1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HÃY NHÌN LẠI ....ĐỂ THẤY MÌNH GIÀ ĐI....BẠN LÀM GÌ NẾU BẠN CÓ THỂ QUAY NGƯỢC THỜI GIAN....

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi thanhk43, 16/08/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

Thấy rì:)
    tớ ngày học mẫu giáo:-) bị đúp mứt 1 lần:) ước rì thời gian quay trở lại, miềng phải học ...1 năm hai lớp ấy chớ:))
  2. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

để Em hay hơn nhể:)
    Và cứ thế mỗi ngày trên bàn phím
    Em đi về trong nỗi nhớ xôn xao
    Nhưng cái chú viết bài thơ này hơi chuối") ko dám nói thẳng, nói thật, cứ type ....đến khổ mấy cái phím có tên em:))
  3. keke1805

keke1805 Thành viên mới

Nhớ lại hồi đi học, sao mình mới đánh nhau có 1 lần nhỉ? Thời gian quay trở lại mình sẽ oánh nhau thêm vài trận nữa. Chứ cứ như hiện giờ chân tay yếu quá. Còn nhát gan, gặp oánh nhau ko biết xử lý sao? Mình chạy chăng...?
  4. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Ngay khi bạn nghĩ đến việc: Giá như thời gian quay trở lại. Thì bạn hãy thay đổi chính mình trước đã. Nếu không, dù có trở lại quá khứ, bạn cũng sẽ vẫn hành động như bạn đã làm mà thôi.
    Tôi không muốn trở về quá khứ, con bé nhỏ ngày xưa không có búp bê, nhưng bây giờ nó có thể tự mua cho mình mọi thứ (tuỳ vào túi tiền của nó) lại còn có thể mua quà tặng người khác nữa chứ. Chẹp!
  5. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Có một bài thơ làm mình cứ ngẫm đi ngẫm lại mãi, post lên đây cho mọi người đọc nhé:
    [center]Bài thơ con số Không
    Trước không em bình thản sống vô tư
    Giờ trở lại không em đầy bão tố
    Tưởng rồi sẽ hoàn nguyên như cũ
    Đâu có ngờ không lại chẳng bằng không.[/center]
  6. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

7. huytv

huytv Thành viên mới

Tại sao ta không tự hỏi, ngày mai, ngày kia, rồi ngày kia nữa... ta sẽ làm gì, hành động thế nào để cho xứng đáng với một cuộc đời mà lại cứ ngồi ước nếu thời gian quay trở lại. Những gì đã qua đi hãy để yên cho nó trở thành quá khứ, đôi lúc ngồi hồi tưởng lại thôi. Tôi thì không hay ước: giá như thời gian quay trở lại thì sẽ nhất định tôi sẽ nói yêu em hay: giá như thời gian quay trở lại thì tôi sẽ lựa chọn như thế này, như thế kia. Nếu như thời gian có quay trở lại thật thì đảm bảo 100% rằng các bạn cũng vẫn sẽ hành động như cái "ngày xưa" đó thôi. Vì người ta sinh ra đã sẵn có một bản tính rồi. Và mỗi sự lựa chọn và hành động đều thể hiện bản tính của bạn. Vậy thì tội gì mà phải giá như khi biết rằng cái giá như đó cũng chẳng mang lại điều gì.
    Giá như cái cho nó đúng chủ đề Hì hì.....
    Giá như thời gian có quay lại tôi sẽ tập uống rượu từ năm học cấp 3, để đến lúc ra HN học đỡ bị tụi bạn nó đào tạo.
    Được huytv sửa chữa / chuyển vào 21:55 ngày 28/02/2007
  8. thieulambacphai

thieulambacphai Thành viên mới

Mình thì lại nhớ một phiên bản khác:
    Trước không em, bình thản vô tư
    Gìơ trở lại không em đầy bão tố
    Tưởng không vẫn hoàn nguyên như cũ
    Ai ngờ không chẳng thể bằng không.
  9. b0objn

b0objn Thành viên mới

mình thấy càng ngày mình càng trẻ ra .. Cứ càng đi nhiều thì mình càng trẻ .. Bùn cười thật . Có lẽ mình đã nhìn thấy quá nhiều sự già cỗi .. cho nên .. cần phải làm mới mình .. và cứ thế tiếp tục ./.. mình trẻ .. cho dù cái xác thì nhăn nheo đi ;)) hj'' hi''
  10. piccolo

piccolo Thành viên mới

Nếu quay ngược được thời gian thì việc đầu tiên mình làm là đi mua ngay cái đồng hồ khác. Vì hình như cái đồng hồ này hỏng rồi