1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy gửi cho người mình yêu thương những gì yêu thương nhất bằng SMS

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi tieuthudorf, 08/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khongquen25

khongquen25 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình chúa ghét nhắn tin và nhận tin nhắn vì hàng ngày thì điện thoại chùa gọi vô tư về nhà thì cũng tương tự. Hay đôi khi nghĩ cứ gọi và nghe đi vì dù sao cũng là tăng doanh thu cho ngành và cho mình!!!! Hơn nữa nghe tiếng của nhau vẫn thú vị hơn... thời đại thông tin tốc độ là hàng đầu mà. Tuy nhiên mỗi lần đi công tác dài ngày thì nhắn tin lại là thú tiêu khiển giết thời gian khá thú vị vì tránh nhàn cư vi bất thiện. Chờ đợi và được nhận được những lời nhắn bất ngờ cũng có cái hay riêng. Hôm trước nhận được tin cũng thấy vui vui :
    Đây là tổng đài tình yêu dành cho bạn, hãy ấn phím 1 để nhận được 1 lời nhắn yêu thương, ấn phím 11 để nhận được 1 nụ hôn nông nàn và ấn 113 nếu bạn muốn có tất cả...
    Đọc xong cười đến 3 phút ! Và nghĩ cô bạn này thật dí dỏm.
  2. lovesick2004

lovesick2004 Thành viên mới

"Trời hôm nay mưa và lạnh đấy, mình nhớ mặc áo ấm vào nhé, anh yêu mình nhiều lắm........"Nghe thấy đã ấm hết cả lòng mề
  3. tieuthudorf

tieuthudorf Thành viên mới

Anh ơi! Mấy hôm nay phải dậy sớm mệt lắm phải ko anh ? Thấy anh vất vả mà em chẳng giúp gì được cho anh cả. Chỉ còn vài ngày nữa thôi chúng mình là vợ chồng rồi...Nhiều lúc em nghĩ đến chặng đường trước mắt của chúng mình em thấy thật sự "chán lăn" nhưng Xike yêu em lắm và em tin là chúng mình sẽ vượt qua mọi khó khăn đúng ko anh.
  4. MeoBe

MeoBe Thành viên mới

00:24'' ngày hôm qua.
    "Cố gắng lên em nhé!! Em sẽ vượt qua! Anh va` con luôn yêu em, từng giây, từng phút! Mạnh mẽ lên nhé!"
    Và mắt em nhòa nước ...
  5. Cutehoney

Cutehoney Thành viên mới

Hic, đọc SMS của mọi người lại nhớ đến SMS ngày xưa:
    "Hãy là một nửa của anh nhé, nếu không cho anh làm 1/2 của em cũng được, trọn đời và mãi mãi... như biển không thể thiếu bờ", chả là lúc đấy đang đứng ở biển Đồ Sơn
  6. ma_bocap

ma_bocap Thành viên mới

Tin nhắn ư. D chỉ nhắn mỗi ba từ: Ăn nhanh lên. Vậy mà làm mình ngon miệng hẳn chỉ vì biết hắn đang chờ mình...(Quán cà phê chỉ cách nơi mình đang ngồi ăn ba bước chân) - Mình dở hơi thật. Chết vì những tin nhắn ngắn cũn như vậy của D. Bây giờ chẳng còn nhắn nhủ gì nữa, thấy điện thoại đâm ra thừa? Muốn quẳng đi lại tiếc Sim đẹp quá - Sim cũng do hắn chọn cho mình...
  7. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

Vợ chồng tớ thì không gửi SMS cho nhau chỉ có gửi e-mail để thổ lộ tình củm thui
    Sàng nay tới chỗ làm check mailbox, tự nhiên thấy lòng ấm áp lại khi nhìn thấy tên sender quen thuộc "Jxxxx". Tự nhiên nhớ quá ngày xưa khi chưa "góp gạo thổi cơm chung". Anh thường e-mail mỗi ngày, rất sớm để khi thức dậy mình có thể nhận được rồi.
    Sống với nhau hơn nửa năm, e-mail bây giờ chỉ có chức năng truyền đạt những lời "khó nói" những khi "trái gió trở trời" của 2 vợ chồng. Hoặc e-mail bây giờ bao hàm những nội dung khác xa ngày trước. Những kế hoạch, dự định, những articles hay để chia sẻ cho nhau.........Nhưng cảm giác mỗikhi nhận e-mail thì vẫn thế, nồng nàn, ấm áp, không đổi.
    Thông điệp của ngày hôm nay anh gửi :"good article, read it when u have times ***y ba lun :)
    are you feeling better yet? i feel a lot better than yesterday.

http://moneycentral.msn.com/content/Savinganddebt/Savemoney/P36017.asp
    "
    Yêu anh nhiều lắm, anh xã ạ
  8. meongo83

meongo83 Thành viên quen thuộc

có mỗi câu'''' anh tìm thấy em rồi'''' , khiến tôi vô cùng cảm động .
  9. empty_heart

empty_heart Thành viên mới

" Chân số 8 . Ku yêu bé nhiều lắm " : chẳng là tôi đang học ở xa , lúc đó la thời gian sắp về VN , muốn mua cho ảnh đôi giày nên nhắn offline hỏi chân ảnh mang size bao nhiêu . Tự nhiên 2 ngày sau , nhạc chuông dt réo , mở ra nhận được cái ms mà mới đọc chẳng hiểu mô tê chi hết ; mãi sau mới sực nhớ cái vụ " giày " !
    " Tối hôm qua ku mơ thấy bé hôn ku . Lúc đó ku thấy hạnh phúc lắm . Bé là người ku yêu nhất " ( chẳng trong tình huống nào hết mà vẫn " phê " )
    " Xung quanh nhà mình mưa lụt hết , cúp điện nữa , buồn và nhớ bé quá . Ước gì bây giờ có bé ở đây " ( đau nhói cõi lòng )
    " Khi nãy có khách nên không hôn bé được , bé làm quê quá ! " ( chả là trước đó ảnh dt cho mình , trước khi cúp máy mình đòi được " mi " 1 cái , ai dzè có ông khách " bà điên " nào đó vào nhà , làm cho mình hôm đó chẳng được ảnh " mi " )
    " Ku nghĩ đến ngày bé về , ku và bé làm đám cưới . Lúc đó chắc vui và hạnh phúc lắm bé nhỉ ! " ( kết quả và vừa có cái đám cưới bất ngờ cho cô dâu trong dịp về Tết vừa rồi , nhưng chịu liền luôn )

Tụi mình toàn xưng hô là " ku " & " bé " ko à , mặc dù ảnh đã 26t nhưng vẫn là ku của mình thôi ! ( từ chat mà ra đó mà ) ! Thương lắm cơ !
  10. rainrain5th

rainrain5th Thành viên mới

Mình thì nhận được tin nhắn gần giống như vậy từ một người bạn: "Tổng đài TY xin chào Quý khách: Để được ánh mắt thương yêu bấm số 1, để được vòng tay ấm áp bấm số 2, để được nụ hôn nồng cháy bấm số 3, để được tất cả bấm 113." Đó là lời nhắn san sẻ sự cảm thông lúc tôi down đến mức không thể cảm nhận được điều gì. Sau này forward nó đến 1 người khác và nhận được reply: "Anh chọn 999 để được nhiều hơn tất cả." ===> bật cười vì sự dí dỏm và cả tình cảm của người đó. Nhưng bây giờ đã hết rồi thì phải. Ai bảo con gái thích lãng mạn và nghe bằng tai mà con trai thì lại không thế.
    Một lần khác, dù đó là tin nhắn không phải của người tui thích nhưng vẫn không tránh khỏi xúc động. Sáng sớm chủ nhật, vừa mở mắt dậy đã thấy máy kêu tít tít: "Q đang ở HN. Gặp P được không?" - "Sao lại đang ở HN? Ở đến bao giờ về?" - "Tuần trước bảo vệ xong rồi. Ra HN tìm P." ..... ===> Lặng người 1 lúc lâu vì người đó học tận SG, về Vinh rồi từ Vinh bắt xe ra đây để tìm. Hì, sorry vì không thể có gì với u.