1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy gửi những ý tưởng của bạn tại đây chúng tôi sẽ dựa vào đó viết lên những vần thơ sinh động

Chủ đề trong 'Thi ca' bởi MUAMUON, 11/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hoabaoxuan

Hoabaoxuan Thành viên rất tích cực

Bài thơ này viết rất thật, dù là viết theo "đơn đặt hàng" nhưng đúng là phong cách của Haibk . Tớ thích đoạn trước hơn, đến đoạn tôi trở về trong ảo tưởng ấy..., nó thật hơn, đoạn sau không thích lắm!
    Có chiếc lá bay ngược chiều gió thổi
    Mềm như em và xao xác như em!...
  2. MUAMUON

MUAMUON Thành viên rất tích cực

Ý kiến của Hoabaoxuan rất đúng ! Mưa muộn cũng cảm nhận như vậy . Bài thơ rất hay và nhanh Mưa muộn xin vote cho anh haibk 5* mà mong anh tiếp tục giúp đỡ những tâm hồn khác cùng em và tất cả mọi người
    Thân ái :
    mưa muộn

Kiev nhớ em

<3-m2m-<3--- MƯA buồn vương gót chân em
    MUỘN màng vuốt lại tóc mềm ngày xưa---<3-m2m--<3

3. nuhoangthanhroma

nuhoangthanhroma Thành viên mới

''Con Gái đẹp. Người ta bảo không có đàn bà xấu, chỉ có đàn bà không biết cách làm đẹp - huống chi Con Gái đẹp sẵn lại biết cách làm đẹp và có thừa tiền để làm đẹp. Nhưng cũng như Con Gái trong thơ muamuon ,'' Đang mong chờ một chàng trai xuất hiện . Và mang đến một tình yêu chân thành'' ...Con Gái đứng giữa những sự lựa chọn . Con Gái hoang mang ...''
    heheh thôi thì trăm sự nhờ bác '' mưa chậm ''... em muốn đọc thơ bác ở mọi hoàn cảnh đời ... chờ thơ bác ! "
    M_Anh
  4. MUAMUON

MUAMUON Thành viên rất tích cực

ặ yêu cỏĐu cỏằĐa em là gơ 'ỏƠy ..? Anh chặa hiỏằfu lỏm có phỏÊi là ......em xinh anh 'ỏn vỏằ>i em và thêm nhỏằng nguỏằi khĂc nỏằa làm cho em hoang mang 'ỏằâng trặỏằ>c nhỏằng sỏằ lỏằa chỏằn phỏÊi không .....? Thỏ thơ ......:
    Ngày xặa thặĂ bâ bên nhau
    ANh trao em lỏằi hỏạn ặỏằ>c
    Rỏằ"i anh 'i xa biỏằn biỏằ?t
    Cho em mang hoài nhỏằ> thặặĂng
    "i cuỏằTc 'ỏằi nhỏằng nô lỏằ? yêu 'ặặĂng
    Anh chặa vỏằ lòng em buỏằ"n thao thỏằâc
    Rỏằ"i mỏằTt hôm nhwos anh không chỏằKiev nhỏằ> em

<3-m2m-<3--- MặA buỏằ"n vặặĂng gót chÂn em
    MUỏằ~N màng vuỏằ't lỏĂi tóc mỏằm ngày xặa---<3-m2m--<3

5. haibk

haibk Guest

Hôm qua, cầm tờ báo SVVN cuối tháng, tự nhiên thấy bài thơ này của mình chình ình ở trang 53, với 1 cái tên lạ hoắc "Thơ tình thời Sars" và phần ghi tên tác giả thì vỏn vẹn 4 chữ :"Không cho ghi tên"...
    Qúa là phi lí, nghe nói cô bé Doanminhhang là cộng sự của tờ báo này, liệu có thể giúp anh "lại quả" nhuận bút bài thơ này được ko nhỉ? Nếu được, sẽ dùng nó mời anh em Thica uống cafe tẹt....
    Còn tình hình "Thơ thương mại" anh em Thica bàn hôm offline thì thế nào rồi nhỉ, sao chẳng thấy ai cho ý kiến gì? Phải buôn chất xám mà kiếm tí chút chứ....
  6. dem

dem Thành viên mới

Em chào cả nhà,
    Chủ đề này lâu lắm rồi, nhưng em là thành viên mới, lại đang rất có tâm trạng nhưng ko nặn nổi ra một chữ dù rất yêu thơ :), nên đành vào đây cầu kíu mọi người để em có thể giải tỏa stress nếu được ạ :P
    Ý tưởng của em là: em ko trách được người, nhưng cũng chẳng đủ khoan dung để tha thứ cho những gì người đã khiến em đau khổ, và em cần một khoảng lặng để nhìn nhận lại tất cả những gì đã qua, để lấy lại bình yên trong tâm hồn, và để thanh thản chúc phúc cho người. Đừng tìm em, đừng trách em, và đừng làm khổ em nữa...
    Ôi em đang như mớ bòng bong...
    Nếu có thể, hãy diễn tả nỗi lòng em thành những vần thơ
    Thanks all :P