1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy kể về người bạn thân của bạn...(những kỉ niệm khó phai)

Chủ đề trong 'An Giang' bởi cobehanoi84, 22/02/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cobehanoi84

cobehanoi84 Thành viên rất tích cực

Hãy kể về người bạn thân của bạn...(những kỉ niệm khó phai)

Trong cuộc sống chắc chúng ta ai cũng có những người bạn thân nhỉ???những người mà sẽ mãi mãi bên cạnh bạn lúc bạn buồn,vui hay bệnh tật để chia sẻ tình cảm cùng bạn....vậy bạn của bạn sao đây???hãy kể cho tui nghe đi,kể cho mọi người cùng nghe về người bạn của bạn,biết đâu bạn của bạn cũng ở đây và đọc những dòng viết của bạn...người đó chắc sẽ cảm động lắm đấy...mạnh dạn kể đi nha!

If you have happiness,don't use it all up!

Được cobehanoi84 sửa chữa / chuyển vào 14:52 ngày 24/02/2003
  2. kitty_cantho

kitty_cantho Thành viên mới

Hiện giờ mình có một cô bạn rất thân,tụi mình thân nhau từ khi học chung cấp hai,hiện giờ hai đứa vẫn còn học chung,ngồi gần nhau nữa.Trong lớp,2 đứa mình như một phe,đi đâu mà có cả hai mới đi chung.Còn thiếu một trong hai đứa thì buồn lắm nên chẳng đi.Bạn bè mà dù hợp tính nhau thế nào thì cũng ko tránh khỏi những lúc hờn giận.Có những lúc hai đứa cãi nhau dữ lắm nhưng rồi thì vẫn trở lại như trước.Sau những lần như thế,tụi mình càng hiểu nhau nhiều hơn.Những chuyện vui buồn nào cả hai cũng kể cho nhau nghe,để người kia giúp đỡ cho mình.Có nhửng chuyện nào ko thể nói trực tiếp ,tụi mình liên lạc qua mail để góp ý cùng nhau.

Người tôi iu bao giờ cũng đẹp.
    Bởi tôi nhìn từ ánh mắt của lòng tôi...
  3. Khatiger

Khatiger Thành viên mới

Tui có hai người, đều là fm. Một là bồ cũ, một là bạn từ cấp II. Hừm...
  4. Thanh_Lam

Thanh_Lam Thành viên quen thuộc

Tôi thì không có bạn thân..vì suy cho cùng thì tôi chỉ mới 21 tuổi..mà ở độ tuổi này thì hiếm ai có bạn thân thật sự chân thành...sau này khi đã tốt nghiệp..bươn chải với cuộc sống thì mớ rõ ai sẽ là người bạn tốt nhất của mình.Lúc đó khái niệm bạn thân mới trở về đúng nghĩa của nó.
    Thế nhưng tôi vẫn có rất nhiều người bạn..một vài trong số họ chắc là sẽ trở thành bạn thân...nên tôi rất thích kể về họ..và sẽ kể về họ như những người bạn tin cậy trong tương lai của tôi.
    Câu chuyện bắt đầu từ thành tích lừng lẫy của một đội bóng... lớp chúng tôi có 33 gương mặt. Trong đó có 33- 5 bạn nam phần còn lại đương nhiên là nữ. Tôi nói như thế là vì các bạn nữ ở lớp tôi thì giống con trai hơn là con gái.28 anh chàng thì có đến 23 anh chàng biết đá bóng...và khoảng 1 nửa chừng đó đá bóng rất giỏi. Năm lớp 10 ở giải trường chúng tôi thua thảm bại...lúc đó tôi phải làm thủ môn vì tiền đạo quá thừa... năm 11 có khá hơn là 3 trận đấu thì còn hoà được một trận. Mọi việc bắt đầu từ đây...không thể chấp nhận việc 28 anh chàng lớp toán mà lại kém cỏi như vậy...tôi còn nhớ lúc ấy một tuần đi học 6 ngày thì bọn tôi mất luôn cả ngày thứ bảy học đội tuyển...thế nhưng có đến 7 buổi tập bóng trong tuần...sau buổi học chiều vào lúc 5h lớp tôi đồng loạt ở lại đá bóng sân trường...chia làm 5 đội đá thua ra... sự chăm chỉ và đoàn kết đó đã phát huy kết quả.Hè năm 11-12 giải bóng đá mini được tổ chức. Lớp tôi sau một hồi tranh cãi quyết định tham gia hai đội...và sau đó những trận thắng dòn giã xảy ra...thế rồi cả hai đội đều vào được chung kết...mà trận chung kết xảy ra mới thật khôi hài. Hai đội bóng cùng lớp đá với nhau nên chẳng mấy người xem...ban tổ chức thì chuẩn bị trao giải nhất nhì, cầu thủ xuất sắc, vua phá lưới từ trước trận chung kết. Lại còn có chuyện sau giờ nghỉ giải lao hai anh thủ môn vô tư đi về hai khung thành mà không nhận ra là đang chụp cho đội khác...hiệp hai bắt đầu được 15 phút thì trọng tài phát hiện ra và cho hai anh mỗi anh một thẻ vàng..sau đó hai tên thủ môn đổi chỗ cho nhau trong tiếng cười hài hước.
    Giải bóng đá sân cỏ sau đó chúng tôi lại vô địch. . . có đến hai cầu thủ cùng là vua phá lưới. Và có những trận thắng 12-1, 10-1..... thành quả trên chỉ là hệ quả của sự đoàn kết...tôi và các bạn của tôi thì đến nay đã có thể nhẹ nhõm một điều rằng: chúng ta chơi cũng không kém học.

Россия моя пе?вая лZбовO!!
  5. cobehanoi84

Nếu đã là bồ cũ thì khó làm bạn thân lắm đấy nhé,U vẫn giữ được tình bạn công nhận là giỏi lắm đấy.Mà sao bạn thân toàn là bạn nữ vậy???
  6. cobehanoi84

Từ khi còn học cấp 2 thì tôi chẳng có lấy người bạn thân nào cả,tại mỗi lần lại đổi nhà...những đứa bạn thân cùng xóm lần trước chẳng liên lạc được với nhau nữa nên chẳng biết chúng giờ thế nào cả...còn cấp 2 thì nghịch quá...những đứa tiếp xúc sợ...chẳng dám thổ lộ gì cả....NHưng cũng hay chơi với cả hội 6 đứa,chẳng biết như thế có gọi là bạn thân hay không nữa...
    Lên cấp 3 tôi lại chuyển tới 2 trường và mỗi trường tôi có được 2 người bạn thân...bạn thân theo đúng cách của nó....cùng nhau chia sẻ khó khăn,có chuyện không vui hay vui thì thường kể cho nhau nghe,chúng cũng thông cảm và tâm sự với tôi nhiều lắm...Chúng tôi cũng hiểu nhiều hơn về tính cách của nhau....Có những khi tưởng mình buồn lắm,chẳng làm gì được...yếu đuối và vô vọng....nhưng cũng chính lúc đó chúng xuất hiện bên tôi....những người bạn của tôi...
    Chẳng biết nói gì hơn ngoài lời cảm ơn và xin lỗi....vì sao xin lỗi ư???vì đã có những lúc tôi đã làm cho chúng không vui,tôi đã xử sự với chúng lạnh nhạt....Sorry nhé!!!
  7. ngoisaotimban

ngoisaotimban Thành viên rất tích cực

Nếu nói tôi nhiều bạn thân cũng đúng mà ít bạn thân cũng chẳng sai. Đối với tôi, tình bạn còn quý hơn cả tình yêu, thế nhưng tôi lại không thể nào giữ lại bên cạnh mình một người bạn thân nào cả, có phải là tôi quá thờ ơ...
    Người bạn thân đầu tiên của tôi là một người con gái lớn hơn tôi một tuổi, thế nhưng cô ấy lúc nào cũng muốn làm em của tôi, đó là những ngày tháng hạnh phúc của năm lớp 9 (xin khẳng định một lần nữa, chúng tôi chỉ là bạn thân). Thế nhưng vì hoàn cảnh, cô ấy đã bỏ dỡ dang việc học của mình để bôn ba lên Tp.HCM để kiếm sống, chia tay, chúng tôi không thể nói nên một lời nào ngoài việc ngổi nhìn nhau & rơi nước mắt. Đến giờ tôi & cô ấy thỉnh thoảng vẫn liên lạc với nhau, nhưng chúng tôi không thể nào có lại được những ngày tháng vui vẻ, hạnh phúc bên nhau...
    Thời gian trôi qua, tôi trở thành một học sinh cấp III với biết bao nhiêu thay đổi trong cuộc sống, vào những ngày đầu tiên của năm học ấy, một người bạn theo đúng nghĩa của nó thật sự khó tìm đối với một cậu bé khó gần gũi như tôi. Thế nhưng vào cuối năm ấy, họ đã xuất hiện & đến với tôi, tình bạn của chúng tôi bắt đầu từ đấy & cho đến giờ, tuy mỗi đứa một nơi nhưng tôi chắc rằng lúc nào chúng nó cũng nghĩ tới nhau, nghĩ tới tình bạn chúng tôi đã gầy dựng 5 năm nay...Trong cái nhóm 14 người bạn thân này, có cả nam lẫn nữ, thế rồi một ngày trước ngày tụi tôi tổ chức sinh nhật cho một đứa trong nhóm, một đứa con gái trong nhóm của chúng tôi đã ra đi vĩnh viễn không một lời từ biệt, cái ngày ấy chúng tôi đã khóc rất nhiều bên cạnh mộ của nó, chúng tôi đã không thể nào nhìn mặt nó lần cuối, cũng như không còn được nghe tiếng nó cười nói, hay hờn dỗi tụi tôi như nó vẫn từng làm thế, những kỉ niệm ấy chỉ còn trong kí ức của chúng tôi, giờ đây, thỉnh thoảng chúng tôi có ghé thăm mộ của nó, kể cho nó nghe rằng cuộc sống đang thay đổi từng ngày, thế nhưng điều quan trọng là nó vẫn hiện diện trong trái tim của chúng tôi...
    Cám ơn cobehanoi84 nhiều lắm, hôm nay nhờ có chủ đề này mà tôi đã bày tỏ hết những điều mà bấy lâu nay tôi đè nén trong trái tim, một lần nữa rất cám ơn bạn!!!
    Liptonaddict-người luôn đi tìm một tình yêu đích thực
  8. Khatiger

Khatiger Thành viên mới

Sao lại khó nhỉ???? Từ kẻ thù còn có thể thành bạn được mà
    Chịu, không giải thích được. Mà cũng không phải ai cũng hiểu... Tớ nam tính không thiếu!!!Bạn tớ cũng thế Vẫn có khá nhìu người hỉu lầm.... Chơi thân với nó quá đâm ra không muốn có bồ nữa vì thấy fm 10 người thì mất 8 người hay nhõng nhéo, 2 người còn lại thì có bồ mất tiu
  9. cobehanoi84

Hôm đó,,,cái ngày mà 19 năm trước mẹ tôi vất vả sinh ra tôi....năm nay là kỉ niệm của 19 năm khó nhọc đó....nhưng nó lại mưa,,,,cơn mưa tầm tã....không hiểu 19 năm về trước có mưa như vậy không nữa....chắc có khi lúc đó ca thêm ca từ "sinh con ra vào mùa mưa" là rất đúng!Tưởng rằng cái sinh nhật cũng sẽ trôi đi nhanh và ảm đạm như là cơn mưa hiện thời vậy.....Nhưng không,những người bạn của tôi không làm tôi thất vọng một chút nào cả,,,,đó là L ,người bạn thân nhất hồi cấp 3 của tôi,T người mà lúc nào tôi cũng trêu đùa là Phù Thuỷ,nhưng chẳng bao giờ nó giận tôi đến một lần mà rất vui đón nhận cái biệt danh đó...Sorry nhé Phù Thủy của tôi....trời mưa vậy mà cũng lóc cóc cái xe đạp lên nhà tôi chỉ để ngồi uống nước và nói vài câu bông đùa....tôi chẳng thể nào nói lên nổi lời cám ơn chân thành của mình đối với bạn....nhưng tôi biết bạn sẽ hiểu tôi thật nhiều bởi bạn có thể sẽ nhìn thấy những tấm thiếp bạn gửi cho tôi chúng đang ngự trên tường kìa Tôi vẫn thường xuyên đọc chúng và cảm nhận được sự ấm áp từ tình bạn của bạn....Bạn luôn tốt với tôi .....Còn L,cũng lặn lội....2 người bạn thân thôi nhưng cũng làm cho tôi cảm thấy sinh nhật của mình vô cùng ý nghĩa và hạnh phúc!!!
    Không cần cám ơn đâu bạn à...vì tấm lòng của bạn đối với bạn của bạn đã thay cho lời cảm ơn của topic này rồi mà....
  10. ngthhuan

ngthhuan Thành viên rất tích cực

mình có một thằng bạn thân từ hồi học cấp 1 hai đứa tắm chung và chơi chung đến cấp 3. Ngày hôm kia (22-02) nó đám cưới với một cô tên gì..gì.. Yoko...gì đấy. Người Nhật hẳn hoi. Khổ nỗi hai người không biết tiếng mẹ đẻ của nhau chỉ giao tiếp bằng ngôn ngữ quốc tế là tiếng Anh thôi. Cũng may là thằng này tiếng Anh siêu việt : 2 bằng C tiếng Anh (một của trường đại học Cần Thơ, một của đại học Tổng hợp HCM). Cầu mong vốn liếng ngoại ngữ giúp hai vợ chồng nó không hiểu nhầm nhau.

AI BIẾT ĐÂU NÈ !