1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HÃY NÊU LÊN NHỮNG QUÁN ĂN THEO BẠN LÀ NGON

Chủ đề trong 'Tản mạn Sài Gòn' bởi NamMC, 19/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NamMC

NamMC Thành viên mới

HÃY NÊU LÊN NHỮNG QUÁN ĂN THEO BẠN LÀ NGON

Tôi cũng là 1 người dân sống ở Sài Gòn từ nhỏ cũng biết được nhiều quán ăn nhưng kô dám nói là biết hết (ai dám nói hết chắc bị chửi quá) . Vậy những ai biết được thì hãy vào đây nêu lên nha các bạn các anh các chị và tất cả mọi người hãy cùng nhau nói rõ hơn để mọi người chúng ta hiểu hơn về thành phố của mình và cũng giới thiệu thành phố mình cho mọi người cùng biết .
    hãy nói rõ chổ luôn đó nha rất mong sự đóng góp của tất cả mọi ngườiText
  2. dutakhongconyeu

dutakhongconyeu Thành viên mới

chào mấy u
    trước hết xin nhiệt liệt hoan nghênh ý tưởng của box này vì thú thiệt là tui thích ăn kinh khủng,( mặc dù là ăn quá nhiều mà không thể nào mập nổi) nhưng mà tui cũng không thể nào biết được hết mấy quán ăn ngon được
    hy vọng là mọi nguời sẽ nhiiệt tình tham gia để làm giàu bộ sưu tập quán ăn cho mình nha!!!
    tui xin giới thiệu từ từ nghen
    quán đầu tiên tui muốn kể đến là quán không tên, quán bán ngon lém, há cảo chiên - hấp, mực viên chiên - hấp, canh bún, bò kho, gỏi bò, gỏi cuốn, sinh tố, (chời ơi, đói quá, nghe mà thèm ghê), dù ngon nhưng giá rất mềm, khoảng 3000/ món, đắt nhất là 5.000 thui
    xin lỗi là tui quên mất tên đường rùi, do lànnào đến cũng chỉ nghĩ đến mình sẽ ăn bao nhiêu nên không để ý tên đường lắm! nhưng có thể chỉ cho bà con đến đó
    bà con đi tới ngã tư cao thắng, nguyễn đình chiều thì làm ơn chạy tới chút, qua khu bán giày nhiều thật nhiều, khi nào nhìn bên tay phải thấy có ngôi chùa thì quẹo vô con hẻm đối diện ngôi chùa, nằm bên kia đường, chạy thẳng hết đường sẽ gặp quán đó.
    chúc bà con ăn ngon miệng
    ráng tìm được chỗ nha,hi hi h i
    cứ thừ đến đi , rồi bạn sẽ thích ngay mà
  3. NamMC

NamMC Thành viên mới

chà cũng căngnghe bồ nhưng mà hkông sao cũng phải ráng tìm mà thôi cái gì nó cũng có cái giá của nó cả .
  4. QUICK

QUICK Thành viên rất tích cực

Nam giao cũng được , về giá cả lẫn chất lượng, nhưng gỏi cuốn với xôi gà đối diện intershop cũ là ngon nhứt
  5. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

canh bún đường rầy xe lửa cổng số 6 đường lê văn sĩ
  6. QUICK

QUICK Thành viên rất tích cực

hehe xa chết , cả tháng mới 1 lần chạy xuống khu đó, dzìa vn ăn đê
  7. dutakhongconyeu

dutakhongconyeu Thành viên mới

bánh xèo Ngô Quyền !!!
    các bạn ghé qua bánh xéo ngay góc Ngô quyền - Ngưyễn Trãi đi, quán bán ngon lắm!!!
    bánh xèo 10 ngàn còn đặc biệt 12 ngàn, rau cải thì vô tư!!!
    ngoài ra còn nhiều thứ lắm, đến thử 1 lần bạn sẽ thích ngay mà!!!
    đặc biệt là quán đông nhưng phục vụ rất tốt, nhanh chóng và ân cần, tuyệt lắm
    ngoài ra các bạn nhớ chọn ngồi trên lầu đó, gío thổi mát vô cùng!!!!
  8. hanah82

hanah82 Thành viên mới

Bánh đúc ở hẻm 116 Phan Đăng Lưu nghe nói là ngon tuyệt. Chỉ nghe nói vậy thôi chứ mình chưa ăn ở đó bao giờ, hì hì, tại vì mấy đứa bạn của mình ko thích ăn bánh đúc, chả lẽ lại đi ăn một mình. Có lần dụ được nhỏ bạn đến đó ăn, tới nơi thì quán vừa đóng cửa, xui ghê ko. Mai mốt bạn nào định tới đó ăn nhớ đi khỏang trước 8h tối nha
  9. thiensudocac

thiensudocac Thành viên mới

tui biết một số chỗ ăn uống còn ngon hay ko thì tui ko dám chắc vì mỗi người 1 khẩu vị mà . trên đường nguyễn văn đậu quận bình thạnh có 1 quán đặc sản Nha Trang ( địa chỉ hình như là 79 ) có khá nhìu món như bún chả cá , nem nướng , bánh bèo , bánh căn .....
    trên đường Phan đăng lưu ( đối diện khách sạn apricot ) có bánh tráng phơi sương , bên cạnh quán đó còn 1 tiệm bán hủ tiếu , bánh cuốn nhưng ở đó có nước ép trái cây cũng khá là ngon (chỉ bán buổi chiều và tối )
  10. thiensudocac

thiensudocac Thành viên mới

còn ăn lẩu thì xuống q8 ở đường tùng thiện vương quán hữu nghị vừa ngon lại rẻ