1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HÃY NHÌN LẠI ....ĐỂ THẤY MÌNH GIÀ ĐI....BẠN LÀM GÌ NẾU BẠN CÓ THỂ QUAY NGƯỢC THỜI GIAN....

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi thanhk43, 16/08/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congaidiudang83

congaidiudang83 Thành viên mới

Ngày hôm qua, mình đã làm gì nhỉ, nó để mình lạc lối vào con đường lạ, nó vô tình cho phép nó được tự do, sự giằng co giữa muốn và ko muốn, giữa có thể và ko thể, giữa đúng đắn và sai lầm đang kéo nó trở về hiện tại của ngày hôm nay.
    Nếu quay ngược thời gian trở lại được, nó sẽ ko để mình lạc lối, nó sẽ chẳng để mình fải bận tâm về những điều của ngày hôm qua...
    Yesterday....
  2. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

Không quay lại được đâu bác , nó cứ trôi thôi chúng ta tận dụng nó để làm những gì cho là tốt đẹp thôi
  3. anhdangyeu_ls241

anhdangyeu_ls241 Thành viên mới

Giá như TG quay trở lại, có lẽ mình sẽ ko làm như vây nữa. Ôi ... !!! Cái tật sấu của mình bao giờ mới bỏ được đây. Giá như hôm đó mà cái tật sấu của mình ko " tái phát " thì bây giờ đâu đến nỗi như thế này đâu ... !!!!
    To 0913263xxx : Chi ơi ! Em xin lỗi chị về chuyện hôm trước nhé. Em biết là em sai mà. Mong chị đừng giận em nhé...
  4. GD

GD Thành viên mới

Nếu thời gian không trôi đi thì bạn không có thời điểm này. Không ở thời điểm này thì bạn không nhận ra những sai lầm trong quá khứ, những "lẽ ra không làm thế", "lẽ ra không nói thế"... Vậy bạn phải cám ơn thời gian đã trôi qua mới đúng!
    Nhìn lại phía sau để bước tiếp vững chắc hơn!
  5. vanyeuminhem

vanyeuminhem Thành viên mới

6. vanyeuminhem

vanyeuminhem Thành viên mới

Vui lên đi bé, hôm nay nhớ qua sn anh nhé
  7. congaidiudang83

nó vẫn tiếp tục bị nhấn chìm trong những khúc mắc mà nó nghĩ rằng nó chẳng thể nào hiểu nổi. Nó vẫn tự nhủ rằng, nó sẽ quay đầu lại, nó sẽ đưa chính nó trở về của cách đây vài ngày. Nhưng nó ko làm được.
    Nó bảo nó sẽ ko xuất hiện, nó bảo nó phải nghĩ về Ngày hôm qua của cách đây 4 ngày để mà ko được tái phạm, nó bảo nó fải nghĩ đến tất cả những gì nó đã cố gắng bằng cả tinh thần và công sức của mấy năm nay, nó ko được đánh mất tất cả chỉ vì cái Ngày Hôm Qua đó.
    Nhưng, nó có làm được ko, và cứ đến Hôm Nay nó lại tự nhủ, "đừng có như Ngày Hôm Qua"
  8. thanhk43

thanhk43 Thành viên mới

... Trong cuộc sống, không có gì là chắc chắn. Nhiều lần chúng ta cứ tưởng rằng đấy là tai họa nhưng thực chất đó lại là một món quà ẩn dấu.
    Và khi tâm hồn chúng ta rộng mở, tất cả những trở ngại hay tình huống khó khăn mà chúng ta gặp trong cuộc sống sẽ biến thành những phần thưởng mà từ đó chúng ta có thể rút ra được những bài học quý giá.
    Có những việc nếu có cơ hội quay ngược cánh tay thời gian chúng ta vẫn làm.
    ?oNhững điều mà chúng ta cho rằng đó là thử thách, đau khổ, trách nhiệm... bạn cứ tin đi, điều kỳ diệu nằm sâu trong đó."
    Mong you làm được những gì mà you cho là đúng

9. congaidiudang83

dạ, nó biết nó đang sai, nó ko những sai mà quá sai. Nó ko hiểu tại sao nó vẫn tiếp tục để mình lạc nơi đó. Nếu nó biết được nguyên nhân, ko biết nó có thể thay đổi được điều gì ko?!
    Nó đã buộc mình fải đi theo hướng đi của lý trí vì như vậy mới là đúng đắn. Nhưng nó ko còn điều khiển được lý trí của mình. Chẹp.
    Thôi thì, nó lại hát vang bài Yesterday once more....
  10. Nogoodfriend7

Nogoodfriend7 Thành viên mới

Sống hết mình sao cho không hổ thẹn với người thân, bạn bè và với cả chính mình để khỏi phải nói câu! "Xin lỗi!", "Rất tiếc!", "Giá như!". Thời gian đã qua ko bao giờ lấy lại được. Con người có hoàn hảo đến đâu vẫn mắc sai lầm nhưng ta vẫn có thể nói một điều là ta ko hối tiếc vì đã biết cố gắng. Tôi ko tiếc vì những sai lầm mình đã gây ra nhưng tiếc những gì mình chưa làm được. Cuộc sống quả thật nhiều khó khăn!