1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HÃY MỞ CỬA TRÁI TIM MÌNH BẰNG VIỆC LÀM TRƯỚC LỜI NÓI!!!!!!

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi buon_nhan_gian, 11/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. buon_nhan_gian

buon_nhan_gian Thành viên mới

HÃY MỞ CỬA TRÁI TIM MÌNH BẰNG VIỆC LÀM TRƯỚC LỜI NÓI!!!!!!

MÌNH KỂ CHO CÁC BẠN NGHE MỘT CÂU TRUYỆN CÓ THẬT HAY KHÔNG CÓ THẬT TUỲ VÀO SUY NGHĨ CỦA CÁC BẠN các bạn sẽ hiểu vì sao mình muốn thấy việc làm trước khi nói
    Ngày ......tháng........năm ...... tại một phiên toà đang xét sử một vụ án <CƯỚP CỦA ĐE DOẠ ĐẾN TÍNH MẠNG NGƯỜI KHÁC> điều đáng nói ở đây là kẻ pham tội đang phải đứng trước vành móng ngựa kia là một khuôn mặt non nớt một tuổi đời quá trẻ nhưng một tâm hồn đã chai sạn ,khi được hỏi động cơ do đâu mà mà dẫn đến hành động phạn tôi đứa lạnh lùng trả lời NÓ MUỐN CÓ TIỀN ĐỂ ĐI THẬT XA KHỎI GIA ĐÌNH CỦA NÓ phên toà hôm đó không có bố nó ngưòi mẹ trẻ nói trong nước mắt với mọi người đi dư phiên toà ngày trước nó là một đứa trẻ ngoan ngoãn lắm như bao đứa bạn cùng tuổi nó cũng có một gia dình không đươc giàu có nhưng cũng không thua kém gì nhà bạn bè cùng tuổi cả rồi tất cả vì cuộc sống bố mẹ nó lao vào để làm bắt đầu nó có cuộc sông tót hơn bất cứ đứa bạn nào của nó nhìn vào gia đình nó là niêm ước ao của bao đưa trẻ cùng lớp với nó.Nhưng cũng kể từ đó nó thường xuyên phải ở nhà một mình ngủ một mình sống với chính bản thân nó ,nó không thiếu một cái gì ngoài tình cảm một gia đình Cũng từ đó một ý chí sắt cũng hình thành trong con người của nó một tâm hồn chai sạn qua sớm (quan điểm của nó không bao giờ tìm một cái gì tự nhiên mà có không có cái gì tự nhiên mà mất trong cuộc sống làm cái gì thì có cái đấy không làm thì không có ,bố mẹ của nó còn không thương nó thì trên đời này không có ai có thể thương nó cho lêm trong cái đầu non nớt của nó chưa bao giờ hiện lên chữ NHÂN ĐẠO .Nó quen những đứa bạn mới và nó có một cuộc sống mới cuộc sống mà không cần đến bố mẹ nó ,trong nhóc cướp trẻ con hôm đó bị bắt nó là đứa bị sử nặng nhất bởi vì nó là đứa lạnh lùng tàn nhẫn nhất trong số đó .Cái gì phải đến rồi sẽ đến nó phải đi trại giáo dưỡng vị thành niên 12 tháng

sầu đời
  2. hiepsi_codon

hiepsi_codon Thành viên mới

TÔI ĐANG NGHĨ ĐỨA BÉ BẠN NÓI ĐÓ LÀ AI ,BÂY GIỜ ĐƯA BÉ ĐÓ THẾ NÀO
  3. swallowhn

swallowhn Thành viên mới

Và bạn ơi, những gì các thành viên CLB Tháng Năm và nhiều người nữa trong xã hội đang làm là góp phần lấy lại niềm tin vào cuộc sống và khái niệm nhân đạo cho những đứa bé như trong câu chuyện bạn mới kể đấy.
    Trước đây, nếu ai đó bảo mình hãy đến gặp một đứa trẻ lang thang chắc là mình không dám đâu. Nhưng bây giờ thì khác rồi, mình hiểu các em cũng mong mỏi được yêu thương, được chăm sóc, được vươn tới một cuộc sống tốt đẹp hơn.
    Mình muốn đóng góp một phần nhỏ bé cho mọi người.
  4. sutumom

sutumom Thành viên quen thuộc

Thế nhưng các bạn ở trong này đã tham gia vào các hoạt động của CLB Tháng Năm chưa nhỉ??? Nếu chưa thì sao bạn không đăng ký với chúng tôi. Bằng tấm lòng, trí tuệ, tình cảm và sự đoàn kết, chúng ta có thể làm bớt đi chút nào đó những cảnh đau lòng trong xã hội mình.
    Sutumom