1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy gửi những ý tưởng của bạn tại đây chúng tôi sẽ dựa vào đó viết lên những vần thơ sinh động

Chủ đề trong 'Thi ca' bởi MUAMUON, 11/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MUAMUON

MUAMUON Thành viên rất tích cực

bạn ạ chủ đề về tình yêu thì có rất nhiều song bạn phải nêu ý tưởng về tình yêu đó ra thì chúng tôi mới có thể giúp đucợ thân ái!
    Kiev nhớ em

<3-m2m-<3--- MƯA buồn vương gót chân em
    MUỘN màng vuốt lại tóc mềm ngày xưa---<3-m2m--<3

2. hongphale

hongphale Thành viên mới

Mình muốn viết về tâm trạng của một người con gái xấu xí . Đang mong chờ một chàng trai xuất hiện . Và mang đến một tình yêu chân thành . Mình nhờ muamuon và mọi người giúp nhé !
    Đẹp mà được yêu đó mới chỉ là người đàn bà, xấu mà được yêu đó mới là nữ hoàng.
    hang
  3. MUAMUON

May cho bạn nhé Đúng lúc Mưa muộn đang còn ở thica thôi thì vần thơ viết vội không hay mong bạn thông cảm cho mình nhé
    ( Sau khi ý kiến của bạn _đã quên nick Mưa muộn xin sửa là :"Nhân khi mưa muộn đang ở đây MM viết vội bài thơ cho ý tưởng của ban nhé ! ")
    EM mười tám không như nguời ta _ xấu xí
    Mang tình sầu thống hận lòng đau
    Vẫn chờ mong mong mỏi mãi tình đầu
    Chàng kị sỹ xuất hiện trên yên ngựa
    Và lúc đấy ta chung đời nhung nhớ
    EM sẽ đợi chờ đợi mãi bóng hình anh
    Ở nơi đâu ......?Hay giấc mộng không thành
    Mong ngóng mãi nhưng rồi người chẳng đến
    Em vẫn về qua phố nhiều hò hẹn
    Vẫn lòng buồn giá lạnh mùa đông
    Ngắm những cặp tình nhân đắm đuối chiều vàng
    Mà khóc hận thương thân mình cô quạnh
    thân ái
    Mưa muộn
    Kiev nhớ em

Được muamuon sửa chữa / chuyển vào 23:24 ngày 28/05/2003
  4. step_back

step_back Thành viên mới

Thế ra cái box THI CA này chỉ có anh MUAMUON là biết làm thơ thôi à, nếu MM ra đi chắc THI CA sẽ tan sao?
    Mà thơ của MM mà là nhất THI CA thì thi ca đúng là, hì hì ...
  5. MUAMUON

Bạn hiểu nhầm ý của MM rồi bạn ạ ! Bởi vì bạn gì đấy yêu cầu đính danh MM nên MM viết ngay viết ngay sau khi bà bạn ấy đăng có vài phút nên MM mới viết vậy không ngờ bạn lại bắt bẻ thế này . Uh đúng là MM có sai thật MM xin lỗi bnạ và mọi nguời chưa bao giờ MM cso ý nghĩ thơ ai hay hơn thơ ai đâu bạn đừng nói kiểu giọng đấy một lần nữa nhé ! Đừng thêm chiến tranh cho Thica nữa .Cảm ơn bạn đã góp ý
    Thân ái :
    Mưa muộn

Kiev nhớ em

6. baby911

baby911 Thành viên quen thuộc

Chào Mưa Muộn, tôi là một kẻ đang thất tình, có lẽ bạn cũng dễ dàng thấy được qua những bài thơ của tôi- một cô gái điên lên vì tình. Hì hì, chẳng làm sao tôi có thể yêu mộ cách nhẹ nhàng như những người con gái VN khác. Điều đó còn thể hiện rất rõ qua đoạn tâm sự này, tôi viết đã khá lâu va` muốn làm một bài thơ dựa theo nó.Nhưng chẳng biết bắt đầu từ đâu, hy vọng Mưa Muộn có thể giúp tôi :
    Tình yêu:
    Cái mà tôi nói đến là Tình Yêu , tôi trói nó lại , nhốt nó vào ngục sâu , nó vẫn rên la gào thét quậy phá , đập nát hết lục phủ ngũ tạng của tôi , toàn thân tôi rã rời đau nhức . Tôi đã nói với nó bao nhiêu lần rồi , tôi đã dùng đủ mọi cách rồi : dỗ dành , năn nỉ gạ gẫm , cấm nó , đánh nó chỉ có điều tôi chưa giết nó ..... tôi chưa dám giết !!!!!
    Đêm đêm tôi nằm nghe nó rên la ư ử trong nhà tù Ký Ức , nó khóc nhiều lắm . Dỗ mãi không nín đành vật vã khóc cùng với nó . Nó bảo nó nhớ anh đến điên lên được , nó bảo anh là cả cuộc đời nó ...... Nó thắc mắc , ngây ngô , ngẩn ngơ yêu anh !!!
    Bao đêm , bao ngày , bao tháng , bao năm qua nó vẫn cứ lải nhãi bên tai tôi về anh . Tôi thì : " ừ ừ biết rồi " ,
    tôi thì: " ừ ừ , thôi mình kiếm chuyện khác làm nhé " ,
    tôi thì: "ừ ừ , được rồi mà , hiểu rồi mà" ,
    tôi thì: " thôi đừng nói nữa! " ,
    tôi thì: " câm ngay! tao không muốn nghe! " ,
    tôi thì: " tao không chịu nổi nữa rồi!!!!!! " ..... Tôi túm lấy nó chạy thật nhanh vào khu rừng sâu Dĩ Vãng , vứt nó lăn lóc: " Anh không còn yêu mày, mày hiểu chưa ? Anh đã có người khác, hày để anh hạnh phúc, vậy mới là tình yêu chân chính , thế mới đúng với cái tên của mày Tình Yêu của tao ạ!!!!! " .
    Nói xong tôi chạy thật nhanh ra khỏi khu rừng của Dĩ Vãng , vượt qua khỏi con đường hoa nắng mà anh đã dìu tôi đi , vượt qua ánh trăng màu nhiệm chứng nhân lần đầu tiên anh ôm tôi vào lòng , vượt qua dòng sông kỷ niệm còn soi bóng nụ cười say mê của anh .... tôi chạy , chạy mải miết chạy tìm cho ra Tương Lai mà tôi đã bỏ quên ...
    Cái gì ???!!! Không phải hướng đó !!!! Đó là ngôi nhà của sự thật !!!!
    Tương Lai nghĩa là sự thật ư ????!! Không ! Không !!!!!!!!!!!!! Không !!!!!!!!!!!..........! ....
    Đôi chân tôi rã rời đưa tôi trở về khu rừng của Dĩ Vãng mà tôi tìm thấy sự khỏe khoắn của làn gió Ảo Tưởng . Tôi thấy Tình Yêu đang cười đùa nhảy nhót cùng nhừng cánh **** dưới ánh nắng ấm áp của Ảo Tưởng . Tôi nhếch mép: "Thôi thế này cũng ổn! "
    Đằng sau tôi nghe như có tiếng ai khóc than , hì hục đào một cái gì đó ..... Trời ơi!!! Người ta đang đào huyệt chôn Tương Lai của tôi ... Tôi thấy bố mẹ tôi gục ngã .... " Không!!! Tình Yêu mày không có quyền làm thế!!!! " ... nhanh thoan thoắt tôi lôi Tình Yêu ra khỏi khu rừng tội lỗi ấy , vứt nó xuống Đại Dương ! .... " Khà khà !!! Đây là kết cục của mày Tình Yêu ạ!!! .... nhưng ..... hình như có sợi dây vô hình kéo tôi , tôi thấy mình cũng từ từ rớt xuống Đại Dương . "Trời!!! Tôi quên!!! Nó là Tình Yêu của tôi ... Nó là tôi ! "
    Tôi chới với kêu cứu giãy giụa một cách tuyệt vọng . Trước khi sắp chìm hẳn , tôi thấy một biển báo:
    " Nguy hiểm!!! Đại Dương của Đau Khổ "
    Neu co cai gi do' vuot qua duoc so phan, thi do la long can dam!!
  7. MUAMUON

Chào Han_Minh mình đã hiểu bạn qua nick rồi thwo của bạn tại topic " THơ cho Nguời Thất tình " Song yêu cầu này của bạn khá gò bó nên Mưa muộn ( khôn dám từ chối ) song xin bạn cho mưa muộn vài ngày để suy ngẫm nhé
    Kiev nhớ em

8. xanxan

xanxan Thành viên quen thuộc

Bạn, mình muốn gọi thế.
    Bài viết trên khiến mình rất thích thú và xúc động, cũng như khơi dậy trong lòng mình rất nhiều đồng cảm, con gái và tình yêu, đâu thể biết trái tim nào là mềm yếu hơn. Mình sẽ viết một bài thơ tăng bạn, nói trước thì bước không qua, nhưng mình đang cất những ý tưởng của bạn vào đầu một cách lười biếng, đợi đến lúc nó nẩy nở và tuôn ra thành thơ vậy.
    Và mình nghĩ bạn sẽ thích nó.
    ... Hãy đi đến tận cùng nỗi tuyệt vọng, để thấy rằng tuyệt vọng cũng đẹp như một bông hoa...
  9. baby911

baby911 Thành viên quen thuộc

Hi`, Hôm nay HAN_MINH xin đính chính tên của mình là Hàn Minh Trúc Uyên, do đó tôi đã lấy nick ngắn gọn là Hàn Minh, vậy mà người ta cứ tưởng đó là Hận Mình. Tôi không đến nỗi tiêu cực như vậy đâu các bạn hihihihi
    Neu co cai gi do' vuot qua duoc so phan, thi do la long can dam!!
  10. haibk

haibk Guest

Chào Han_Minh, tôi có thể hoạ lại bài thơ theo như tâm sự của bạn, tất nhiên là thơ sẽ ko hay vì đây ko phải là tâm sự của tôi. Nhưng dù hay hay ko thì bạn cũng nên đọc 1 lần.
    Tôi tuyệt vọng mang Tình Yêu trói lại
    Nhốt vào trong ngục tối của lòng tôi
    Nó gào thét, nó điên cuồng, đập phá
    Toàn thân tôi sao đau nhức rã rời
    Tôi năn nỉ, dỗ dành, tôi gạ gẫm
    Tôi van xin đủ mọi cách trên đời
    Chỉ 1 điều tôi chưa bao giờ dám:
    Chưa bao giờ tôi giết nó mà thôi
    Đêm từng đêm, trong nhà tù Ký Ức
    Nó rên la, nó khóc lóc rất nhiều
    Nó nhớ anh tới phát điên lên được
    Thương cho mình, dang dở 1lần yêu