1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy nói với nhau về người bạn thân của mình

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi dontmakemewait, 28/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dontmakemewait

dontmakemewait Thành viên mới

Hãy nói với nhau về người bạn thân của mình

''"Có người nói tôi có rất nhiều bạn thân''". Nhưng theo tôi đời người nhiều nhất cũng chỉ có 1 người bạn thân hiểu mình , biết mình suy nghĩ gì, giúp mình và nhận sự giúp đỡ của mình mà thôi bởi lẽ tình cảm thân thiết đó khó có thể được chia đều cho thêm 1 người nữa ( Ngoại trừ người bạn đời nhưng chúng ta đang bàn về bạn bè. Vợ ( Chồng ) vừa là bạn còn là người tình nữa )
    Ở tôi, cũng có rất nhiều bạn bè thân, thế nhưng người có thể chỉ ra điểm yếu của tôi trong cuộc sống chỉ có 1 ma thôi.Tôi luôn tự tin trong cuộc sống cũng như giao tiếp thế nhưng trong đó lại chứa đựng những hạn chế mà chính tôi không thể biết được. Từ khi tôi được nghe về mình thông qua người bạn của tôi, tôi cảm thấy cuộc sống của mình trở nên có " Suy nghĩ "và cảm thấy thuận lợi hơn rất nhiều. Điều mà bạn nói có lẽ tạo nên tính cách con người mình từ bây giờ cho đến quãng đời còn lại, khẳng đinhgj là điều đó sẽ tốt với mình và cho những người xung quanh mình, cảm ơn bạn....
  2. woshi_cimeixiang

woshi_cimeixiang Thành viên mới

bạn thân tớ ko biết người iu tớ là ai...
  3. binhgiapho

binhgiapho Thành viên mới

Hôm nọ về quê, xem lại quyển an bum cũ của bạn, nhìn thấy tấm hình mình chụp hồi lớp 5, ngạc nhiên mà xúc động lạ lùng...
    Tám hình ấy chụp khi mẹ xuống Thái chăm sóc ba. Mấy chị em ở nhà chăm sóc nhau, thiếu thốn và vất vả. Mình đi đôi dép nhựa bị rách đã vá. Tấm ảnh ấy là tấm đầu tiên mình tặng bạn. Đã 15 năm rồi. Dòng chữ đằng sau vẫn còn nguyên. Mình vẫn nhớ mình tặng nó cho bạn vì mình đã nhủ, hai đứa mình sẽ là bạn thân. Đến bây giờ mình vẫn còn nhớ... Nhớ cả những lá thư hai đứa mình gọi nhau là Tri kỷ. Nhớ cả lá thư bạn kể về người đầu tiên làm trái tim bạn rung động, guỉư cho mình khi hai đứa ngày nào cũng gặp nhau.
    Hôm nọ bạn nhắn tin : "Tao buồn quá N. ơi". Mình nhắn lại hôm sau mình sẽ về quê, làm anh ngạc nhiên: Hai đứa con gái mà như này thì có vấn đề gì không?
    Mình chỉ cười.
    Mình là bạn thân.
    Thế thôi.
    Gần 20 năm rồi. Sẽ mãi như vậy, Vân nhỉ?
  4. V_escape

V_escape Thành viên mới

Tôi và bạn gặp nhau chưa lâu, chưa phải là tri kỷ, nhưng với tôi, bạn luôn là bạn thân. Luôn luôn là như thế!
    Bạn trai của bạn, một người tôi cũng quý mến như người anh; anh ấy rất tốt, rất yêu bạn, nhưng ... tôi gặp một, hai rồi 3 người nói với tôi rằng: Anh ấy á? Con nghiện lô đề đấy! Cờ bạc nữa.
    Không thấy choáng váng, nhưng buồn thay....
    Ngại vì tôi không thể nói thẳng với bạn điều đó, buồn vì tôi không biết nói thế nào để tốt cho cả hai: Bạn - anh ấy.
    Dù bạn và anh ấy của bạn vẫn luôn luôn là những người tôi tôn trọng, yêu quý.
  5. binhgiapho

binhgiapho Thành viên mới

Chia tay mái trường PT, mình vào học SP. Chán nản và bất mã, mình trở thành sinh viên cá biệt ở lớp, một đứa con gái là sinh viên cá biệt. Trốn tiết. Không tham gia hoạt động ngoài giờ. Lạnh lùng hơn là kiêu kì.
    Không có thứ 7 nào là cô giáo chủ nhiệm ko nhắc đến tên mình. Lũ bạn mệt nhoài, ca cẩm: Cô nói nó có nghe thấy đâu mà nói lắm thế,.
    Đơn giản bởi hết tiết thứ 4, trước giờ sinh hoạt lớp, mình đã vác ba lô ra bến xe để ngồi xe khách về thị trấn, về nhà.
    Rồi 6 đứa chơi với nhau. Đứa nào cũng bảo, hồi đầu sao mà sợ mình. Mình lạnh tanh. Lại ương bướng hơn lũ con trai trong lớp, cứng đầu hơn bất kỳ thằng nào chúng nó đã gặp. Thế mà lại chơi thân. Chả biết tại sao. 5 đứa nó ai cũng dịu dàng, khéo léo. Giống nhau ở điểm: Thẳng như rụôt ngựa.
    Hình như nhờ chơi với chúng nó, mình đã âm thầm thay đổi từ bao giờ không biết. Không nhìn cuộc sống cay nghiệt như trước nữa.
    Bây giờ 6 đứa đều xa nhau, mỗi đứa một nơi. 5 đứa nó đã có con. Mình được 5 đứa nhóc thằng nhóc gọi là MẸ. Cảm giác ngaỳ xưa khi mới bước vào trường Sp ko phải không còn nữa. Không bất mãn nhưng vẫn chán nản.
    Nhưng dù sao, thật may mắn vì đã có 5 đứa bạn thân như thế!
  6. thanhrua_g10

thanhrua_g10 Thành viên mới

Anh và em đã xa nhau được 2 năm rồi nhỉ? Tất cả cảm giác từ khi yêu nhau cho đến nay không còn đọng lại trong anh một chút nào nữa cả.Chỉ còn lại cảm giác vui đùa bên nhau khi chúng ta họp cùng mái trường cấp II rồi sau lên cấp III chúng ta lại có thể gần gũi nhau hơn khi chúng ta học cùng lớp. Điều đó thật khó xảy ra nhưng có lẽ đó là do duyên số thật. Chúng ta đã là những người bạn thân thiết trước khi có tình cảm riêng với nhau. Qua 2 năm qua anh đã thật sự thoả mãn trong lòng mình về mối quan hệ của anh và em và anh có thể gặp em , đi chơi cùng em , ngồi nói chuyện cùng em...Nhiều người hỏi tại sao anh có thể làm được như vậy thế nhưng chính anh và cả em cũng không thể có câu trả lời...Chỉ có thể nói rằng " CHÚNG TÔI LÀ HAI NGƯỜI BẠN THÂN KHÁC GIỚI "
  7. woshi_cimeixiang

woshi_cimeixiang Thành viên mới

hắn biết rõ mình như nào? mình cần gì?
  8. wind_soul

wind_soul Thành viên mới

Thuỷ ơi, bạn thân là gì nếu không phải là tình bạn của tao và mày, nhẩy !!!!
    Điều đáng nói nhất trong tình bạn của hai đứa mình đó là " sẽ là một bất hạnh lớn trong cuộc đời mỗi đứa nếu tao và mày không gặp nhau !" Thật chính xác đúng không ?
    Bạn thân là gì nếu không phải những điều quyết định cả cuộc sống sau này cũng có thể kể cho nhau nghe, biết rõ đứa kia có bao nhiêu cái áo bao nhiêu cái quần, thích ăn món gì, uống cafe như thế nào, thích loại con zai như nào . Bây giờ một đứa thì bạn zai tít tận xa, một đứa thì lông ngông suốt ngày chẳng thèm dòm ngó tới ai, nhất là mấy cái loại "thịt bò luộc", nhiều lúc thấy chẳng khác gì hai "thằng" độc thân !!! Hễ gặp nhau là cười, chỉ cần nhìn vào mắt cũng đủ hiểu đứa kia có ý gì.
    6 năm trước, sáng sớm chạy bộ cùng nhau, buổi sáng đi học chính khoá cùng nhau (mà trong lớp vẫn chuyền thư tay ), buổi chiều học thêm cùng nhau, buổi tối lại phone cho nhau ca tiếng đồng hồ vẫn chưa hết chuyện .... tất cả, tất cả không phải là gượng ép, đó là những nhu cầu tình cảm cực lớn xuất phát từ trái tim mỗi đứa.... còn nhiều cái nữa không kể ra hết đc.... hehe. Tao hy vọng mày cũng viết mấy nhời vàng son vào đây cho thêm phần phấn khởi nhé ku !!!
  9. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Bạn thân là khi bạn không nói mà có thể như đã nói bao điều ...
  10. chipcoi85

chipcoi85 Thành viên mới

Thế nào được gọi là một người bạn thân? Hẳn ai cũng hiểu bạn thân là một người luôn luôn kề vai sát cánh cùng ta trong mọi hoàn cảnh, và..v..v...
    Hầu như ai cũng đều fải có ít nhất là một ng` bạn thân của mình, còn với tui bạn thân thật khó định nghĩa. Có cho mình được một người bạn thân thật ko fải dễ. Tui ko có cô bạn nối khố từ ấu thơ, nhưng xem xét lại về những người bạn quanh tui thì chỉ có 1 người, T học cùng lớp với tui khi nhà nó mới chuyển đến xóm tui, mẹ nó xin cho vào học cùng lớp với tui, nhưng chỉ học chung với nhau năm lớp 3 sau đó 2 đứa ko học chung với nhau lần nào nữa. Nhưng đi học lại luôn luôn có nhau suốt từ cấp 1, 2, 3. Đến khi học ĐH, 2 đứa vẫn luôn đến thăm nhau, với T nó luôn coi tui là 1 cô bạn cùng xóm và là cô bạn thân của nó tuy ko fải là thân nhất và tui cũng vậy. Nhưng tui lại khá kì quặc luôn đòi hòi fải có 1 người bạn thân hơn nữa hiểu mình như chính mình hiểu mình vậy.
    Lên cấp 3 chơi thân với 1 đứa nữa cho tới tận bi giờ nhưng nó vẫn lại ko fải là ng mà tui muốn tìm. Thậm chí còn rất khác so với những j` mà tui mong muốn ở 1 ng` bạn thân của mình. Nó thờ ơ, vô tâm, vô tư và tui chỉ là ng` hiểu nó chứ chưa bao jờ nó hiểu được tui. Tui luôn coi nó là người bạn thân duy nhất và trong tâm tư lại đòi hỏi nó cũng fải coi tui như vậy. Nhưng ko, nó là đứa cởi mở quanh nó rất nhiều bạn nhiều đến nỗi chả bít ai mới là bạn thân thực sự của nó cả.
    Nhiều khi nghĩ lại, tui thấy mình ích kỉ quá chăng, khi chỉ đòi hỏi cho riêng mình,bít đâu chúng bạn tui cũng đòi hỏi như vậy. Nhưng ở đời cần fải biết cho và biết nhận như thế nào chứ, đâu fải chỉ ở 1 phía fải ko?