1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hãy giúp tôi

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi girl_pride, 13/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girl_pride

girl_pride Thành viên mới

hãy giúp tôi

tôi sinh ra trong một gia đình không lấy gì làm khá giả . nhưng cũng khôg đến nỗi thiếu thốn . bằng chứng là tôi vẫn có tiền đi internet . nhưng cuộc sống của tôi không lấy gì làm hạnh phúc . từ nhỏ những trận đòn của bố đã thấm nhuần vào máu thịt tôi . tôi giạn đòn từ nhỏ . giờ đã nên lớp 9 nhưng những trận đòn vẫn chưa dứt hãy giúp tôi . tôi không sai người sai la bố tôi . bố tôi hay uống rươu và mỗi lần như vậy tôi thường ăn đòn . mà không thể nói la những lần ấy mà phải nói ngày nào cũng vậy . tôi học sút đi rất nhiều so với đàu năm . HÃY GIÚP TÔI
  2. ngauhung

ngauhung Thành viên mới

Bạn thân mến.
    Chẳng lẽ không ai trong gia đình bạn che chở cho bạn sao?. Mình nghĩ, cách tốt nhất là bạn nên chọn một thời điểm thích hợp để nói chuyện với cha bạn.
    Đừng để chuyện ấy ảnh hưởng đến việc học của bạn nhé !.
    Chúc bạn khoẻ.
  3. Bagiaxinhxan

Bagiaxinhxan Thành viên mới

Mình đã từng gặp trường hợp như bạn. Đó là cô em con chú mình. Chú mình cũng như cha bạn , thường hay uống rượu say và đánh em mình. Chính vì vậy mình cũng rất thông cảm với bạn.
    Nhưng mọi chuyện như vậy không có nghĩa là không có cách nào giải quyết được. Có thể bạn đã từng vì thế mà dần xa lánh cha mình chăng? Đừng như vậy nhé, có thể cha bạn đang gặp một điều gì đó bất hạnh và không muốn cho ai biết mặc dù ông ấy rất cần được chia sẻ và thông cảm.Và trách nhiệm ấy là của ai? Đó là những người thân thiết. Bạn hãy thử gần gũi cha mình bất chấp nhưng trận đòn.Mình tin chắc rằng không ai nỡ chà đạp, đánh đập niềm an ủi của mình...
    Và bạn biết không? Cũng bằng cách ấy bây giờ gia đình chú mình đã rất hạnh phúc và chú ấy đã bỏ được rượu rồi đấy.
    Chúc bạn là một con người có bản lĩnh và là một người con vừa học giỏi, vừa hiếu thảo!!!
  4. nhocxinh

nhocxinh Thành viên quen thuộc

theo mi`nh nê'u như bạn co' một ông bô' như thê' thi` bạn hãy lựa lu'c na`o ông ta ko uô'ng rươu ma` no'i vơ'i ông ta la`(dương nhiên la` no'i nhẹ nha`ng thôi):"ba a` cư' khi ba uô'ng rượu la` ba la`m khổ mẹ khổ con,con xin ba đư`ng uô'ng nữa ,kinh tê' nha` mi`nh cũng chẳng kha' giả gi`,ba a` con lơ'n rô`i ,con co' những suy nghĩ riêng,co' gi` xin ba đư`ng giận con"
    nê'u như ông ta co`n chu't gi` gọi la` một ông bô' thi` chw'c sẽ hiểu thôi
    kieuquynhthu