOL.
    Thế nhé. Vạn sự khởi đầu nan.Mình chỉ muốn nói chân thành là, nhiều khi mình chỉ có tâm thôi cũng chưa đủ đâu, phải cố thêm nhiều lắm.Nhưng cũng không phải là không làm được, phải không?
  10. hoangtrungnghia_N

Cám ơn bạn Khịt nhiều nhé.Mặc dù mình cũng chỉ là một thành viên của câu lạc bộ TTTN thôi nhưng mình cũng xin thay mặt chủ nhiệm và các thành viên câu lạc bộ cảm ơn bạn nhiều lắm.Tụi mình cũng biết bây giờ mới chỉ là sự khởi đầu và còn có rất nhiều khó khăn tụi mình phải trải qua.Mình cũng biết rằng những thành viên của câu lạc bộ<những người đang ở Việt Nam> nhất là những thành viên chủ chốt như Hoàn<chủ nhiệm>, Rambo...đang rất có gắng để có thể tìm hiểu và xây dựng kế hoạch hoạt động cho câu lạc bộ,các thành viên khac cũng luôn rất nhiệt tình với các hoạt động từ thiện.Còn mình dù không thể tham gia trực tiếp nhưng mình cũng sẽ luôn ủng hộ các bạn đóng góp một phần công sức để cho Trái tim tình nguyện tiếp tục hoạt động thật tốt không chỉ ở các hoạt động offline mà còn cả ở các diễn đàn trên mạng nữa.CLB TTTN cũng đang xin ý kliến của mọi người để đề cử một mod của clb. Tiu mình đã lập ra một chủ đề "Đề cử Mod" rối đó.nếu các bạn có thể thì cùng cho tui mình ý kiến nhé.
    Cuoc doi la chiec thang keo dai vo tan
    Viec hoc la cuon vo khong tang cuoi cung

Được hoangtrungnghia_N sửa chữa / chuyển vào 21:32 ngày 07/05/2004
    Hoàng trung Nghĩa hiện đang sống ở Anh nên các bài viết của bạn sẽ không viết được bằng chữ có dấu vì vậy TTTN sẽ tạm thời sửa tất cả các bài của HOÀNG TRUNG NGHĨA để các bài viết có dấu
    Được traitimtinhnguyen sửa chữa / chuyển vào 13:46 ngày 10/05/2004