1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HÃY NHÌN LẠI ....ĐỂ THẤY MÌNH GIÀ ĐI....BẠN LÀM GÌ NẾU BẠN CÓ THỂ QUAY NGƯỢC THỜI GIAN....

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi thanhk43, 16/08/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mimozi

mimozi Thành viên quen thuộc

Nếu có thể quay ngược lại thời gian, mình sẽ về quê thăm bà nội của mình ngay lập tức. Lúc nào mình cũng có lý do để không về quê ngay. Đi học, đi làm rồi hết tiền...
    Đến ngày mà mình nghĩ là mình sẽ về thăm bà thì bà không chờ mình nữa mà đi mất... Mình có thời gian để làm việc này việc kia, nhưng bà mình thì không.
    Chẳng ai chờ bạn mãi mãi cả...
  2. pinks_lips

pinks_lips Thành viên mới

Nhớ cái hồi bé tí, 2 chị em hàng xóm rủ nhau tắm mưa!
    Rồi chả nhớ ý tưởng đứa nào, lấy giẻ lau bít chặt lại cái cống nho nhỏ để chặn nước lại , sau đó, thay nhau múc nước ở giếng lên...
    Nước ngặp chừng 15 cm, vừa nước giếng, vừa nước mưa quy tụ, hai đứa tha hồ bơi....thích thú cười vang chả lo lắng bồn bề cuộc sống.
    già rồi, ai còn chơi cái trò con nít!
  3. BC2

BC2 Thành viên mới

Nếu.... sẽ... không cạo đầu như thế này
  4. RsSocola

RsSocola Thành viên quen thuộc

Anh ơi! Ko phải thế đâu, em có đọc. Em đọc tất cả những gì anh viết.
    Chữ ký
  5. tocboduoiga2005

tocboduoiga2005 Thành viên mới

Chẳng hiểu Ngón quá là món gì nữa?
  6. _mercury_tanana_

_mercury_tanana_ Thành viên rất tích cực

thấy chủ đề này chuối quá, up lên
    mà lý do thấy chủ đề này chuối chắc do ấn tượng hôm qua đọc đoạn viết mở đầu của ông Xervantec (hixx có viết nhầm tên ko biết) "cái chuyện chẳng thể có được..." (ko trích nguyên văn được vì ko nhớ - mất công lại động chạm tới hương hồn thiên tài... hixx... )
    kết luận: đúng là hoang tưởng...!! hâm!! dở hơi!!
  7. piccolo

piccolo Thành viên mới

thấy chủ đề này chuối quá, up lên
    mà lý do thấy chủ đề này chuối chắc do ấn tượng hôm qua đọc đoạn viết mở đầu của ông Xervantec (hixx có viết nhầm tên ko biết) "cái chuyện chẳng thể có được..." (ko trích nguyên văn được vì ko nhớ - mất công lại động chạm tới hương hồn thiên tài... hixx... )
    kết luận: đúng là hoang tưởng...!! hâm!! dở hơi!!
    [/QUOTE]
    Viết đúng rồi đấy, không nhầm đâu!
  8. luckyboy117

luckyboy117 Thành viên mới

phải rùi, giá như và giá như...
  9. hahathayroai

hahathayroai Thành viên mới

Trong cuộc đời ai cũng có những hoài niệm đẹp về một thời đã qua. Giờ nếu có thể quay ngược thời gian em sẽ trở về những năm dân tộc ta chìm trong đen tối. Để có thể biết được sự khó khăn của ông cha ta như thế nào? Để cảm nhận dc những thời khắc vinh quang mà cha ông đã làm. Để hoà mình vào niềm vui chiến thắng của dân tộc. Để biết thêm về lịch sử ngàn năm văn hiến của dân tộc nói chung và xứ Kinh Bắc ngàn năm văn hiến nói riêng. Để thấy ....
  10. hahathayroai

hahathayroai Thành viên mới

Đưọc quay trở lại ư? Chắc chắn mình quay về lớp 6A niên khoá 1996-2000. Nơi đó gắn bảo kỷ niệm của mình, để gặp lại cái người mà mình đã xa cách 6 năm ( chia tay hồi mẫu giáo).
    Hữu duyện thiên lí năm tương ngộ
    Vô duyên đối diện bất tương phùng​
    Thời gian thấm thoát trôi, và nó làm mình quên đi hình ảnh cô bạn ngồi khóc ở cửa lớp hổi mẫu giáo khi bạn đó cùng gia đình chuyển sang Yên Phong sinh sống. Nhưng thật ko ngờ! 6 năm sau vào một ngày mùa thu. Người đó quay trở về và lại vào học cùng lớp mình ( Lớp 6A thân yêu). Bạn ấy giờ đã thay đổi, xinh hơn, lớn hơn và duyên dáng hơn. . Lớp 6 mình đã có cảm giác thía đó. Đặc biệt là bạn ấy vẫn nhớ mình dù 6 năm ko tin tức, do hồi đó còn quá bé chưa nhớ dc. Còn mình thì nhận ra bạn ngay khi cô giáo giới thiệu với cả lớp, một duyên số đã định trc hay sao? Mình được xếp ngôi bàn sau bạn đó lại là điều đặc biệt thứ 2. Mình hài hước hay trêu đùa, bạn thì là quyển ca và cầm sổ ghi đầu bài. Một sự trái ngược nhau nhưng ko thể ngăn cách đc 2 đứa mình chơi với nhau. Ngôi đằng sau nên mình có nhiều cơ hội trêu đùa, trọc ngoáy bạn.
    Ngồi đằng sau ngưòi ta
    Sao cứ hoài giật tóc
    Người ta mà đã khóc
    Là chẳng dỗ được đâu.​
    Cư thía thời gian dần trôi, biết bao kỷ niệm ngày xanh bên bạn. Nhiều lúc làm cho bạn phải thẹn nhưng đó là thời học sinh nên chưa biết nghĩ đến những gì mình làm. Xin lỗi bạn nhiều! Hết lớp 6, lên lớp 7 mình ko còn dc ngồi sau bạn nữa nhưng vẫn thường xuyên ra trêu trọc bạn. Mình cũng ko biết lý do làm sao mà mình chỉ thích trêu chọc bạn. Nhà Haha ở mặt đường, nhà thì có cây táo, cành chìa ra ngoài đường. Mình nhớ có một lần khi đi học về bạn dựng xe vào tường rồi trèo vặt " trộm " táo nhà mình. Mình bắt gặp ko mắng bạn mà chỉ trách khéo '''' Nếu bạn muốn ăn thì vào đây". Bạn ngại quá lẩn mất. Những ngày vui vẻ ko kéo dc dài. Hết kỳ 1 lớp 7 bạn báo tin cho lớp gia đình bạn lại chuyển nhà, lần này lên Thị Xã BN. Thía là một lần nữa mình lại chia tay bạn, lần này khác với lần trc. Giờ mình đã nhớn hơn trc, cũng biết một chút gì đó gọi là tình bạn. Hôm bạn đi, mình khóc nhiều. Chúc bạn luôn mạnh khoẻ và thành công trên con đường bạn đã lựa chọn.
    sự thật 100%. truyện chưa hết còn nữa
    Được hahathayroai sửa chữa / chuyển vào 14:43 ngày 25/02/2007